Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tml3nr

Moderator
Sao rồi bác? Ổn không e đặt hàng ạ?

Hôm đó em thử thì không chạy được trên Rune. Trên Volumio hình như em chưa test.

dongochoan

Active Member
Mình mới xây lầu I2S cho board DSD1796 và nâng cấp chíp thành DSD1792 .
Pi >> Isolator >> DoP decoder >> 502DAC >> I2S >> DSD1792 o_O:confused:
USB Amanero >> I2S >> DSD1792 :oops:
Em cũng ...té ghế rồi ráng ngồi lên:D
Bác linh0983 test giúp em khi phát nhạc qua Amanero trong phần Playback Options: mục DSD Over PCM bác set như thế nào thì kêu?
Tối qua em lại bị một phen loay hoay khi set nó Off thì nó im tịt (mà trong trang Volumio.org hướng dẫn set vậy). Mãi sau phải chuyển sang On nó mới kêu bác ạ:

STAR007

Active Member
Hi các bác ! Sáng nay rảnh rỗi đem mấy thứ linh tinh ra vọc a .

Play DSD và PCM qua I2S 2 board ES và 502 tương ứng ngon a . ( phát cùng lúc các bác . Nguồn nhạc nó tự động detect ) . :oops:

Mình play bằng VOLUMIO bản MOODE 4.0 đầu tháng Chạp mới có a .
( ko biết có phải do player hay ko mà chuyển qua lại PCM và DSD ko còn tiếng BỤP a ) . :cool::p

Pi3 >> IsolatorPi >> DoP Decoder >> I2S >> 502DAC & ES9018K2M . :(:p:eek:

Bác cho em hỏi dàn của bác đánh được với loa nào vậy ạ :eek: em không biết nên hỏi thật

dongochoan

Active Member
Hi các bác ! Sáng nay rảnh rỗi đem mấy thứ linh tinh ra vọc a .
Play DSD và PCM qua I2S 2 board ES và 502 tương ứng ngon a . ( phát cùng lúc các bác . Nguồn nhạc nó tự động detect ) . :oops:
Mình play bằng VOLUMIO bản MOODE 4.0 đầu tháng Chạp mới có a .
( ko biết có phải do player hay ko mà chuyển qua lại PCM và DSD ko còn tiếng BỤP a ) . :cool::p
Pi3 >> IsolatorPi >> DoP Decoder >> I2S >> 502DAC & ES9018K2M . :(:p:eek:

@linh0983: Đúng là phát DSD bằng Moode không bị bụp bác ạ, khi bắt đầu phát hoặc chuyển bài chỉ có tiếng tic nhưng rất nhỏ thôi bác, quá good. Còn phát bằng Volumio thì thôi rồi:eek:. Làm suýt nữa em quăng board DoP Decoder đi rồi:D. Tiếc là không có bản Moode dành cho C2.

daovanhoi

Member
Bác ở Sài Gòn phải hông ạ? Hôm nào em mang ghế qua ngắm dàn nhà lầu của bác với ạ :v
Mình mới xây lầu I2S cho board DSD1796 và nâng cấp chíp thành DSD1792 .
Pi >> Isolator >> DoP decoder >> 502DAC >> I2S >> DSD1792 o_O:confused:
USB Amanero >> I2S >> DSD1792 :oops::mad::cool:

Board DSD này nghe hay các bác .
https://vi.aliexpress.com/item/HiFi...lgo_pvid=4c5ac602-957b-4a8f-a1c0-cc6b05e4e743
Bác ở Sài Gòn phải hông ạ? Hôm nào em mang ghế qua ngắm dàn nhà lầu của bác với ạ :v

youngj

Well-Known Member
căng, không có file image thì chưa biết cài ntn =))
có file hướng dẫn, nhưng phải dùng ubuntu, haizz

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên