[QC] Sony Xperia Z – Siêu phẩm của mọi mong đợi

symphony

Well-Known Member
Thiết kế tinh tế, hiệu năng mạnh mẽ, màn hình Full HD là những điểm cộng hoàn hảo của Xperia Z, một siêu phẩm vừa được hãng điện tử Sony giới thiệu trong tháng 4 vừa qua.

Những sản phẩm điện thoại cao cấp của Sony luôn được đánh giá cao về thiết kế, nhưng riêng với Xperia Z thì còn được đánh giá là không tìm thấy một chi tiết bất hợp lý nào trong phần cứng của sản phẩm. Các chuyên gia ngành hàng điện tử gia dụng của Sony đã chăm chút đến từng chi tiết cho dòng điện thoại smartphone mới nhất này, với thiết kế ưu việt cả bên ngoài lẫn bên trong. Ông Yuzo Otsuki, Tổng Giám đốc Sony Electronics Việt Nam, cho biết: "Xperia Z hội tụ những tinh hoa công nghệ của Sony trong suốt hơn nửa thế kỷ qua. Đây sẽ là sản phẩm chiến lược của Sony: chiếc điện thoại thông minh cho phép người dùng sáng tạo, tận hưởng và chia sẻ nội dung, cùng những trải nghiệm tuyệt vời hơn bao giờ hết."
attachment.php

Sắc sảo trong một thiết kế sáng tạo

Thân máy nhỏ gọn, mỏng chỉ 7.9 mm, chế tác bởi các vật liệu cao cấp với mặt gương tạo phản chiếu, các góc được bo tròn tạo tính cân bằng đối xứng, toát lên vẻ đẹp mượt mà, bóng bẩy. Bên cạnh đó, sản phẩm còn được tích hợp khả năng chống thấm nước, chống bám bụi, tuyệt vời để trải nghiệm ở mọi nơi.
attachment.php

Mạnh mẽ đến từng chi tiết

Xperia Z là chiếc điện thoại đầu tiên trên thế giới sử dụng cảm biến hình ảnh mạnh mẽ Exmor RSTM và chế độ HDR cho chức năng quay phim, vì vậy bạn có thể ghi lại những đoạn phim và hình ảnh tuyệt đẹp ngay trong bất kỳ điều kiện ánh sáng nào. Chế độ tự động tối ưu Superior Auto và tính năng giảm nhiễu hình ảnh của máy giúp người dùng dễ dàng nắm bắt được những bức hình thật rực rỡ mà vẫn rõ nét, sống động.
attachment.php

Khoác lên mình chip lõi tứ SnapdragonTM S4 Pro với tốc độ xử lý 1.5GHz, dung lượng bộ nhớ RAM 2GB, giúp Xperia Z đạt hiệu suất nhanh hơn và thời lượng pin tối ưu. Chế độ pin STAMINA là một điểm cộng đáng kể của máy, giúp quản lý pin thông minh hơn và có thể kéo dài thời lượng pin gấp 4 lần. Khi bật chế độ này, máy sẽ tự động tắt 3G, các ứng dụng chạy ngầm khi bạn tắt màn hình, và chỉ được khởi động lại khi mở màn hình. Càng cài đặt nhiều ứng dụng, chế độ Battery Stamina của máy càng phát huy hiệu quả.

Tối ưu hóa phương tiện giải trí

Với Xperia Z, bạn có thể khám phá những cách đơn giản và nhanh chóng nhất để chia sẻ âm nhạc, hình ảnh, đoạn phim hay bất kỳ thông tin gì trên màn hình điện thoại đến các thiết bị có hỗ trợ kết nối NFC. Đặc biệt, tính năng One-touch được thiết kế để làm việc đồng nhất với TV Sony Bravia. Chỉ cần một cái chạm nhẹ Xperia Z vào điều khiển TV, bạn có thể dễ dàng xem tất cả mọi thứ trên màn hình TV, không cần đến những dây nối, nút bấm đầy rắc rối.

attachment.php

Tai nghe stereo chất lượng cao giúp truyền tải trọn vẹn âm thanh từ nguồn phát, mang đến cho người dùng sự thoải mái tuyệt đối khi tận hưởng âm nhạc, trò chơi và phim ảnh. Với chức năng PlayMemories Onlines, máy sẽ tập trung tất cả các hình ảnh và đoạn phim vào kho dữ liệu, giúp tìm lại ngay khi cần nhất một cách dễ dàng, xem hình mọi lúc, thư giãn mọi nơi.

Chương trình trải nghiệm Xperia Z tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh

Hiện nay đang có chương trình khuyến mại, khi mua Xperia Z chính hãng sẽ được tặng 1 pin sạc dự phòng trị giá 1,2 triệu đồng từ ngày 13/5 đến ngày 31/5. Phạm vi áp dụng trên toàn quốc.

