RẮC RỐI TỪ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG ĐẦU THU HD CỦA VTV CAB

hungmh80

Active Member
Ðề: RẮC RỐI TỪ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG ĐẦU THU HD CỦA VTV CAB

HCM làm éo ji có cáp vn mà đòi áp dụng khuyến mại, đại diện VTVcab cái kiểu gì vậy???...

HCM thì SCTV liên doanh với VTV rồi đấy thôi bác . Vì vậy nó mở thêm làm gì nữa . Cái đầu HD của VTVcab với SCTV nó là 1 mà , chỉ khác là số kênh phát khác nhau 1 chút thôi .

gaconzzz

Đang nói đến cái khuyến mại mà bác, có bác hỏi HCM có khuyến mại ko? Ông VTV cáp nhảy vào nói chưa áp dụng. Em mới nói HCM đã có VTVcab đâu mà nói chưa áp dụng. Còn SCTV liên doanh với VTVcab như nào thì em ko biết, em chỉ biết là 2 cty khác nhau, vẫn đấu đá tranh dành nhau như thường. ..

vdanh

Member

Cũng như Viettel và FPT, giấy phép cấp cho VTVcab chỉ được tham gia thị trường TH ở một số địa phương thôi.

Thế thì nó nói rõ các khu vực nó dc hoạt động đi. Thế mà ghi khuyến mãi Toàn Quốc. Không biết làm ăn kiểu gì nữa .....

vdanh

Member

HCM thì SCTV liên doanh với VTV rồi đấy thôi bác . Vì vậy nó mở thêm làm gì nữa . Cái đầu HD của VTVcab với SCTV nó là 1 mà , chỉ khác là số kênh phát khác nhau 1 chút thôi .

Kênh của SCTV thua khá nhiều so với kênh của VTVCab đó bác. Bởi vậy mình mới có ý định chuyển từ SCTV wa VTVCab chứ.

Thì quảng cáo mà bác, bốc tí cho nó máu lửa. Hàng chuẩn của bác đây

Hjx, đúng bó tay, ở HCM lại ko có thằng VTVCab này để bắt :(.

Hay nó chê HCM ít khách hàng quá nên không thèm nhảy vào nhỉ :(

gaconzzz

Phải đánh gọn các tỉnh vệ tinh quanh HCM mới cô lập được mục tiêu chính chứ bác. Giống như hồi đánh Mỹ ý ạ, tổng tấn công 1968 mà tận 1975 mới oánh vào SG. Đâu có đơn giản ạ...

vdanh

Member

Phải đánh gọn các tỉnh vệ tinh quanh HCM mới cô lập được mục tiêu chính chứ bác. Giống như hồi đánh Mỹ ý ạ, tổng tấn công 1968 mà tận 1975 mới oánh vào SG. Đâu có đơn giản ạ...

Lúc đó SG sẽ thành 1 TP tự trị, cô lập với các tỉnh thành khác, có truyền hình cáp riêng, Internet riêng, v.v... không bố con thằng nào dám zô hết :D

n2hhiep

Các bác cho e hỏi:
- E định lắp vtvcab HD cho 1 TV thì lắp CHUI được thêm 2 cái (xem SD thông thường) mà không ảnh hưởng đến chất lượng HD không? Bên tổng đài nói: mỗi TV lắp thêm là 33.000đ/tháng. Thế thì chết tiền mất!

vtvnethni

Mình ở HCM, cho hỏi VTVCab có chương trình khuyến mãi ở HCM không?

Mình thấ có gói khuyến mãi:

Như vậy là khi mình đang ký và đóng trước 6 tháng HD là (300k) là sẽ dc mua đầu thu với giá như trên đúng ko? Còn cước truyền hình cáp 110k thì có thể đóng từng tháng đúng ko?

Mình đang xài SCTV, mún chuyển wa thắng này xài. Các bác cho hỏi là có nên chuyển không? Vì mình thây số lượng kênh 2 và nội dung thì 2 thằng đều như nhau...

Ở TP Hồ Chí Minh không áp dụng KM nhé bác
Bác xem tại đây: Siêu khuyến mại Tặng đầu thu HD VTVCab
Còn về so sánh giữa SCTV và VTVCab thì mỗi bên có độc đáo riêng, có những kênh hay riêng, tùy bạn chọn :)

vtvnethni

Các bác cho e hỏi:
- E định lắp vtvcab HD cho 1 TV thì lắp CHUI được thêm 2 cái (xem SD thông thường) mà không ảnh hưởng đến chất lượng HD không? Bên tổng đài nói: mỗi TV lắp thêm là 33.000đ/tháng. Thế thì chết tiền mất!

Hì không ủng hộ bác đâu nhé :p

shino189

Member
Re: Ðề: RẮC RỐI TỪ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG ĐẦU THU HD CỦA VTV CAB

Các bác cho e hỏi:

Được !
Nhà em chia 5 tv đây
Tín hiệu còn tốt hơn trước ( thề k chém :| ), vì ông KTV lắp thêm cái thiết bị nhỏ nhỏ, kêu là tách riêng đường dây HD gì gì đó =.=

vnckien

Active Member
Ðề: Re: Ðề: RẮC RỐI TỪ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG ĐẦU THU HD CỦA VTV CAB

Được !
Nhà em chia 5 tv đây
Tín hiệu còn tốt hơn trước ( thề k chém :| ), vì ông KTV lắp thêm cái thiết bị nhỏ nhỏ, kêu là tách riêng đường dây HD gì gì đó =.=

Hic, em còn nghe người ta xài TH cab (analog) free nữa cơ các bác. Ko rõ với digital thì có free được ko?

yeuem89

Active Member

Bây giờ em muốn lắp mới THC thì phí đăng ký như nào các bác nhỉ? em lắp VCTV ý.
Nếu lấy thêm đầu thu HD thì tổng chi phí là bao nhiêu vậy? Đóng tiền trước với khoảng thời gian bao lâu để hưởng dịch vụ + giá cả tốt nhất.

Em có đọc qua chương trình KM của VTVcab nhưng nó cứ sao sao ý..

vtvnethni

Bây giờ em muốn lắp mới THC thì phí đăng ký như nào các bác nhỉ? em lắp VCTV ý.
Nếu lấy thêm đầu thu HD thì tổng chi phí là bao nhiêu vậy? Đóng tiền trước với khoảng thời gian bao lâu để hưởng dịch vụ + giá cả tốt nhất.

Em có đọc qua chương trình KM của VTVcab nhưng nó cứ sao sao ý..

- Lắp THC Analog bình thường chi phí: 110k phí lắp đặt + phí vật tư (4.500đ/m dây và 2 rắc cắm ~10k/cái)
- Lắp đồng thời cả Analog và HD chi phí: 1.320k (12 tháng sử dụng THC) + 600k (12 tháng sử dụng HD) + phí vật tư như trên
Bác tham khảo tại đây nhé: http://vtvnet.net/tin-tuc/sieu-khuy...ach-hang-su-dung-dich-vu-cua-vtvcab-dn76.html

n2hhiep

Ðề: Re: Ðề: RẮC RỐI TỪ CHƯƠNG TRÌNH TẶNG ĐẦU THU HD CỦA VTV CAB

Được !
Nhà em chia 5 tv đây

Ông KTV ấy cho mình chui ah, có phải bồi dưỡng cho người ta ko bác? thiết bị đấy là mua thêm thì khoảng bao xiền ạ?

Bên trên