"Red Cyan" vs "Colorcode"Nên Chọn Kính 3D nào ?!

never_done

Ban đầu tính mua Red - Cyan nhưng tham khảo nhiều bài nhiều ý kiến thì nhiều người bảo Colorcode hình ảnh tốt hơn ít nhức mắc hơn !.
nhưng em thấy Red cyan phổ biến hơn.hơn nữa em đọc được 1 topic nói là Colorcode khó tìm film hơn ?!!
Như vậy em có một vân đề sau:
+Có phải mỗi phim tương thích với một kính tương ứng?!
==> làm sao biết film nào kính nào. Và nếu film này kính kia ảnh hưởng ntn đến chất lượng hình ảnh !.

+Nên chọn kính nào Red-cyan hay Colorcode.( về chất lượng và giá cả :D ).

+Nên mua kính ở đâu ở HCM !. TÍnh ra nhật tảo nhưng sợ trung hàng zỏm :(
( tính mua gọng giấy trước xem sao rồi tính :D ).
..
Cảm ơn anh em quan tâm :p !
Thanks !

sieuquaya4

Active Member
Ðề: "Red Cyan" vs "Colorcode"Nên Chọn Kính 3D nào ?!

Red-Cyan thì nhiều phim nhưng xem thì nhức mắt với lại màu sắc bị mất nhiều.Colorcode thì ít phim nhưng chất lượng 3D tốt hơn,màu sắc chuẩn hơn với lại đỡ nhức.Mỗi phim có một loại kính riêng,riêng kiểu Side by Side thì kính nào cũng được,phim nào kính nào thì chủ topic chia sẻ sẽ nói thôi.Không thì bạn để ý đến màu sắc của film ,nếu co mấy màu xanh đỏ thì đó là Red-Cyan chả hạn.Chúc vui:-bd

HanoiDVD

Member

Với loại side-by-side (SBS) hoặc over/under thì xem bằng kính nào cũng đc bạn ạ. Phim giờ cũng đã rất là nhiều rồi bạn chứ có ít đâu nhỉ?

ndnhd77

Member

Mình dùng kính colorcode xem trên phần mềm Stereo thì thấy hiệu ứng 3D không rõ bằng xem kính Red cyan, vậy các bác cho hỏi chỉnh Stereo thế nào để xem với kính colorcode hiệu ứng đẹp nhất, vì xem kính red cyan hơi nhức mắt ( phim của mình toàn SBS)

quangzeptrai

Ai bán kính 3d ở quận đống đa không em đang cần một kính gọng nhựa red cyan A29 và một kính gọng bìa green hồng :D

y0y0123456789

Hề hề mình cũng tính mua kính 3D gọng giấy đây:)) Bạn giống mình đi, mua cả 3 cái luôn ( Red-Cyan, Green-Magenta, ColorCode) chỉ có 50k/1 cái gọng giấy thôi( anh magic_ho bán ở HCM đó )

dungvstrang

Hề hề mình cũng tính mua kính 3D gọng giấy đây:)) Bạn giống mình đi, mua cả 3 cái luôn ( Red-Cyan, Green-Magenta, ColorCode) chỉ có 50k/1 cái gọng giấy thôi( anh magic_ho bán ở HCM đó )

Mình đang dùng 1 kính giấy Red Cyan, xem cũng được nhưng mỏi mắt quá. Mà bạn cho mình hỏi kính Red Cyan thì bên đỏ trông mờ hơn bên xanh đúng không?? cái kính của mình bên đỏ trông mờ tịt còn bên xanh trong hơn. Nếu cả 2 bên kính của bạn đều trong chắc mình đi kiếm cái kính nhựa để thử thôi :(

phi2500

Member

mình có 1 kính 3D xanh đỏ, khi đeo vào mắt bên phải màu xanh, mắt bên trái màu đỏ, vậy kính này là red/cyan hay cyan/red

haivqvnpt1

Ban đầu tính mua Red - Cyan nhưng tham khảo nhiều bài nhiều ý kiến thì nhiều người bảo Colorcode hình ảnh tốt hơn ít nhức mắc hơn !.
nhưng em thấy Red cyan phổ biến hơn.hơn nữa em đọc được 1 topic nói là Colorcode khó tìm film hơn ?!!
Như vậy em có một vân đề sau:
+Có phải mỗi phim tương thích với một kính tương ứng?!
==> làm sao biết film nào kính nào. Và nếu film này kính kia ảnh hưởng ntn đến chất lượng hình ảnh !.

+Nên chọn kính nào Red-cyan hay Colorcode.( về chất lượng và giá cả :D ).

+Nên mua kính ở đâu ở HCM !. TÍnh ra nhật tảo nhưng sợ trung hàng zỏm :(
( tính mua gọng giấy trước xem sao rồi tính :D ).
..
Cảm ơn anh em quan tâm :p !
Thanks !

Bác o nên chọn loại nào, mà nên chọn ra quán cafe 3d mà xem, mua kính đó chỉ tốn tiền, vứt đi sớm.

ben8x

Member

Mõi loại kính thì có ưu điểm riêng bạn ạh. Thật ra xét về mặt khách quan thì kính colorcode sẽ cho hình ảnh đẹp hơn ít nhức mắt hơn nhiều so với kính R/C nhưng lại 1 nhược điểm khó tìm film vì ra đời sau.
- Nhưng ColorCode bạn có thể dùng phần mềm ColorCode Player để xem bạn nhé, hỗ trợ xem rất tốt nhưng không phụ đề, tốt cả cho bạn học English luôn ;) . Nếu bạn muốn phần mềm thì PM mình, mình shared cho, bạn phải xem với kính ColorCode của Mỹ hoặc Đan Mạch nhé sẽ rõ hiệu ứng.
- Còn bạn muốn xem với Stereocopic thì bạn dùng chức năng Analygph> Yellow/Blue. Chắc chắn sẽ ko rõ hiệu ứng 3D vì bản chất colorcode là amber/blue ko phải yellow/blue. Nếu muốn xem với stereocopic thì bạn chỉ có dùng kính TQ thôi, yellow/blue. :)

bài này hay đó mình được học hỏi nhiều thak

Bên trên