[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác cho em hỏi con LG 42LA6200 hiện nay ở Sài Gòn giá bao nhiêu vậy các bác! Cho em xin vài địa chỉ bán hàng tin cậy với! Em dạo quanh Nguyen Kim, Thien Hoa đều khoảng 16.9t. Ở Hà Nội em thấy rẻ hơn thật đấy!

Bác tim điện máy toàn linh ở trong đó bác ấy bán cho

laobo

bác thử giảm độ nét xuống xem còn bị ko?

Phiền bác bật con L6200 nhà bác xem phần setting độ sắc nét xem có phải giải max là 50 không ( của nhà e là vậy)?
các dải tín hiệu khác đều là 100, ?
một số kênh TH cáp nhà e bị bóng dạng 3d (đã tắt 3d), nhìn kỹ có viền mờ trên mép nhất là chữ, và khuôn mặt

Chỉnh sửa lần cuối:

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác cho em hỏi con LG 42LA6200 hiện nay ở Sài Gòn giá bao nhiêu vậy các bác! Cho em xin vài địa chỉ bán hàng tin cậy với! Em dạo quanh Nguyen Kim, Thien Hoa đều khoảng 16.9t. Ở Hà Nội em thấy rẻ hơn thật đấy!
ở TP HCM giá 14.1 tr nha bác, bác cần alo em ah 0915 702 084
Bác tim điện máy toàn linh ở trong đó bác ấy bán cho
cảm ơn bác ^^

bangnvbka

Member

Phiền bác bật con L6200 nhà bác xem phần setting độ sắc nét xem có phải giải max là 50 không ( của nhà e là vậy)?
các dải tín hiệu khác đều là 100, ?

ĐỘ SÁNG 100 THÌ NÓ CÓ BÓNG LÀ PHẢI, BÁC GIẢM XUỐNG 65>70 XEM CÓ ĐẸP HƠN KO

laobo

ĐỘ SÁNG 100 THÌ NÓ CÓ BÓNG LÀ PHẢI, BÁC GIẢM XUỐNG 65>70 XEM CÓ ĐẸP HƠN KO

không, ý mình là dải tín hiệu của độ sắc nét nó từ (0-50), cá dải khác là (0-100)
mọ thứ đag để auto hết.

Cho em hỏi là trong 3 cổng usb có 1 cổng là usb 3.0 phải không ạ ?

telexx

E đã xúc 42LA6910. Phải nói là tuyệt vời:d. Các bác cho e hỏi là nó có bộ thu kỹ thuật số sẵn rồi thì làm tnao để xem được truyền hình vtv? E ko muốn mắc cáp, cũng ko dùng các dịch vụ như K+ hay An Viên TV,.. Trên store của nó thì ko thấy app nào xem được vtv cả. HDviet cũng ko có. tks!!

laobo

E đã xúc 42LA6910. Phải nói là tuyệt vời:d. Các bác cho e hỏi là nó có bộ thu kỹ thuật số sẵn rồi thì làm tnao để xem được truyền hình vtv? E ko muốn mắc cáp, cũng ko dùng các dịch vụ như K+ hay An Viên TV,.. Trên store của nó thì ko thấy app nào xem được vtv cả. HDviet cũng ko có. tks!!
bạn kiếm cái ăng ten râu hoặc sợi dây nối vào móc áo cắm vào cổng ăng ten, dò sóng sẽ ra 3 phần cap, Radio, KTS thôi. Tốt nhất là làm 1 cái ăng ten UHF = cái rổ rồi ra hóng sóng...!

thichlabem

EM cũng đang ngâm cứu đinh rước em 42LA6200 này về đây. cảm ơn bác chủ đã chia sẻ nhé

vovantuy

Member

Cho tôi hỏi 42LA6200 có giải mã âm thành DTS không. trang LG thì thấy không, nhưng thấy nhiều thông tin nói có. ae nào trải nghiệm rồi giúp với.

kook123

Cho tôi hỏi 42LA6200 có giải mã âm thành DTS không. trang LG thì thấy không, nhưng thấy nhiều thông tin nói có. ae nào trải nghiệm rồi giúp với.

Trang LG có thông tin mà bác, LA6200 giải mã DTS ngon lành.

