Popcorn A-500 card mạng LAN treo liên tục

Thảo luận trong 'HD media player' bắt đầu bởi Xperios, 18/9/18.

1. Xperios

Xperios Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    2,932
    Tiền:
    1,225 CR
    Chả là thế này con Pop A-500 ở nhà em rất hay bị đơ, không phải đơ theo kiểu thông thường, sử dụng được mọi thứ chỉ đơ đúng 1 thứ, đó là cái card mạng LAN của nó
    Mà khi nó treo thì chỉ có việc chuyển nó sang chế độ Standby là không được chứ tắt hẳn đi hay làm mọi thứ đều OK miễn là không dính dáng gì đến cái card mạng
    Em thì mua về để xem phim tuy nhiên không phải lúc nào cũng rảnh để xem nên có khi 1-2 ngày chả động đến toàn để chế độ Standby
    Đến lúc sờ vào là y rằng treo card mạng, buộc lòng phải xem phim bằng cách copy phim vào HDD di động rồi cắm trực tiếp vào cổng USB trên A-500
    Do xem phim sờ vào vỏ thấy cũng khá nóng nên em tháo ra lau bỏ keo tản nhiệt của hãng, trét hẳn hàng cao cấp topworld MX-4 luôn cho yên tâm nhưng ai ngờ nó vẫn treo
    Phim Blu-ray gốc thì toàn lưu trên HDD máy tính nên treo card mà thôi khỏi xem, lại phải mất công đi copy phim vào HDD, rất là mất thời gian

Mấy bác đang xài A-500 cho em hỏi là mâý bác cho bị tình trạng như vậy không ạ???

Em đang xài fw mới nhất và nếu bị treo thì tắt máy rút nguồn tháo adapter nguồn ra cũng không ăn thua phải mất một vài ngày không cắm điện đến nó thì nó mới hết treo card mạng

#1 +2 CR
  2. Thaivg

Thaivg Active Member

Đã được cảm ơn:
    29
    Tiền:
    571 CR
    Tôi có cái C300 của thằng này hồi trước về dùng mạng LAN được vài bữa chũng chết ngóm luôn!

#2 +1 CR
  3. h.thinh

h.thinh Active Member

Đã được cảm ơn:
    30
    Tiền:
    162 CR
    nhà mình toàn xem phim trực tiếp thông qua Nas chiến liên tục không ảnh hưởng gì.

4. Xperios

Đã được cảm ơn:
    2,932
    Tiền:
    1,225 CR
    Em vừa tìm hiểu trên forum của Popcorn rồi, có người vừa post lỗi này lên và chỉ cách như vầy là giải quyết được

http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=74783

Có phải là loại bỏ IC L13 và L114 ra khỏi bảng mạch là xong không phải làm gì nữa hả các bác vì cái dòng chữ "short those directly" em không hiểu cho lắm
    Cái thằng review này nó cũng chả cho được cái clip đoàng hoàng, clip toàn hình chụp vị trí 2 con IC đó, không nói rõ gỡ như nào có làm gì thêm hay không

5. lyhoang10

lyhoang10 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    25
    Tiền:
    224 CR
    L13 và L114 lọc nhiểu , ko phải IC nên tháo bỏ thì nối tắt chổ đó lại , dòng chử đó là nghĩa vậy.

6. Xperios

Đã được cảm ơn:
    2,932
    Tiền:
    1,225 CR
    Hình như đây là lỗi thiết kế của bọn Popcorn Hour thì phải
    Mang ra hàng điện thoại chúng nó lấy đồng hồ đo thì kêu cuộn cảm này bình thường mà anh điện thông chứ nó mất kết nối gì đâu, điện thông thì không cần phải bỏ đi đâu anh.
    Chúng mày cứ gỡ bỏ đi cho anh, hỏng anh chịu
    Và quả thật về nhà cắm điện thì giờ kết nối mạng qua cổng LAN ngon lành luôn, chả thấy bị treo nữa

#6 +1 CR
    siberia and TaxiDriver like this.
  7. TaxiDriver

TaxiDriver Active Member

Đã được cảm ơn:
    160
    Tiền:
    606 CR
    Hài nhỉ :)

8. siberia

siberia New Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Tiền:
    136 CR
    Con A-500 của tôi cũng bị treo LAN port liên tục sau thời gian sử dụng cũng khá dài gần 2 năm. Đang định cho em nó retired thì đọc được post này, tôi hàn nối tắt cái cảm biến L13 & L114 bằng sợi dây đồng nhỏ (không gỡ bỏ hai con IC này, vì có muốn cũng không thể thực hiện việc này với cái mõ hàn cùi ở nhà :) ).
    Kết quả thật tuyệt vời, em nó hồi sinh và chạy ngon lành.

//Popcorn A-500, Mainboard V1.2, Firmware 01-05-170404-25-POP-432-802

Chỉnh sửa cuối: 2/1/19
    #8 +1 CR
  9. trunhlinh27

trunhlinh27 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Tiền:
    3 CR
    Mình có con Popcorn C200 ít dùng. Đến khi dùng lại thì không điều khiển bằng remote được nửa, coi như hỏng điều khiển. Dùng app mua trên Android thì lúc được lúc không do mạng hay bi treo. Mở máy ra soi tìm 2 con L13 và L114 để nghịch thì không thấy. Các Bác nào có remote loại RF hay hồng ngoại bán lại cho mình, hoặc bác nào cần thì mình bán lại 1,1 tr ship toàn quốc.

10. phuclocthovt

phuclocthovt Member

Đã được cảm ơn:
    21
    Tiền:
    568 CR
    Em bị hỏng nguồn con popcorn A410 các bác biết chỗ nào sửa không ah .Em ở TPHCM