Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
App Deezer này mình cài vào chú nas chạy win10pro nghe hay a các bác cài thử xem ? Chú nas này được việc thiệt a đủ thứ trò hihi . :confused:

do_long_khach

Well-Known Member
Album hòa tấu này nghe nhẹ nhàng mình vừa nghe và download vậy file down về nó nằm ở đâu vậy bác . Có vẻ mình thích chú Deezer lossless này hơn Tidal a . o_O

Đây là màn hình của app Deezer trên PC hả bác?

linh0983

Well-Known Member
Down về nó nằm trong cache, kiểu như để nghe offline của Spotify đó anh.

Về âm thanh, sau khi nghe kỹ em thích tiếng lossless của Deezer hơn là Tidal.

Tidal họ tune tất cả các file theo màu âm riêng. Nghe vocal thì êm tai nhưng nghe kỹ tiếng hơi dính và mất dynamic.

Cái êm tai của Tidal này rất lợi hại, khi mình nghe trên PC (Noise nhiều) tiếng nó rất dễ chịu.
Bác rình acc nó đi a . Bác săn được là mình order liền a . o_O

mtminh

Well-Known Member
Down về nó nằm trong cache, kiểu như để nghe offline của Spotify đó anh.

Về âm thanh, sau khi nghe kỹ em thích tiếng lossless của Deezer hơn là Tidal.

Tidal họ tune tất cả các file theo màu âm riêng. Nghe vocal thì êm tai nhưng nghe kỹ tiếng hơi dính và mất dynamic.

Cái êm tai của Tidal này rất lợi hại, khi mình nghe trên PC (Noise nhiều) tiếng nó rất dễ chịu.

Nhất trí với anh :)

linh0983

Well-Known Member
Album hòa tấu này nghe nhẹ nhàng mình vừa nghe và download vậy file down về nó nằm ở đâu vậy bác . Có vẻ mình thích chú Deezer lossless này hơn Tidal a . o_O

Các bác nghe album này xem tiếng bass nghe sướng tròn mềm đang bực bội cái gì mà nghe là hết bực ngay a . o_O

binna

Well-Known Member
Vui thiệt vậy ae ta đã có nas này là : ( option 280te )
https://item.taobao.com/item.htm?spm=2013.1.w4071-21795846104.2.3f4e1162IActIV&id=593897687785

@mtminh : 1
@quatmo : 1
@binna : 1
@linh0983 : 3
@dungsin_lqd : 2 ( sáng nay mình order thêm hy vọng 10 ngày nữa là nó về a ) . o_O

Mình có kèm order thêm cục này vọc thử a . :rolleyes::p
https://item.taobao.com/item.htm?sp...0tExu&id=590366522242&ns=1&abbucket=18#detail

có dư con USB isolator này, để em 1 con nhé

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cách down Tidal về điện thoại android bấm tải nó thông báo không hỗ trợ quốc gia của bạn. Cảm ơn các bác.

Bên trên