Popcorn Hour A410 của em

korien

Active Member
Tình hình là em vừa nhận A410 chiều nay. Mới lôi em nó ra chụp được vài pô ảnh xong phải đi.

Ảnh thực tế phục vụ

Hộp

Thực ra em không phải là người đầu tiên được unbox nó. Em mua cái PCH này của bọn Streamaster bên Úc, và nhờ bạn mang về. Bạn em đã vứt cái khay bên trong hộp đi, và bóp bẹp vỏ hộp để nó nằm gọn hơn trong vali.

Một số chi tiết đáng chú ý trên vỏ hộp là quảng cáo Audiophile DAC và giải mã DSD

Có điều em thấy chữ DSD được in sau và dán đè ra ngoài một chữ gì đấy trên vỏ hộp. Không biết do lỗi in hộp hay vì lí do gì mà PCH làm kiểu này, trông không pro cho lắm

Phụ kiện đây

PCH của em mua bên Úc nên cái dây nguồn là loại 3 chận dẹt chụm vào nhau như hình tam giác, các bác xem kĩ trong hình sẽ thấy. Em lười chụp nên chụp bằng mồm thế cho nhanh :D

Không thấy bọn Streamaster nó trả em cái GST Invoice, nếu không thì sẽ refund được 10% (~ AUD30), nhưng không sao. Em định nếu refund được thì mua bánh kẹo tặng F1 của bạn luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

korien

Active Member
Ðề: Popcorn Hour A410 của em

Vài cái ảnh nhân vật chính

Chính diện

Sau lưng với các cổng kết nối

Một bên sườn với khe cắm thẻ nhớ SD, cổng USB và khay tháo lắp ổ cứng có khóa. Đầu khóa là loại lục lăng bình thường nên nếu chẳng may mất khóa thì có thể dễ dàng tìm dụng cụ khác để mở

Thông số ở dưới máy, danh tính em nó nằm hết ở đây

Cảm nhận ban đầu là máy cầm khá nặng tay. Vỏ nhôm cầm rất mát. Thiết kế không quạt - tản nhiệt thụ động bằng cái vỏ nhôm này nên hãng dán cái cảnh báo là phải để máy ở chỗ thoáng mát cho nó tản nhiệt tốt.

Trước khi mua A410 em dùng A300. A410 cầm có cảm giác chắc chắn và đầm tay hơn. Thiết kế trọng lượng dồn đều quanh thân máy chứ không như A300, khi chưa lắp ổ cứng thì bị nặng một bên, lắp ổ cứng thì lại nặng bên ngược lại

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

Chà, vậy bác là người đầu tiên ở vn lên tiếng đã sở hữu A410. thật là mê ly. Bác mua ship từ hãng hay là mua từ cty ân nguyên

meocon

Well-Known Member

Chờ bác đánh giá chân thật

alibaba1978

Well-Known Member

nghi bác này dc tài trợ giá rẻ để rì viu nè hehehe, đang hóng

VThanhgtvt

Well-Known Member

B chủ cũng là người chơi dữ đấy ah

korien

Active Member

Chà, vậy bác là người đầu tiên ở vn lên tiếng đã sở hữu A410. thật là mê ly. Bác mua ship từ hãng hay là mua từ cty ân nguyên

Em mua trên trang web của bọn Streamaster bên Úc, ship đến địa chỉ bên Úc rồi nhờ bạn em cầm về bác ạ

nghi bác này dc tài trợ giá rẻ để rì viu nè hehehe, đang hóng

Có ảnh rồi bác. Em bận nên mua về còn chưa kịp cắm điện cho nó

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

Vài cái ảnh nhân vật chính

Một bên sườn với khe cắm thẻ nhớ SD, cổng USB và khay tháo lắp ổ cứng có khóa. Đầu khóa là loại lục lăng bình thường nên nếu chẳng may mất khóa thì có thể dễ dàng tìm dụng cụ khác để mở

Mất dụng cụ theo máy chắc khó mở bác ạ.Nhà em có nguyên bộ lục lăng,mà có cái nào vừa đâu?Hình như nó chỉ làm riêng cho nó thôi.

TomHCM

Member

Bác không đọc kỹ ahn bác ấy nói mua từ úc có chấu cắm dây nguồn chuẩn Úc ah, nếu mua từ VN sẽ co chuẩn hai chấu hoặc chuẩn Châu Âu

phithien

Well-Known Member

Bác không đọc kỹ ahn bác ấy nói mua từ úc có chấu cắm dây nguồn chuẩn Úc ah, nếu mua từ VN sẽ co chuẩn hai chấu hoặc chuẩn Châu Âu

Dzạ em reply lúc bác ấy chưa post hình, bác ấy post topic giữ chổ, bác ấy mới post hình thôi. vậy mà cũng cố reply

zuzen

Bác chủ là bảnh nhất rồi....bao ngày nay e cứ hóng topic này đợi review mà chưa ai cho em được thỏa....Ráng đợi review chi tiết hơn của Bác!!!!

meocon

Well-Known Member

Chưa lên hình review bên trong à ????

haidangcam

Member

Chưa lên hình review bên trong à ????

Chắc là đang thư thả tận hưởng, mấy cái này cũng cần có thời gian mày mò tìm hiểu bác ah.

Có điều em thấy chữ DSD được in sau và dán đè ra ngoài một chữ gì đấy trên vỏ hộp. Không biết do lỗi in hộp hay vì lí do gì mà PCH làm kiểu này, trông không pro cho lắm

Bác lột ra xem nó là từ gì vậy

sunnydtld

Well-Known Member

lúc mình mua em C200, Streamaster có email cái invoice mà pak. In ra claim GST ngay tại Sân bay.

meomatto

Active Member

Hàng thì chất mà sao hãng nó ko làm cho cái màn hình nhỉ? Trông đen xì xì kể cũng hơi chán. Dòng A này luôn bị cái kiểu thiết kế đó nên trông ko dc đẳng cấp cho lắm. hic

quangtuong

Banned

Con này y xì con a400.kg khác miếng nào.bực nhất là kg có màn hình hiển thị muốn nghe nhạc là phải bật cả tivi lên.em xài máy chiếu nên mổi lần nghe nhạc phải mở máy chiếu chọn xong bài rồi tắt.muốn khùng luôn .giờ dẹp nghe nhạc rồi.chắc là phải kiếm cái màn hình 9"để chọn bài quá.còn cái NMJ cho androil thì chả hiện được playlist .nói chung là nó bổ sung cái DAC để nghe nhạc là thất bại rồi.

Jedi Knight

Well-Known Member

Con này y xì con a400.kg khác miếng nào.bực nhất là kg có màn hình hiển thị muốn nghe nhạc là phải bật cả tivi lên.em xài máy chiếu nên mổi lần nghe nhạc phải mở máy chiếu chọn xong bài rồi tắt.muốn khùng luôn .giờ dẹp nghe nhạc rồi.chắc là phải kiếm cái màn hình 9"để chọn bài quá.còn cái NMJ cho androil thì chả hiện được playlist .nói chung là nó bổ sung cái DAC để nghe nhạc là thất bại rồi.

đó là lý do vẫn giữ C200, mặc dù khởi động chậm như rùa

meomatto

Active Member

C2 thì gì mà lâu lắm đâu bác? Cỡ 40s hơn kém 1 tí thôi, gì mà sốt ruột đâu?! :D
Nói chung là chính sách của hãng này bắt đầu chậm chạp, sao ko ra hàng Cxx cho đẳng cấp mà 2 năm nay cứ loanh quanh với mấy cái con A tầm trung là sao nhỉ? Hic

Bên trên