Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Minhsur

Banned
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Con A500 dùng điều khiển IR như A410 luôn bác ạ.
Chuyện bật điện nguồn nó khởi động luôn cũng hơi khó chịu nhưng em quen rồi. Nếu tắt hẳn nguồn thì em tắt kèm theo công tác luôn.

da vinci

Active Member

Vì Popcorn Hour có tính năng làm NAS nên mới có chế độ standby đó bạn. Vừa share dữ liệu, vừa down torrents rất ok. A400 tôi mua từ lúc mới ra đến giờ chưa bao giờ tắt cả.

dungtam25

Well-Known Member

Con A500 dùng điều khiển IR như A410 luôn bác ạ.
Chuyện bật điện nguồn nó khởi động luôn cũng hơi khó chịu nhưng em quen rồi. Nếu tắt hẳn nguồn thì em tắt kèm theo công tác luôn.

Con A500 còn có công tắc chính phía sau,nên bác không khó chịu.
Còn A400 không có công tắc chính,nên em thấy khó chịu phần này.
Em nhớ bác còn con C300,con này dùng 2 sóng RF và IR,nên remote của A400,A500 dùng được cho C300.:D

lan806

Well-Known Member

Nhìn các bác nâng cấp mà thích, trước tết hì hụi ráp cái htpc ngon, độ ồn = 0, có thể chơi 4k được,...
Vậy mà từ tết AL tới giờ em chưa xem 1 bộ phim nào cho ra hồn cả.
Chắc là em thoái trào mất rồi.

oldfriend

Moderator

Nhìn các bác nâng cấp mà thích, trước tết hì hụi ráp cái htpc ngon, độ ồn = 0, có thể chơi 4k được,...

từ lúc cấm điện đến lúc mở được 1 bộ phim để xem anh mất bao lâu ? nếu thời gian này nhiều hơn 1 phút thì nó làm giảm hứng thú xem phim đi nhiều lắm.

P/s: từ lúc mình cắm điện máy chiếu, bật công tắc nguồn đến khi mở được 1 phim mất total khoảng <30 giây.

meocon

Well-Known Member

DUNE solo 4K hẹn tháng 4 ko thấy về , có khi nào bên DUNE đang nghiên cứu con A500 này ko ta :)

lan806

Well-Known Member

từ lúc cấm điện đến lúc mở được 1 bộ phim để xem anh mất bao lâu ? nếu thời gian này nhiều hơn 1 phút thì nó làm giảm hứng thú xem phim đi nhiều lắm.

P/s: từ lúc mình cắm điện máy chiếu, bật công tắc nguồn đến khi mở được 1 phim mất total khoảng <30 giây.

Em chay Win10; ổ SSD nên khởi động chắc không có cái HDP nào nhanh hơn được, vấn đề là bắt đầu chán xem rồi bác ạ.

oldfriend

Moderator

Em chay Win10; ổ SSD nên khởi động chắc không có cái HDP nào nhanh hơn được, vấn đề là bắt đầu chán xem rồi bác ạ.

đổi sang thể loại tươi mát thử xem ^^, chán Mỹ thì tìm qua Nhật, Chán hành động thì chơi tình cảm, chán tâm lý thì qua kinh dị, nhát ma, rùng rợn... mà chán nước ngoài thì xem phim Việt Nam thử xem bác ah :D

P/s: tự dưng tối kia coi thử 1 phim Việt Nam thấy mình cũng kiên nhẫn phết, xem được hết cả phim.

Minhsur

Banned

Thoái trào thôi, chắc gì đã chán.
Có những đợt bận quá cả tuần em chẳng xem phim nào. Hoặc em nghe CD thực ra cũng không nhiều lắm (không nhiều bằng xem phim), mỗi ngày chắc được vài bài.

Nhưng vẫn khoái cảm giác "Thích gì có đó" bác ạ.
Nhất là khoản phim thì em chỉ copy là chính, rất ít khi xóa, mà xóa thì đắn đo mãi mới xóa. Cứ để đó, biết đâu có lúc cần xem lại là có.

thanhthuc0110

Active Member

e đây cũng mấy khi xem phim...nhưng hứng lên xem là ta có!!!gâú mẹ và gấu con đều vui là ok hết!!!giờ chờ đầu HDP nào ngon là nâng cấp...

