Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
MinimServer scan gần 1h hơn 4500 album có bài này a . o_O

linh0983

Well-Known Member
Xin các bác tư vấn giúp mình, xin lời khuyên của bác @trung224.
Mình có cục cấp nguồn Kenwood PW18-3AD 0-18v 3A - 2 ngõ ra.

1./ Có thể dùng nó để cấp nguồn (thay thế) cho Nas + DAC với: 2x 12v, 2x 5v và 3.3v không?
2./ Nếu dùng được thì cần mua những bo mạch ổn áp nào phù hợp?

Kenwood PW18-3AD Spec: https://assets.tequipment.net/assets/1/26/Documents/PW-A_specs.pdf

View attachment 365236
Bộ nguồn này bác dùng để vọc vạch sửa chữa thì hay hơn vì nó có mạch tự ngắt khi ngắn mạch . Khi nào bộ nguồn này ra nó làm sẵn 12v ; 5v và 3.3 v order về cắm vào là dùng thôi bác a . :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Đã bàn giao xong cho bác @linh0983
Đang chép các bác lâu a ! :oops:

MinimServer scan gần 1h hơn 4500 album có bài này a . o_O

Vậy là tương đối ổn các bác kết quả này là góp sức của các bác @toi511 ; bác @mtminh ; bác @tml3nr ; bác @quatmo ; bác @TuanQuynhAudio và cuối cùng @linh0983 ( sợ vọc và chép lại lắm a ) hihi . o_O

dungsin_lqd

Well-Known Member
Cho hỏi ngoài lề tí. Với ssd 16gb thì bản win 10 nào chạy đủ. Chủ yếu làm văn vản office+web tí kodi roon.
Nếu tiện cho em xin link download luôn. Xin cảm ơn các bác.

linh0983

Well-Known Member
Mình cũng bị vấp như các bác nói a . Nhưng bây giờ hết rồi lý do lần đầu tiên để nghe được nó phải scan thời gian đó upload max đường truyền luôn các bác . Lần sau nó ko phải scan nữa mình nghĩ nghe ngon a . o_O

mtminh

Well-Known Member
Mình cũng bị vấp như các bác nói a . Nhưng bây giờ hết rồi lý do lần đầu tiên để nghe được nó phải scan thời gian đó upload max đường truyền luôn các bác . Lần sau nó ko phải scan nữa mình nghĩ nghe ngon a . o_O

Hot quá bác, Đến giờ, không chen chân vào được

Chỉnh sửa lần cuối:

trung224

Well-Known Member
Xin các bác tư vấn giúp mình, xin lời khuyên của bác @trung224.
Mình có cục cấp nguồn Kenwood PW18-3AD 0-18v 3A - 2 ngõ ra.

1./ Có thể dùng nó để cấp nguồn (thay thế) cho Nas + DAC với: 2x 12v, 2x 5v và 3.3v không?
2./ Nếu dùng được thì cần mua những bo mạch ổn áp nào phù hợp?

Kenwood PW18-3AD Spec: https://assets.tequipment.net/assets/1/26/Documents/PW-A_specs.pdf

Tất nhiên là được bác ạ. Thông số ripple + noise thế này (0.5mVrms) theo em là tạm ổn với NAS rồi bác. Tuy nhiên làm nguồn cho DAC thì em thấy chưa ổn vì transient response không được tốt, tận 50us, nên nếu để cấp nguồn cho VCC của chip DAC cũng như cấp nguồn cho mạch analog theo em có thể sẽ chưa ổn.

NamkingWIN

Active Member
Có bác nào xài chán board isolator của Ian thì bán cho e nhé hoặc có bác nào thích 502dac pro thì e nhượng lại, chờ hoài ko có isolator nên chán quá rồi, nghỉ chơi thôi!

trung224

Well-Known Member
Tình hình là amazon cũng mở music streaming rồi. lossless và HiRes 24bit-192kHz thật sự (không phải MQA) chỉ với 15$ một tháng. Xem ra Tidal mà ko cẩn thận thì về lâu về dài cũng dẹo với nó

linh0983

Well-Known Member
Hôm nay mới có dịp đồng hành cùng các bác . Trời về khuya càng lạnh mời các bác ly cafe nhé !
Chỉ mỗi bác @quatmo là phê nhất thôi a . . . :rolleyes:

Mở vừa đủ nghe quá xướng luôn các bác a . . . :rolleyes:

P/S :
Mình dùng 3 cái pi2 chỉ làm nhiệm vụ là render thôi nên rất là nhẹ . Còn đẩy nhạc cho nas nó xử lý a . Pi2 add như vầy share/MUSIC là con trỏ quay suốt ko chạy nổi các bác . Sở thích nghe ko ai giống ai bởi vậy nếu ai dùng Pi2 để nó quay nhanh hơn mình scan chỉ thư mục con của nó a .
Ví dụ :
Như vầy là nhiều : share/MUSIC ( scan tất cả )
Như vầy là ít hơn : share/MUSIC/DEEZER hoặc share/MUSIC/MQA . v. v ( scan chỉ folder đó thôi ) a .
Theo mình DEEZER tương đối đủ thể loại các bác . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Hôm nay mới có dịp đồng hành cùng các bác . Trời về khuya càng lạnh mời các bác ly cafe nhé !
Chỉ mỗi bác @quatmo là phê nhất thôi a . . . :rolleyes:

Mở vừa đủ nghe quá xướng luôn các bác a . . . :rolleyes:

P/S :
Mình dùng 3 cái pi2 chỉ làm nhiệm vụ là render thôi nên rất là nhẹ . Còn đẩy nhạc cho nas nó xử lý a . Pi2 add như vầy share/MUSIC là con trỏ quay suốt ko chạy nổi các bác . Sở thích nghe ko ai giống ai bởi vậy nếu ai dùng Pi2 để nó quay nhanh hơn mình scan chỉ thư mục con của nó a .
Ví dụ :
Như vầy là nhiều : share/MUSIC ( scan tất cả )
Như vầy là ít hơn : share/MUSIC/DEEZER hoặc share/MUSIC/MQA . v. v ( scan chỉ folder đó thôi ) a .
Theo mình DEEZER tương đối đủ thể loại các bác . o_O
Hình như NAS lại đang off đúng ko bác?

do_long_khach

Well-Known Member
Thì bác mua đại 1 sợi coaxial và jack BNC về hàn thôi. Bác gg tìm từ khóa JSSG và chế dây theo hướng dẫn của nó.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên