Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

tuan_ok

Well-Known Member
Đến giờ em cũng vẫn chưa thấy cái 502dac pro ở đâu cả , diễn đàn mình ngoài bác Linh ra thì còn ai nhận được nữa không ah.
@ mấy bác hướng dẫn chỉ dùm mình cách đấu cái công tắc này cho nguồn vào r-core với, hehe nó có 4,5 chân em chả biết đấu làm sao cả .
IP67-Waterproof-16mm-Red-Angel-LED-12V-3A-Stainless-Steel-ON-OFF-Switch-for-Car.jpg

linh0983

Well-Known Member
Đến giờ em cũng vẫn chưa thấy cái 502dac pro ở đâu cả , diễn đàn mình ngoài bác Linh ra thì còn ai nhận được nữa không ah.
@ mấy bác hướng dẫn chỉ dùm mình cách đấu cái công tắc này cho nguồn vào r-core với, hehe nó có 4,5 chân em chả biết đấu làm sao cả .
IP67-Waterproof-16mm-Red-Angel-LED-12V-3A-Stainless-Steel-ON-OFF-Switch-for-Car.jpg
3 chấu thẳng hàng ở giữa là ON OFF và 2 chấu 2 bên là đèn led 12 hoặc 24 v ạ .

Sevennn

1. Bác đấu 2 chân bên(2 chân không thẳng hàng) ra phần sau chỉnh lưu có đầu ra 5V(chú ý chân âm dương).
2. 3 chân thẳng hàng. Biến áp ra 2 đầu dây:
Đầu 1 đấu ra chân vàng, đấu chân NO(Normal Open) tới phần đầu chỉnh lưu.
Đầu 2 bác đưa ra thẳng tới đầu còn lại của chỉnh lưu​

tuan_ok

Well-Known Member
1. Bác đấu 2 chân bên(2 chân không thẳng hàng) ra phần sau chỉnh lưu có đầu ra 5V(chú ý chân âm dương).
2. 3 chân thẳng hàng. Biến áp ra 2 đầu dây:
Đầu 1 đấu ra chân vàng, đấu chân NO(Normal Open) tới phần đầu chỉnh lưu.
Đầu 2 bác đưa ra thẳng tới đầu còn lại của chỉnh lưu​
Cảm ơn bác .ok rồi ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Renderers có option Squeezelite renderer khi on nó lên có tác dụng gì vậy các bác ? thx

Squeezelite Renderer tương tự như UPnP renderer đó anh. Nó nằm trong mô hình Logitech Media Server (LMS).

Cũng tương tự như UPnP. Nó có phần server để quản lý library, rồi đẩy sang thiết bị đóng vai trò client để phát ra ampli. Client chính là Squeezelite Renderer.

Anh xem thêm:

https://en.wikipedia.org/wiki/Logitech_Media_Server

Trong đám OS cho Pi. Có piCorePlayer dùng LMS.

Chỉnh sửa lần cuối:

caigoc

Member
@linh0983 : trong thời gian chờ đợi em tranh thủ cài bản cũ 3.8.3 của bác xem tn, dường như tất cả đều ổn rồi (lỗi wifi trên là do e quên rút dây LAN ra ạ). Nhưng còn 1 vấn đề về database là dùng trình duyệt và MPD control thì nó list ra tất cả file nhạc trong ổ hdd, nhưng dùng Hifi cast DLNA hay AllConnect nó lại chỉ nhận được 1 thư mục đầu tiên trong đó. Em nghĩ lỗi này do quá trình build db nên cố bấm UPDATE - RESCAN - REBUILD, rồi Reboot, nhưng không gq được vấn đề! Vậy có cách nào đơn giản nhanh chóng hơn là cài lại từ đầu không ạ?

Bên trên