(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

July Sky

Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Chào các bác. Sáng nay em vừa nhận em này, đẹp hơn con LG cũ nhà e .
Em có vài thắc mắc rất chuối ạ. Tuy em đọc rất nhiều topic rồi nhưng vẫn lơ mơ cực kì. Các bác có tlời thì tlời đơn giản-dễ hiểu tí ạ :D
1.Làm sao để coi 3D đc ạ? Em không muốn dùng lap thì cần mua thêm cái gì? Bluray hay player? Hay chỉ ổ cứng cấm thẳng vào là đủ?
2.Em đang xài mạng Lan, thuê bao. Làm sao để nối cho cái tv ạ?
Cảm ơn các bác trước.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanreb

Active Member

Chào các bác. Sáng nay em vừa nhận em này, đẹp hơn con LG cũ nhà e .
Em có vài thắc mắc rất chuối ạ. Tuy em đọc rất nhiều topic rồi nhưng vẫn lơ mơ cực kì. Các bác có tlời thì tlời đơn giản-dễ hiểu tí ạ :D
1.Làm sao để coi 3D đc ạ? Em không muốn dùng lap thì cần mua thêm cái gì? Bluray hay player? Hay chỉ ổ cứng cấm thẳng vào là đủ?
2.Em đang xài mạng Lan, thuê bao. Làm sao để nối cho cái tv ạ?
Cảm ơn các bác trước.
1. Coi 3d phải có nguồn phát 3d và thiết bị hỗ trợ 3d mới xem được. Chơi HD lâu dài thì làm cái HDplayer đi bạn :D
2. Phía sau TV có cổng Lan đấy, cắm là chạy thôi @};-
Ps: Phải công nhận con này thể hiện màu đen khá tốt

July Sky

1. Coi 3d phải có nguồn phát 3d và thiết bị hỗ trợ 3d mới xem được. Chơi HD lâu dài thì làm cái HDplayer đi bạn :D
2. Phía sau TV có cổng Lan đấy, cắm là chạy thôi @};-
Ps: Phải công nhận con này thể hiện màu đen khá tốt

Cảm ơn bác, cho em hỏi tiếp nhé :D
Em có tải vài cái demo trong usb thì vẫn chạy đc. Vậy là coi lẻ tẻ ngắn ngủn thì dùng ổ cứng đc, còn dài thì phải dùng Hdplayer ạ?

tuanreb

Active Member

Cảm ơn bác, cho em hỏi tiếp nhé :D
Em có tải vài cái demo trong usb thì vẫn chạy đc. Vậy là coi lẻ tẻ ngắn ngủn thì dùng ổ cứng đc, còn dài thì phải dùng Hdplayer ạ?

Bạn cắm HDD xem phim trực tiếp trên TV cũng được. Nhưng nó không hỗ trợ về âm thanh, hình ảnh và phụ đề tốt bằng HDPlayer thôi.

kudo1908

Active Member

Cảm ơn bác đã trả lời.
Tình hình là tv e chỉ chạy đc mấy cái demo thôi ạ. E có tải vài film ngắn như http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/653439-hoat-hinh-my-meo-di-hia.html#post5671435 mà không lên hình, chỉ lên tiếng thôi. Đây là do em dùng usb hay sao ạ? Nếu không thì phải làm gì để khắc phục?
file video ấy tivi SONY ko hỗ trợ hoặc bạn chưa update firmware mới nhất.

eragon888

Các bác cho hỏi TV SONY 42W804A này hỗ trợ phụ đề định dạng nào ạ. Mình thử xem 3D nhưng phụ đề .srt không nổi được.

