Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

chautranthanh

Well-Known Member

Loa đẹp quá a . o_O
Thanks bác

quatmo

Well-Known Member
Vậy là nguồn 1.5A vẫn OK hả bác?
Dòng tải người ta đo tầm 0.7mA, nguồn cấp gấp đôi là Ok. Mình cho chạy scan album cả đêm ở nhà (không dùng máy lạnh), vô cty nghe tiếp cả ngày vẫn nghe ngon.
Nguồn chỉ ấm là được bác, nếu nguồn tải nặng liên tục cho dù sờ vỏ cũng nóng mới lo không được.

Hơn nữa bác chỉ nghe nhạc không xuất tín hiệu ra màn hình, không dùng nhiều GPU, không cắm nhiều USB. Mình cho là 1.5A dư tải.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Em xin lỗi anh vì ném đá hội nghị. Theo kinh nghiệm của em trước đây thì HDD 3.5 in mang từ Mỹ về sau 1 năm rưỡi chết gần hết. Em không hiểu tại sao :confused:

PS: Em không biết NAS anh đang nói chạy HDD gì. Chỉ là lưu ý thôi.

mtminh

Well-Known Member
Em xin lỗi anh vì ném đá hội nghị. Theo kinh nghiệm của em trước đây thì HDD 3.5 in mang từ Mỹ về sau 1 năm rưỡi chết gần hết. Em không hiểu tại sao :confused:

PS: Em không biết NAS anh đang nói chạy HDD gì. Chỉ là lưu ý thôi.
Sợi dây kinh nghiêm bây giờ dài lắm. Cần những ý kiến như anh Hải, rút ngắn sợi dây o_O

tml3nr

Moderator
Sợi dây kinh nghiêm bây giờ dài lắm. Cần những ý kiến như anh Hải, rút ngắn sợi dây o_O
Em tò mò muốn thử cặp đôi hoàn cảnh này lắm. Nhưng mấy tháng nay mua linh tinh khô máo. Chắc để gần tết nếu súng đạn leng keng em sẽ thử :rolleyes:

Qnap TS-128A = 3.4tr + HDD WD Red 4TB = 2.8tr = 6.2tr

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên