Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

chautranthanh

Well-Known Member
Khoe với các bác tôi đang dùng bộ nguồn như hình đính kèm. 2 đầu ra 5V 2A. Đồng chí @HNE tkế 2 board, mỗi board gồm 1 LT 1084 lọc từ 12V xuống sang 4 con LT 3045 để ra dòng 2A. Chất lượng tuyệt vời. Đang dùng để cấp nguồn cho board USB và cho DAC. Đơn giản là đập chết cái cục nguồn 5V 2A Breeze Audio TQ. 2 lần lọc cộng thêm gợn nhiễu thấp của Lt3045 đúng là ra vấn đề.
78048004_1227371524121941_1105967070996070400_o-jpg.578109
Bộ nguồn này thiệt hại bao nhiêu vậy bác?

linh0983

Well-Known Member
Mẹo get link Hi-Res: Các bác vào link dưới và làm theo hình
q obuz.com/us-en/quality/HD-24-bit/download-streaming-album

PS: Mình nghĩ anh em mình tranh thủ download nhưng đừng share tool rộng rãi ra, họ fix/chặn thì anh em ta ít nhạc hơn. Tool Tidal mình không dám share rộng ra, cũng không share cách cài vào Pi, trên Pi bản mod v2 của mình mới download multi link được.
(không download multi link được thì PM mình).
Sau khi chọn 1 ca sĩ trên web . Nếu cú pháp nó như vầy nó download một hơi từ album này qua album kia của ca sĩ đó luôn bác a . ( chỉ cần nhập 1 lần nếu chuỗi đó có Y album nó sẽ down hết mới thôi theo thông lệ bác phải nhập Y lần mới down xong chuỗi đó ) . Ví dụ như chuỗi này nhập một lần nó down phát một 17 album tổng dung lượng 3.61Gb . o_O

https://open.qobuz.com/artist/210330

Một đêm nhập sẵn 10 chuỗi như vậy xong đi ngủ bác a . ( nghe nhạc ) . :rolleyes:

quatmo

Well-Known Member
Pi 4 (tản nhiệt nhôm CNC/không quạt) cho scan album chạy full 100% CPU liên tục 3h - xem nhiệt độ 65.0'C không thành vấn đề.
Câu lệnh xem nhiệt độ: sudo vcgencmd measure_temp

quatmo

Well-Known Member
Sau khi chọn 1 ca sĩ trên web . Nếu cú pháp nó như vầy nó download một hơi từ album này qua album kia của ca sĩ đó luôn bác a . ( chỉ cần nhập 1 lần nếu chuỗi đó có Y album nó sẽ down hết mới thôi theo thông lệ bác phải nhập Y lần mới down xong chuỗi đó ) . Ví dụ như chuỗi này nhập một lần nó down phát một 17 album tổng dung lượng 3.61Gb . o_O

https://open.qobuz.com/artist/210330

Một đêm nhập sẵn 10 chuỗi như vậy xong đi ngủ bác a . ( nghe nhạc ) . :rolleyes:

Tận dụng hết đường truyền/copypate luôn bác, nhấn chuột phải vào tool.exe mở thêm vài cửa sổ

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Các bác có iPhone, iPad thử hộ:
iPhone có app play nhạc từ cloud, onedrive business. Mình không có iPhone, iPad, để test
Androit không có onedrive business

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Volumio nó có plugin OneDrive ko bác ? :eek:

Dạ có, nhưng chỉ chạy với account chính chủ Microsoft: @live.com... play Ok nhưng có vài vấn đề: lúc play hiển thị tên bài hát không đúng (chuỗi kí tự tùm lum), thỉnh thoảng mất section kết nối phải login lại. Hôm qua cài vô test nó vẫn chạy Ok. Hiện đang phân phối trong kênh plugin chính của Volumio

Mới test lại trên Pi 3, Volumio 2.565. Add play nguyên album không được, add từng bài OK

Khi mất kết nối (xuất hiện lỗi này, thường là qua ngày sau) cần copy pate lại oauth20_desktop key.

tellme0823

Well-Known Member
Dạ có, nhưng chỉ chạy với account chính chủ Microsoft: @live.com... play Ok nhưng có vài vấn đề: lúc play hiển thị tên bài hát không đúng (chuỗi kí tự tùm lum), thỉnh thoảng mất section kết nối phải login lại. Hôm qua cài vô test nó vẫn chạy Ok. Hiện đang phân phối trong kênh plugin chính của Volumio

Mới test lại trên Pi 3, Volumio 2.565. Add play nguyên album không được, add từng bài OK

Khi mất kết nối (xuất hiện lỗi này, thường là qua ngày sau) cần copy pate lại oauth20_desktop key.

Phải đúng live mail hả bác, mình xài hotmail add nó không chịu cứ báo need authorization hoài:confused:

quatmo

Well-Known Member
Phải đúng live mail hả bác, mình xài hotmail add nó không chịu cứ báo need authorization hoài:confused:

Mình vừa thử account khác @outlook.com vô bình thường bác. Hotmail không rõ.
Bác check copy đúng đoạn key không? login.live.com/oauth20_desktop.srf?code= mã key &lc=1033 (không copy &lc=1033).

Bên trên