Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Bác Dũng " chỉ mono " ko ra DTS bác đưa cho mình một loa chịu ? Khi nào rảnh bác ghé qua lấy nhé !
Mình chưa thấy cục nguồn nào " nhỏ " như cục này a . :rolleyes:

quatmo

Well-Known Member
Bác Dũng " chỉ mono " ko ra DTS bác đưa cho mình một loa chịu ? Khi nào rảnh bác ghé qua lấy nhé !
Mình chưa thấy cục nguồn nào " nhỏ " như cục này a . :rolleyes:

Cục nguồn đó là nguồn AC 12v 4A thì phải?

Em đang dùng cục y vậy cho tất cả cụm Pi+DAC. Chạy cho 2 bo LT1764 và 1 bo LT3045 (2 chip, 1A) . Mấy nay chạy roda DAC nên để nó chạy suốt ngày suốt đêm đồng thời xem mấy bo nguồn chịu đựng cỡ nào.

linh0983

Well-Known Member
Cục nguồn đó là nguồn AC 12v 4A thì phải?

Em đang dùng cục y vậy cho tất cả cụm Pi+DAC. Chạy cho 2 bo LT1764 và 1 bo LT3045 (2 chip, 1A) . Mấy nay chạy roda DAC nên để nó chạy suốt ngày suốt đêm đồng thời xem mấy bo nguồn chịu đựng cỡ nào.

Từ 12V xuống 5v nóng ko vậy bác ? :mad:

P/S : 15v bác a .

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Từ 12V xuống 5v nóng ko vậy bác ? :mad:

P/S : 15v bác a .

Em nhớ nhầm, nó là 15v cục của em y vậy.
Em đang chạy từ 15v AC - vào bo LT1764 ra 2 đường 12VDC: 1 vào DAC, 1 vào bo LT1764 nắn xuống 8V để vào bo LT3045 ra 5V.
PS: 12v xuống 5V siêu nóng, em chạy thử 5 phút phải tắt.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Nếu xài NT505 thì ko cần đầu tư Pi phải ko bác.
Nếu so cái này với bộ Pi + dac rời cùng giá tiền thì cái nào hay hơn nhỉ?
Với mình Pi là khởi đầu cho đến giờ mình vẫn dùng Pi cho stransport + dac rời a .
Thêm chú NT-505 cho nó trọn vẹn bác ơi ! Nếu bảo mỉnh chọn 1 trong 2 lại có lẽ NT ( hoặc một cái gì khác cùng một tính năng tương tự như vậy ) bác a . o_O

dungsin_lqd

Well-Known Member
Cái sound creative cứu được không bác @linh0983? Bác nhớ hàn giúp em sợi balance to rca em ghé lấy luôn bác. Cảm ơn bác nhiều lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Bác nào quan tâm đến quản lý file Pi/SSH bằng WinSCP/Putty từ xa thì làm theo hướng dẫn này.
https://docs.dataplicity.com/docs/file-transfer-via-porthole
Download porthole cho Windows: https://www.dataplicity.com/apps/porthole/

Mình đã làm theo chạy ngon với Volumio, thông qua Volumio vào quản lý file trong Nas luôn (Nas đã mount vào Pi với quyền ghi/xóa).
Bác @toi511 còn cần thì xem.

PS: Lưu ý phải cài Dataplicity thành công trước đó, cài tool porthole cho Windows, add vào là sử dụng.

Sorry đính chính lại: bản mod Volumio 2.56 mình chưa cài sẵn Dataplicity. Vào trang chủ dataplicity .com đăng ký TK , họ cấp cho 1 đường link, pate link đó vào SSH cài.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
n Chú Pi2 xử lý stransport ( nhẹ nhàng ) chạy suốt ko quá 45 độ . :rolleyes:

Chú nas xử lý nhạc ( nặng nề ) chạy suốt các bác số phận là vậy . :p

Chơi kiểu này tiện lợi hiệu suất cao với ngoại nội mạng các bác a . :eek:

chautranthanh

Well-Known Member
Mình định thử như sau : iPhone -adapter lightning to Lan- dây Lan- adapter Lan to optical -dac , không biết có hoạt động được không? Cần cài đặt gì cho iPhone? Xin các bác chỉ thêm, thanks

cutom

Well-Known Member
Nhìn giống hàng của Rockna quá : D
Có bác nào đã dùng chưa ạ? Cho ae xin chút rù viu

Bên trên