Link : LG CIMEMA 3D SMART TV/ LA6200

Vào phần " Các định dạng hỗ trợ ", mục "Audio Codec" là thấy ngay dòng chữ "DTS" :D

tuanpto

em đang tính múc 1 iem 42LA6200, các bác cho em rổ rá hiện tại với được ko ạ?

ngotritu

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Chúc mừng bác có t.y mới, mình củng định sắm 1 em mà chưa đủ $, đang nghía em sony lại thấy bác r.v lg thấy củng chất làm mình lung lay8->:)

Bác này giống em quá, cũng đang nghía em sony KDL-42W674A, ngồi lọ mọ lại có thêm em này nên phân vân quá. Các bác cao kiến cho em ý kiếm xem lấy con nào nhé.Thèm lắm mà chưa giám rước em nào về

fourseason46

Em đang tính mua con này nhưng không biết nên mua loại 42 inch hay 47 inch, giá tiền chênh nhau 4 triệu, khoảng cách xem tầm 2.5m đến 3m( nhà Sài Gòn nên hơi nhỏ).

kook123

Em đang tính mua con này nhưng không biết nên mua loại 42 inch hay 47 inch, giá tiền chênh nhau 4 triệu, khoảng cách xem tầm 2.5m đến 3m( nhà Sài Gòn nên hơi nhỏ).

Tầm đó là đủ dài rồi, có tiền thì cứ làm em 47" coi cho sướng nhé bác.

Link tham khảo :

1/. TV Viewing Distance Calculator: What Screen Size To Buy?
2/. How big a TV should I buy? - Guide - TVs - CNET Asia

laobo

Hi! Manhhuy8x. Không nên tranh luận nhiều, vì lý thuyết suông với thực tiễn thường có khoảng cách khá xa. Hãy nói về công nghệ "vẫy tay" hay "điều khiển bằng giọng nói" đi... Những thứ long lanh này đang làm giá tivi đội lên khá nhiều, nhưng giá trị thực chẳng có là bao.

Còn 3D, Chúng ta không nói về mỹ, mà nói về châu Á nhá, như Nhật Bản chẳng hạn:
VTV - TV 3D không được ưa chuộng ở Nhật

Còn nói chung, thực trạng 3D là đây:

TV 3D không còn hấp dẫn - PC World VN
Phí tiền mua ti vi 3D | Tư vấn | Kienthuc.net.vn

Tivi 3D với những người chưa có tivi 3D là cả một đỉnh cao mơ ước chăng? Vậy nên họ hết lời ca tụng chăng?
Hãy cố sắm cái tivi 3D để biết xem 3D nó "hay ho" như thế nào?

Trong đại gia đình nhà mình có khoảng 15 cái tivi, trong đó có 7,8 cái có 3D và đầu HDP để xem 3D. Lúc đầu cũng háo hức 3D như nhiều bác trên đây, giờ thì chẳng buồn tìm xem 3D có phim nào mới không.
Bạn nói rất đúng thực trạng hiẹn nay.
Chức năng mà người ta gom vào thành từ smart như vẫy tay, dk giọng nói... và 3d nó gần như không hữu dụng. Chỉ để biết nó như thế nào là đủ rồi. Lấy 3d làm ví dụ. Khi mang về nó chỉ phục vụ bạn mỗi lần xem khoảng 30ph và 3-4 ngày trong tuần đầu tiên là quá đủ để không còn muốn mang kính nữa. Như vậy 3d đã dừng lại. Vì vậy khi mua một cái tv có cái cấu hình mình cần thì muốn hay không nó lại ghép thêm 3d= tăng tiền=> phải mua mà trong lòng biết là vô tích sự!

kook123

Vẫy tay, đk giọng nói ko hữu dụng ( thực chất là vô dụng vì toàn sai không ) nhưng mà 3D thì hữu dụng chứ bác. Do bác xem 3D chủ động kính nặng mà lại gây mỏi mắt nên bác chán ko muốn xem. Chứ bác xem bằng 3D thụ động đi, bảo đảm ghiền liền, vì kính nhẹ, hiệu ứng mạnh, coi thoải mái ko mỏi mắt.

Bác thấy ngoài rạp chiếu phim đó, phim nào có 3D là phim đó rạp kín mít. Mà 3D ở rạp cũng là 3D thụ động đó.

Do đó ngày nay thì đa số các nhà sản xuất người ta sản xuất 3D thụ động: Sony, LG, Toshiba, Pana, Vizio,...

Bên trên