Minhsur

Banned

e đây cũng mấy khi xem phim...nhưng hứng lên xem là ta có!!!gâú mẹ và gấu con đều vui là ok hết!!!giờ chờ đầu HDP nào ngon là nâng cấp...

Bà xã nhà em còn ra điều kiện: Phim gì cũng được, bom đạn, máu rơi, đầu rụng... ok tất... Nhưng nhân vật chính phải đừng chết cuối phim.

meocon

Well-Known Member

Bà xã nhà em còn ra điều kiện: Phim gì cũng được, bom đạn, máu rơi, đầu rụng... ok tất... Nhưng nhân vật chính phải đừng chết cuối phim.

Mình cùng quan điểm , phim mà Sad ENd thì buồn cực kỳ

thanhthuc0110

Active Member

bác chủ cho e hỏi con này hỗ trợ ổ cứng mấy TB là tối đa...

Minhsur

Banned

Ổ gắn trong thì em có mỗi cái 3TB là cao nhất nên không biết nó chấp nhận tối đa bao nhiêu với ổ gắn trong. Còn ổ gắn ngoài thì em đang dùng 2 ổ: 5TB và 4TB bác ạ.

huyxnguyen

Well-Known Member

Popcorn Hour A410 có thể nhận diện đồng thời được 16 HDD 6T nhé bạn (không kể gắn ngoài hay gắn trong), thế nên mình nghĩ A500 cũng không thể kém được :D

huyxnguyen

Well-Known Member

Popcorn Hour A410 có thể nhận diện đồng thời được 16 HDD 6T nhé bạn (không kể gắn ngoài hay gắn trong), thế nên mình nghĩ A500 cũng không thể kém được :D

PS. Chưa có HDD 8T nên chưa test được. Bác nào test giúp cái :)

-----------------------------------

Xin lỗi vì post trùng bài. Mod nào xóa giúp post trước với ạ. Cám ơn.

MrBo682

Well-Known Member

Hihi bạn hỏi kiểu này bác Minh khổ rồi :D.
Mình chưa dùng A500, vì hiện tại đang sướng với HiMedia Q10pro, nhưng hiện tại với các dòng cũ (A400, A410) thì thoải mái bạn ạ.
Gắn trong hiện tại cao nhất mình có 6TB > thoải mái
Thí nghiệm tiếp cái USB 8HDD x cái > 40 HDD nhận đầy đủ, đọc nội dung từng HDD ngon lành. Bạn kiểm chứng thử HDplayer khác kể cả Oppo xem sao nhé (???).
@Bác Minh đổi cái TV 4K để tăng mức độ sướng lên nhé... heheheh.
Mình dùng HiMedia Q10Pro xuất 2160p60Hz VS cái Upscale của Oppo dòng có D, ...mang Oppo ra để gác chân cho rồi ...KKK

oldfriend

Moderator

Mình chưa dùng A500, vì hiện tại đang sướng với HiMedia Q10pro, nhưng hiện tại với các dòng cũ (A400, A410) thì thoải mái bạn ạ.
Thí nghiệm tiếp cái USB 8HDD x cái > 40 HDD nhận đầy đủ, đọc nội dung từng HDD ngon lành. Bạn kiểm chứng thử HDplayer khác kể cả Oppo xem sao nhé (???).
Mình dùng HiMedia Q10Pro xuất 2160p60Hz VS cái Upscale của Oppo dòng có D, ...mang Oppo ra để gác chân cho rồi ...KKK

bác không được dìm hàng Oppo dòng D như thế :D, trước em cũng thích oppo lắm, nên ko thể chấp nhận bác chê Oppo thế đâu :D

Minhsur

Banned

Em đang rình cái Sony 65X8500D hạ bớt giá để sướng một thể bác ạ.
Em đã dùng mấy lần OPPO nhưng chưa lúc nào có cảm giác an lòng, chỉ nhấp nhổm là muốn đổi... mà không hiểu tại sao.

vì mình ko dùng máy chiếu nên ko biết ra sao. Nhưng trên tv thì con Shield màu đẹp hơn oppo 105D. Q10VI thì mình dùng rồi màu sắc thì chả ra j nên đổi ngay sau 1 ngày sd. Hiện giờ thì hài lòng shield -> Oppo> TV

Bên trên