Dinhquoc

Member

Tình hình là dự kiến 1 tuần nữa lên Nguyễn Kim HCM xúc con này về, các bác cho em hỏi trao đổi chút là liệu nhân viên kỹ thuật có dành cho mình khoảng 45 phút để cùng mình dùng các bài test để kiểm tra Tivi trước khi mang nó về nhà không ạ??? (Em hỏi kỹ như vậy là vì thật ra em đang ở ngoại ô thành phố rất xa nên không muốn gặp vấn đề xui xẻo khi rước em nó về nhà), chân thành cảm ơn

hoangdung1312

Các bác cho hỏi TV SONY 42W804A này hỗ trợ phụ đề định dạng nào ạ. Mình thử xem 3D nhưng phụ đề .srt không nổi được.

cùng ý kiến với bác này. bực cái vụ phụ đề 3D xem đau hết cả mắt nó cứ mờ mờ

hangpham2712

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Tình hình là dự kiến 1 tuần nữa lên Nguyễn Kim HCM xúc con này về, các bác cho em hỏi trao đổi chút là liệu nhân viên kỹ thuật có dành cho mình khoảng 45 phút để cùng mình dùng các bài test để kiểm tra Tivi trước khi mang nó về nhà không ạ??? (Em hỏi kỹ như vậy là vì thật ra em đang ở ngoại ô thành phố rất xa nên không muốn gặp vấn đề xui xẻo khi rước em nó về nhà), chân thành cảm ơn
bác mua Nguyễn Kim làm gì cho đắt, mua của bác Điện máy toàn linh hoặc mỹ kim jì đấy, rẻ hơn nhiều đó bác :)

Dinhquoc

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

bác mua Nguyễn Kim làm gì cho đắt, mua của bác Điện máy toàn linh hoặc mỹ kim jì đấy, rẻ hơn nhiều đó bác :)

Cảm ơn bác đã góp ý, biết là các cửa hàng khác có giá rất mềm nhưng vì NK có chương trình trả góp qua thẻ tín dụng lãi suất 0% và ở đó mình có cảm giác chuyên nghiệp hơn. Với lại do mình ở xa nên không biết mấy cửa hàng đó làm ăn thế nào, có uy tín lắm không? Thật sự nếu có ACE nào nhiệt tình giúp mình một buổi cùng mình đến các cửa hàng đó chọn Tivi thì em cũng xin được trích 5% giao lưu, khà khà khà

TYA

Member
Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Giá: 46.900.000 VND (Trọn bộ)
46W904a đã ra mắt, giá ko mềm chút nào :)
CONG TY TNHH TM & DV DIEN TU HONG NHAN, SONY CENTER

Có bác nào mua w904a xin cho mình hỏi kính đi kèm là BT400A hay BT500A và bạn mua tại shop nào?

Chẳng là mình đang có vấn đề phải giải quyết với MediaMart
(Chi nhánh Trường Chinh, gần cầu vượt ). Họ đã đưa cho mình một loại kính model khác với kính mà mình phải được nhận.

Trang mediamart.com của họ đăng lên là kính bt500a đi kèm tv 46w904a.
Ngoài medeiamart ra, các trang Sony vn, hàng hải audio, pico, tran anh... đều ghi trên hompage, trên tag gắn trên màn hình tv trưng bầy. .... là kính bt500a.

Mình call TT CSKH Sony vn thì cả hai lần call vào hai ngày khác nhau, họ đều nói rằng khách hàng Đúng, kính phải là bt500a. Ngoài ra thì kính bt400a cũng dùng được.

Mình ra mediamart phản ánh 3 lần, có ghi hình lại, có ghi âm cuộc gọi của TT CSKH Sony.
Hôm sau có người call từ HCM nói rằng họ là người của Sony (nói thay sony vn?) xin lỗi khách hàng vì sự sai sót của hệ thống website khiến thông tin sai lệch và làm khách hàng hiểu nhầm. Họ nói kính kèm sp Đúng là bt400a nhưng hệ thống website đăng sai ! (Dẫn tới mọi đơn vị bán hàng ... sai theo? !)

Mình đã đề nghị reply chính thức bằng văn bản thì người kia (tự xưng?) lại nói "để hỏi ý kiến" . Việc đó cần phải xin ý kiến nữa sao? Tại sao call được mà không email được? Mình còn nghi ngờ lắm! (Mediamart là nơi em mình mua điều hoà. Trong một khiếu nại thì thấy có người xưng đại diện samsung vn. Sau call tới ss vn họ bảo không có nhân viên nào họ tên đó cả)

Nói thêm là kính bt400a khi nhìn trong ánh đèn huỳnh quang thì rất nháy, còn bt500a thì không. MediaMart vẫn một mực nói là như nhau cả ! Sao mình vẫn phải thanh toán w904a với giá của nó mà không phải là w804 hay hx855? Tưởng nó cũng "như nhau cả"!!

