Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linhdt

Còn pi3 plus của mình giờ cắm không thấy màn hình có tín hiệu gì cả là sao các bác nhỉ, có cách nào khắc phục không? Mình nghĩ hay do cắm boss dac mà nguồn bị quá tải, đã thử tháo boss dac rồi xong vẫn ko boot vào trong đc tí nào

henry7588

Member
Các anh cho em hỏi pi3 hiện tại nên dùng moode hay rune ạ? cho em xin link với ạ, Đang bị lỗi định cài lại. Cám ơn

thanhminhppc

Active Member
Nhân tiện mấy cái vụ Media Center thì em hỏi chút:
1. Em mới upgrade cái OS của cái Nas Buffalo lên để chạy được Plex Media, tuy nhiên cái cái Plex trên Androi để dùng thì load lâu kinh và tỏ ra chậm chạp. Liệu việc chậm chạp của nó là do Plex nó ngu hay lại cái gì khác?
2. Đối với con Nas thì em dùng 1 cái Mạng riêng (mạng Iternet nhà em tách ra khỏi cái Nas) tuy nhiên mỗi khi truy cập vào Nas thì chậm vô cùng và nếu Coppy thì tốc độ tối đa chỉ khoảng 8mb/s (tất nhiên nếu là Card ngon thì sẽ nhanh hơn). Liệu cái việc chậm chạp khi truy cập vào là kiểu của Nas? hay em làm sai ở đâu?
Cảm ơn các bác?
Plex nó khôn đó bác, cái này là do NAS nó yếu, nói nó ngu tội nghiệp nó, muốn chơi Plex ngon thì Synology thẳng tiến, tuyệt luôn

tml3nr

Moderator
User và pass là gì vậy a?
Tình hình là em không có chuột và bàn phím nên không thể mở SSH ở pi được thì làm thế nào để connect Mac và pi ạ?
User và pass SSH của rune là root / rune

Rune nó bật SSH sẵn. Anh chỉ cần kết nối vào thôi.

henry7588

Member
Mình đã gõ đúng host và user pass mà báo lỗi báo ạ. Chỗ port cần đánh vào không?

Status: Connection attempt failed with "ECONNREFUSED - Connection refused by server".

Error: Could not connect to server

tml3nr

Moderator
Mình đã gõ đúng host và user pass mà báo lỗi báo ạ. Chỗ port cần đánh vào không?

Status: Connection attempt failed with "ECONNREFUSED - Connection refused by server".

Error: Could not connect to server
Với WinSCP thì port là 22.

Anh reboot pi rồi kết nối lại xem sao? Thử dùng SCP thay vì SFTP?

Anh tham khảo, với Filezilla có thể không cần mô tả port:

http://www.runeaudio.com/forum/post25289.html#p25289

file.php

Chỉnh sửa lần cuối:

henry7588

Member

trangchodom

Well-Known Member
Em muốn dùng pi 2 xuất âm qua cổng ush nối với Dac ngoài có cổng usb, vậy Dac nào có cổng usb kết nối cũng được? hay phải dùng dac tương thích với pỉ mới kết nối được?. Mong các bác trong thớt rành kỹ thuật mách nước giùm. Cảm ơn cả nhà.

henry7588

Member
Các bác cho hỏi rune không có chức năng mở rộng thẻ nhớ như moode à? Có cách nào khác mà không cần ssh k ạ vì em không có chuột và bàn phím

trangchodom

Well-Known Member
Pi qua usb ko hay đâu bác. Còn thì cắm vào usb dac nào cũng đc tuốt vì Linux ko cần driver.
cảm ơn bác nhiều. Em có con pi 2 mod nguồn ngoài giống như dự án dâu tây, có lần em mua isolater + Boss Dac của allo về nối vào nghe. Cảm giác là thất vọng. Em bỏ isolater + Dac, cho pi xuất âm qua usb cắm vào công Usb in của cdp marantz ki pear nghe hay hơn nhiều. Tính mua digione nhưng ngán thương hiệu allo nên không mua. Đang muốn mua dac có usb để chơi nhạc dsd native bác ạ , nên lên đây hỏi..

Bên trên