[Quân sự] Tìm hiểu về tàu sân bay lớp Nimitz (phần 1)

minchu

Ðề: [Quân sự] Tìm hiểu về tàu sân bay lớp Nimitz (phần 1)

Thanks bác Symphony giúp tui hiểu thêm về hàng không mẫu hạm. Mong tới một ngày tươi sáng cho VN, chứ cứ để cho thằng hàng xóm xấu tính suốt ngày cứ khè mình hoài vậy là không được rồi.

smallvjlle

Member

Nhìn hạm đội thật hoành tráng. tàu sân bay Pháp và Anh đứng cạnh nhìn thật chênh lệch. Mà VN mình ko cần tới cái này chỉ cần mấy quả tên lửa đạn đạo mang đầu đạn hạt nhân là đủ.

0982182911

Mở mang kiến thức thật. Nước mình mà có một cái thì chắc thằng Trung Quốc cũng không dám ho he gì nữa. Nhưng khổ cái là mua thì đã khó nhưng tiền bảo dưỡng, huẩn luyện binh sĩ, tiền mua máy bay, chi phí phụ... lại quá lớn nên nước ta không thể mua được. Nghe nói đợt trước Liên Xô định cho ta 1 cái tàu ngầm hạt nhân nhưng vì chi phí bảo dưỡng khủng quá nên không dám nhận . :(

craven214

Cho cũng không nên lấy bác ạ . Nước mình nhỏ và cũng không hù dọa ai . Tàu sân bay là vũ khí tấn công . Mình chỉ cần nhiều vũ khí phòng thủ hiện đại là được rồi . Vả lại muốn nuôi cái tàu sân bay này thì các bác tha hồ è cổ ra mà đóng thuế .
dạ, bi chừ em cũng đang è cổ ra đóng thuế đây bác ạ, đóng để nuôi mấy cái này, ko thằng nào dám mon men hấp diêm mình còn đỡ hơn là tiền thuế của em đem đi nuôi mấy thằng cán bộ tham nhũng, để càng ngày đất nước của em càng phải chịu nhục như thế này..

leepham

Well-Known Member

Cho cũng không nên lấy bác ạ . Nước mình nhỏ và cũng không hù dọa ai . Tàu sân bay là vũ khí tấn công . Mình chỉ cần nhiều vũ khí phòng thủ hiện đại là được rồi . Vả lại muốn nuôi cái tàu sân bay này thì các bác tha hồ è cổ ra mà đóng thuế .

+1 cho câu này :) nước ta mong muốn hòa bình chứ chả ham gây chiến ai

J4yJ4ckj3

Member

Mỹ mà lên tiếng tặng VN một con Nimitz nhỉ? đưa về neo tại biển đông thì mịa mấy thằng tàu lúc đó sờ chjm cũng chẳng thấy đâu nữa chứ đừng nói cắt cáp hay tuyên bố mất dạy các bác nhể? em đang mơ!

Mỹ mà tặng thì chắc cũng không dùng nổi, chỉ có thể đem ra để ở biển Đông dọa Tàu thôi, con USS George H.W. Bush 6,2 tỷ USD không biết bao giờ VN mới có những con tương đuơng thế

s2c2t

Bài viết rất hay. e dc mở mang nhiều về kiến thức Tàu sân bay.
Tks bác symphony đã có 1 bài rất ấn tượng.

tuantai8x

ước gì có cái để cắt "lưởi bò " nhỉ !

Chabietgica

Well-Known Member

có phim con mẫu hạm này mà :D chưa thấy phần 2....

vietanbtx

Member

Hàng khủng quá. Bác có thể cho biết chi phí mỗi năm của hạm đội tàu này không. Thank **==

bobi9803

Member

@Bài viết (or bài dịch) của bác hay quá. thanks bác phát nữa. chờ phần sau của bác nhé
Àh vửa send cái ảnh hạm đội 20 tàu trên qua đặt hàng cty Vinashin làm gấp trong vòng 6 tháng về đặt tại biển Trường Sa "khè" ông China (tất nhiên là Vinashin thì chỉ làm đồn mã bằng carton thui) hehehe

việt nam đặt hàng làm mấy chiêc chọng vòng vòng biển đông thì dzui nhỉ

datleduc

Active Member

Thanks bác chủ,bài viết hay!

haanhhtd

Member

Bài viết của bác tuyệt vời quá. Trước em nhớ có đọc qua một bài về shooter xạ thủ thì phải, quên không bookmarks , chiều giờ tìm lại đọc không thấy, bác nào có link up cho em xin với ^^ Tks nhiều .

Để giành tiền mua 1 chiếc, lâu lâu lên đó tắm nắng cũng được!

mtv08

Well-Known Member

Thằng Hồ Cẩm Đào mà thấy VN có cái này chắc nó hộc máu ra mà chết thôi, ngày xưa tổ tiên nhà nó chế tạo được mỗi cái ống đồng để mà chui, giờ nó mua cái rẻ rách của nga về tân trang, chuẩn bị đưa ra biển đông, đề phòng có cái còn mà chui về nước chứ. VN nên khai thác nhiều dầu để đổi lấy cái này về.

michinh

Member

Dù trước kia Hoa Kỳ đánh Việt Nam nhưng vẫn thích thằng Mỹ thông trị TG hơn thằng Tàu.Dù sao cũng nhờ có Mỹ chúng ta mới có nhiều công nghệ cao như hôm nay

Bài quá hay, mong chờ phần tiếp theo của bạn. Hạm đội hàng không mẫu hạm này mà về đến VN thì đánh cho thằng Tàu chạy tóe khói lấy lại Hoàng Sa và Trường Sa luôn.

siusiuenen

Thì bác cứ từ thực tế mà ra :
-Việt nam bang giao với Mỹ : Xuất siêu
-Việt nam bang giao với Tàu: Nhập siêu
Mà hình như đây là đáp số cho nhiều quốc gia khác nữa .

Chim Non

VN mình mua 1 chiếc đậu ở Biển Đông cho đám hải "cẩu" quân Tàu Khựa hết lối vào nhà mình

Bên trên