Và từ 25/4-11/6/2013, Sony tổ chức chương trình “ Trải nghiệm siêu phẩm của mọi mong đợi, Xperia Z ” tại một số trung tâm thương mại và các tòa nhà lớn tại Hà Nội và TP. Hồ Chí Minh. Khách tham dự có cơ hội tự khám phá, trải nghiệm những tính năng giải trí hiện đại, hiệu năng mạnh mẽ của dòng smartphone mới nhất từ Sony. Ngoài ra, khách có thể tham gia các trò chơi để có cơ hội nhận điện thoại Xperia Z cùng nhiều giải thưởng hấp dẫn khác.

Tìm hiểu chi tiết về sản phẩm và chương trình trải nghiệm cùng Xperia Z, mời các bạn truy cập vào địa chỉ: https://xperiaz.sony.com.vn/

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: [QC] Sony Xperia Z – Siêu phẩm của mọi mong đợi

Ồ, Sony cuối cùng cũng đặt chân đến diễn đàn chúng ta =D> :p

tienlequoc

Well-Known Member
Em đang trên tay nè. Công nhận con này chất lượng hoàn thiện tốt thật. Nhưng cái giá hơi chát tại thời điểm hiện tại với hàng chính hãng. Chênh lệch giá giữa hàng chính hãng và hàng xách tay đối với con này là rất lớn (gần 5tr)

trannguyenhien

Active Member
Mình đã voọc con này ở HC từ tháng trước.thực tế thì không đc đẹp lắm.có lẽ vì em ONE quá nổi trội;)

huyjack90

Member

em đang dùng em này, đủ để xài, chẳng có gì phải phàn nàn nhiều hay so sánh với các smartphone cấu hình khủng khác, dư dả quá cũng chẳng để làm gì, tốc độ chênh lệch cũng ko nhiều. Nói chung là hài lòng về kiểu dáng và khả năng chống nước :D HTC One nhìn trên hình thì đẹp, ra ngoài cầm trên tay nhìn cứ rẻ tiền thế nào ấy, mấy cái jack cắm vát nhìn xấu kinh. (Ý kiến cá nhân của em thôi)

Nhok

Em đang trên tay nè. Công nhận con này chất lượng hoàn thiện tốt thật. Nhưng cái giá hơi chát tại thời điểm hiện tại với hàng chính hãng. Chênh lệch giá giữa hàng chính hãng và hàng xách tay đối với con này là rất lớn (gần 5tr)

Nhok cũng đang tăm tia con này, anh có thể inbox giá xách tay tốt qua nick cho em có được không ạ?

Em cám ơn nhé.

Hai Scm

Active Member
Con CPU này cũ rồi mà....SnapdragonTM S4 Pro..... mới nhất là Snapdragon 600 và 800 mà.

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: [QC] Sony Xperia Z – Siêu phẩm của mọi mong đợi

Nhok cũng đang tăm tia con này, anh có thể inbox giá xách tay tốt qua nick cho em có được không ạ?

Em cám ơn nhé.

Nhok làm con màu trắng cho nó hợp, đen trông nam tính lắm...

vucovu

Đang hóng ai có gi hay hay chia sẽ với .

Rosalie1411

Well-Known Member

hàng chất nhưng chưa dùng điện thoại nào của Sony cả. Do thói quen thôi!

saver2012

Member

Riêng con Z này chỉ thấy mỗi nó là giá chính hãng (lúc mới ra) ít chênh lệch so với khu vực, chứ tablet Z sao mà đắt quá, kiểu này ở VN thì xác định là không mua chính hãng rồi

thanhkho

thích thiết kế của con LG Optimus G hơn

tuongks

Member
Vật liệu sang trọng, tuy nhiên mặt sau bám dấu vân tay, sử dụng lâu cầm trên tay nhìn không hay lắm. Nhưng cơ bản là đẹp. MÌnh đã cầm HTC one và Z trên tay, one chỉ đẹp trên mạng thôi. Nhưng có 1 điều khi mở 2 màn hình lên, one sáng rực rỡ hơn sony. ốp lưng one bằng nhôm, nhưng kiểu vát không thực sự đẹp. Sở thích cá nhân Mình thích vuông vắn kiểu Iphone.

Dùng Xperia E10i mini, bị rớt xuống nước xong là hỏng máy, đem sửa các tiệm lớn về Xperia trong Tp.HCM đều không xong, vì nó vừa là vật kỉ niệm lên cũng hơi tiếc. Giờ thấy Xperia Z chống thấm nước, theo mình là 1 tính năng cần thiết, vì đôi khi 1 sơ suất nhỏ là biến dế thành đống sắt vụn rồi. Thích Xperia!

Con Z này hàng kẹp nách giờ khoảng 11.6-11.8 triệu, giá này quá tốt so với chính hãng, BH 1 năm từ cửa hàng, chắc phải xuống đao thôi. Bác nào nói em One sáng đẹp, xin thưa sáng đẹp thì pin nó cũng mau đi, cảm nhận em Z thực tế quá ok, màu thật đúng theo phong cách Sony:)

Yêu em Z này ghê,.... chuẩn bị money cưới em thôi

AnhBaSG

Member

Kiểu dáng đẹp nhưng không có tiền làm sao mà cưới em đây???=P~

sexyca

Well-Known Member

hehe đang định mua em này

Bên trên