Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

binna

Well-Known Member
Có Roon Server cho Synology NAS (x64) v1.7 build 571 |
Không phải Roon PC
Chỉ chơi Offline , không Tidal/Qobuz
Nhớ tạo folder roon trước khi cài
https://drive.google.com/file/d/1soUu0iTbx30eD8AjM70EgwvEuRY80Kp_/view?usp=sharing

Nguồn
https://vn-z.vn/threads/roon-labs-redeem-a-code-ung-dung-nghe-nhac-nang-cao.18362/page-8#post-368749

Code Roon 1T
Cách khác để có thể kích hoạt Trial 1 tháng
Link | https://roonlabs.com/r/AqHWmQRARkG41Yw871uypg
Đã cài và chạy ngon lành- remote bản 1.7 vô tư luôn

chautranthanh

Well-Known Member
Rảnh rỗi mình kê lại loa . . . bật nhạc nghe, thật bất ngờ, giờ âm thanh thay đổi hay hơn trước khá nhiều, chi tiết tách bạch trebb leng keng. . ., sướng quá các bác! À bác nào xài IPhone cài app Kaisertone trải nghiệm thử ah

linh0983

Well-Known Member
Vấn đề là như vậy a . Khi backup nhạc từ nas lên Google Drive nhạc VN có dấu nó ko cho, chỉ lên mỗi cái cover . Vậy có soft nào bỏ dấu tự động ko các bác ??? . Edit từng album chịu a hihi . :D

linh0983

Well-Known Member
Ian thiết kế nguồn sạch đây các bác : Out 5v và 3.3 v cái này dùng cho FifoPi là ngon a . Mạch ổn áp 3.3v trên FifoPi (board bé tí bỏ ra) lấy 3.3 từ nguồn sạch này đưa vào là tuyệt các bác . :rolleyes:

Design ideas:

1. Linear full SMT 0.8uV Ultra-low noise blade powre supply
2. 5V/3.3V 2A heavy duty high current design
3. High speed soft recovery Schottky Rectifiers with option shunt cpapcitors
4. Seamless upgrading with UcConditioner for ultra capacitor power supply
5. Bult-in on/off control logic with on-board or external power switch
6. More LinearPis can work together as group with isolated master/slave control chain
7. Optional Kelvin sense input for better possible performance
8. 2oz double thickness pcb copper layer for lower ESR
9. 6V AC or 7-9V DC power input
10. Great to work with Raspberry audio application or other DAC

https://www.diyaudio.com/forums/pow...po4-battery-power-supply-115.html#post6267739

quatmo

Well-Known Member
Vấn đề là như vậy a . Khi backup nhạc từ nas lên Google Drive nhạc VN có dấu nó ko cho, chỉ lên mỗi cái cover . Vậy có soft nào bỏ dấu tự động ko các bác ??? . Edit từng album chịu a hihi . :D
Anh dùng tool nào backup từ NAS lên vậy? Biết đâu xử lý ngay tool đó phần nhận tiếng Việt sẽ đơn giản hơn.

Em dùng RaidDrive copy lên Drive không bị lỗi TV.

linh0983

Well-Known Member
Anh dùng tool nào backup từ NAS lên vậy? Biết đâu xử lý ngay tool đó phần nhận tiếng Việt sẽ đơn giản hơn.

Em dùng RaidDrive copy lên Drive không bị lỗi TV.
Báo ok nhưng Album VN có dấu chỉ lên cái cover thôi bác . o_O

Mình có edit trong nas bằng tay 1 album nó lên liền bác a . Trong nas nó nằm rải rác đâu đó biết đâu mà tìm bác ơi ! :p

quatmo

Well-Known Member
Ý
Báo ok nhưng Album VN có dấu chỉ lên cái cover thôi bác . o_O

Mình có edit trong nas bằng tay 1 album nó lên liền bác a . Trong nas nó nằm rải rác đâu đó biết đâu mà tìm bác ơi ! :p
Ý em là xử trong config của tool hoặc code bên trong nó

tieuphi2006

Well-Known Member
Em đuối biết đâu có người giúp..
Không biết sao em dùng HQ player trên Ubuntu khoảng 30 phút thì bị mất âm thanh.. phải reboot lại mới có..
Khổ nỗi mỗi lần khởi động lại phải mount đủ thứ..

Thanhvo31

Well-Known Member
Nếu có tool riêng seach trong nas ra edit loại bỏ dấu tự động là ngon nhất bác a . :eek:
Có code đây
https://gist.github.com/jarvisluong/f01e108e963092336f04c4b7dd6f7e45
Nhưng cần tích hợp vào tool duyệt folder/ duyệt file name nhét string này qua hàm đổi tên
Mã:
function nonAccentVietnamese(str) {
    str = str.toLowerCase();
//     We can also use this instead of from line 11 to line 17
//     str = str.replace(/\u00E0|\u00E1|\u1EA1|\u1EA3|\u00E3|\u00E2|\u1EA7|\u1EA5|\u1EAD|\u1EA9|\u1EAB|\u0103|\u1EB1|\u1EAF|\u1EB7|\u1EB3|\u1EB5/g, "a");
//     str = str.replace(/\u00E8|\u00E9|\u1EB9|\u1EBB|\u1EBD|\u00EA|\u1EC1|\u1EBF|\u1EC7|\u1EC3|\u1EC5/g, "e");
//     str = str.replace(/\u00EC|\u00ED|\u1ECB|\u1EC9|\u0129/g, "i");
//     str = str.replace(/\u00F2|\u00F3|\u1ECD|\u1ECF|\u00F5|\u00F4|\u1ED3|\u1ED1|\u1ED9|\u1ED5|\u1ED7|\u01A1|\u1EDD|\u1EDB|\u1EE3|\u1EDF|\u1EE1/g, "o");
//     str = str.replace(/\u00F9|\u00FA|\u1EE5|\u1EE7|\u0169|\u01B0|\u1EEB|\u1EE9|\u1EF1|\u1EED|\u1EEF/g, "u");
//     str = str.replace(/\u1EF3|\u00FD|\u1EF5|\u1EF7|\u1EF9/g, "y");
//     str = str.replace(/\u0111/g, "d");
    str = str.replace(/à|á|ạ|ả|ã|â|ầ|ấ|ậ|ẩ|ẫ|ă|ằ|ắ|ặ|ẳ|ẵ/g, "a");
    str = str.replace(/è|é|ẹ|ẻ|ẽ|ê|ề|ế|ệ|ể|ễ/g, "e");
    str = str.replace(/ì|í|ị|ỉ|ĩ/g, "i");
    str = str.replace(/ò|ó|ọ|ỏ|õ|ô|ồ|ố|ộ|ổ|ỗ|ơ|ờ|ớ|ợ|ở|ỡ/g, "o");
    str = str.replace(/ù|ú|ụ|ủ|ũ|ư|ừ|ứ|ự|ử|ữ/g, "u");
    str = str.replace(/ỳ|ý|ỵ|ỷ|ỹ/g, "y");
    str = str.replace(/đ/g, "d");
    // Some system encode vietnamese combining accent as individual utf-8 characters
    str = str.replace(/\u0300|\u0301|\u0303|\u0309|\u0323/g, ""); // Huyền sắc hỏi ngã nặng
    str = str.replace(/\u02C6|\u0306|\u031B/g, ""); // Â, Ê, Ă, Ơ, Ư
    return str;
}

Bên trên