Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

quangtuong

Banned
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Em nghĩ là A500 đọc được hết đó bác...em ở file bluray không mà!!!con A500 nghe nhạc được lắm: bass đánh gọn gàng chắc nụi à vì nghe nhạc của trung tâm ASIA phải đánh dc bass thì bài mới hay!!!

Chắc bán oppo 93 mua con này quá =P~

tien195

Active Member

hôm qua em mới tậu em này về và cảm nhận như sau:
1/ Em nghe nhạc chương trình ASIA 69 phải nói là âm thanh hay, nói chung là em phê hơn dùng các đầu khác (e dùng oppo 103D, DUNE BASE, VTEN) và nghe cùng dàn nhạc này cho kết quả rất ngạc nhiên...ngon ngon
2/ Hình ảnh thì em dùng cái TV 4K LG 55" hình ảnh cũng từ ASIA 69 đó...nhìn trong vắt và mát mắt hơn (kỳ này tải JAV về xem chắc bị loạn thì quá kakaka)
3/ Lossless em nghe thấy khá lắm...em xin lỗi các cao nhân nghe nhạc nghen,,,tại e tai trâu nên nghe vừa vừa chứ ko ở mức Hi-end nên mấy anh có tạc qua đừng cho e ăn trứng.
4/ Hết..

Như vậy là con DAC giải mã cả những file nhạc có hình chứ không chỉ riêng nhạc lossless phải không các bác

thanhthuc0110

Active Member

Như vậy là con DAC giải mã cả những file nhạc có hình chứ không chỉ riêng nhạc lossless phải không các bác

em không rõ cơ chế nó hoạt động như thế nào...nhưng cũng dàn ampli luxman của e,em nghe trên đủ thứ nhưng qua con này nó hay hơn nên em khen nó!!!theo e nghĩ từng tai thôi,,,còn nhạc của trung tâm ASIA là dòng nhạc phải đánh được tiếng bass thì tổng thể bài hát rất hay...em chỉ nghe thể loại nhạc cấp thấp bolero mang phong cách sân khấu nên tại còn trâu lắm..

saigonmix

Active Member

File nhạc có hình thì gọi là video chứ bác, về video thì ISO DVD/Bluray thì Pop đọc tốt. Thử bài lossless Hotel California trên A500 thì sẽ nghe được tiếng bass chắc nịch, nghe nhạc ngày khoái nhất là tiếng bass, đánh ra dứt khoát chứ không vỡ.

tien195

Active Member

File nhạc có hình thì gọi là video chứ bác, về video thì ISO DVD/Bluray thì Pop đọc tốt. Thử bài lossless Hotel California trên A500 thì sẽ nghe được tiếng bass chắc nịch, nghe nhạc ngày khoái nhất là tiếng bass, đánh ra dứt khoát chứ không vỡ.

Vâng đó là video ạ, văn em nó hay vòng vèo thế. Có bác nào thử xem em nó có xuất được Atmos không ạ. Bluray có menu không ạ. Sao em thấy có bác bảo 3D lại phụ đề sang hai bên là thế nào nhỉ

thanh447

Active Member

chỉ lossless phần nhạc thôi. video nhạc âm thanh không hay. bị lỗi quá chừng, hối hận vì mua sớm quá, phần mềm dở tệ, xem iso 3d bi đứng hình. dune 303d xem tốt chán.

thanhthuc0110

Active Member

chỉ lossless phần nhạc thôi. video nhạc âm thanh không hay. bị lỗi quá chừng, hối hận vì mua sớm quá, phần mềm dở tệ, xem iso 3d bi đứng hình. dune 303d xem tốt chán.
sao lạ ta...em xem vẫn tốt mà!!!nhạc hình thì em chỉ nghe trung tâm ASIA nên khi mở bằng đầu A500 này thấy khác hẳn,,,

chenzenvl

Well-Known Member

mình cũng đi xem thử 2 em (ý định hốt) nhưng:
_ A500 cảm giác cũng ko mượt hơn A400 và quan trọng là ko downmix TrueHD
_ DUNE 4K Solo thì cũng vậy, ko thấy mượt hơn 303D và chuối hơn nữa là chơi 3D ISO ko load sub ext và khi play 3D ko có menu 3D như 303D :-? có lẽ fw chưa ổn :(
vì vậy nên chưa lấy em nào cả :D

meocon

Well-Known Member

mình cũng đi xem thử 2 em (ý định hốt) nhưng:
_ A500 cảm giác cũng ko mượt hơn A400 và quan trọng là ko downmix TrueHD
_ DUNE 4K Solo thì cũng vậy, ko thấy mượt hơn 303D và chuối hơn nữa là chơi 3D ISO ko load sub ext và khi play 3D ko có menu 3D như 303D :-? có lẽ fw chưa ổn :(
vì vậy nên chưa lấy em nào cả :D

Bữa đó test cũng hơi lâu ha a :) thui lấy Q10 Pro đi , xem 3D ISo , sub ...

tien195

Active Member

Chip mới, đắt hơn, ngon hơn mà không chạy hơn mấy con cũ là thế nào các bác nhỉ

TaxiDriver

Well-Known Member

Nghe các bác ca ngợi ưu điểm em Popcorn A500 là em thấy phấn khích rồi. Em kết nhất là tích hợp DAC nghe nhạc. Sớm sẽ về tay em thôi :)

meocon

Well-Known Member

Nghe các bác ca ngợi ưu điểm em Popcorn A500 là em thấy phấn khích rồi. Em kết nhất là tích hợp DAC nghe nhạc. Sớm sẽ về tay em thôi :)

Ủng hộ e có giá khuyến mãi tốt nha

hanhcoi

Active Member

Bạn có cảm nhận giống em quá. Con này nghe nhạc khá chuẩn.[/QUOTE]
các bạn có điều kiện thay nguồn cho nó nghe còn hay hơn gấp đôi , còn muốn gấp 10 thì sang pháp như bạn Lang thang nói ở mấy trang trước nhé . còn đây là hình ảnh bộ nguồn tự chế để nghe loss less của mình

Chỉnh sửa lần cuối:

hanhcoi

Active Member

hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ

Chỉnh sửa lần cuối:

TaxiDriver

Well-Known Member

Chưa hiểu tại sao thay nguồn lại hay hơn hả bác?

hanhcoi

Active Member

theo mình nguồn theo máy là nguồn xung nên bị nhiễu và linh kiện dỏm để hạ giá thành ( made in china ) nên nghe không hay , nếu bạn thay nguồn xung khác của nhật bạn sẽ thấy khác biệt . còn nếu thay nguồn analog thì bạn thấy tại sao bên pháp nó bán mắc thế ( 289 eu ) . mình đang dùng nguồn analog tương tự cho A410 để nghe nhạc đóbạn

Bên trên