Vì cộng đồng ae hd và để tránh nơi shoping điện máy lôm côm không uy tín, ae cho hỏi có ai tương tự không?

TYA

Member

Cảm ơn bác đã trả lời.
Tình hình là tv e chỉ chạy đc mấy cái demo thôi ạ. E có tải vài film ngắn như http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/653439-hoat-hinh-my-meo-di-hia.html#post5671435 mà không lên hình, chỉ lên tiếng thôi. Đây là do em dùng usb hay sao ạ? Nếu không thì phải làm gì để khắc phục?

Không biết series w80 như thế nào nhưng w90 thì chạy được cả những film 1080p 3d mà hdp lỗi phụ đề, iso blueraythì mới mómthôi. Vì vậy mình nghĩ là bạn nên mượn cái hdd rời và cắm đường usb (không sd usb nhé) thử xem để xác định nhu cầu có cần mua hdp luôn hay để sau.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Có bác nào mua w904a xin cho mình hỏi kính đi kèm là BT400A hay BT500A và bạn mua tại shop nào?

Vì cộng đồng ae hd và để tránh nơi shoping điện máy lôm côm không uy tín, ae cho hỏi có ai tương tự không?

Vấn đề không cần biết là 2 cái kính đó khác nhau thế nào mà là hãng cho kèm loại nào thì mình phải lấy đúng loại đó. Kính bán rời bên ngoài không hề rẻ đâu bác ạ. Bác nên làm đến cùng đi. Nếu Media Mart sai thì Media Mart phải chịu, nếu Sony đăng sai thì Sony phải khắc phục và có xác nhận bằng văn bản của Sony - khách hàng không có lỗi trong chuyện này.

TYA

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Vấn đề không cần biết là 2 cái kính đó khác nhau thế nào mà là hãng cho kèm loại nào thì mình phải lấy đúng loại đó. Kính bán rời bên ngoài không hề rẻ đâu bác ạ. Bác nên làm đến cùng đi. Nếu Media Mart sai thì Media Mart phải chịu, nếu Sony đăng sai thì Sony phải khắc phục và có xác nhận bằng văn bản của Sony - khách hàng không có lỗi trong chuyện này.

Mình cũng muốn làm rõ rành để ae có lựa chọn tốt hơn, tránh những đáng tiếc.
Mình sẽ lập thread với hình ảnh, clip, ghi âm. ... dẫn chứng đầy đủ. Mức độ gay gắt thì tuỳ theo cách mà họ giải quyết, nhưng sự việc sẽ được mô tả khách quan (không lệ thuộc kết quả).
Trong trường hợp có một vài ae hdvietnam tương tự như mình thì việc này là sai sót của sony Việt Nam. Kính mà họ nói là đi kèm, là chỉ demo tại các showroom, head... trong khi bán ra là kính củ chuối. Một kính mà bạn phải tắt đèn khi xem tv để khỏi hại mắt vì nhấp nháy.
Trường hợp còn lại là Mediamart lừa đảo và ae nên tránh xa.

kudo1908

Active Member

Cảm ơn bác đã góp ý, biết là các cửa hàng khác có giá rất mềm nhưng vì NK có chương trình trả góp qua thẻ tín dụng lãi suất 0% và ở đó mình có cảm giác chuyên nghiệp hơn. Với lại do mình ở xa nên không biết mấy cửa hàng đó làm ăn thế nào, có uy tín lắm không? Thật sự nếu có ACE nào nhiệt tình giúp mình một buổi cùng mình đến các cửa hàng đó chọn Tivi thì em cũng xin được trích 5% giao lưu, khà khà khà
NK trả góp thì có liên kết với HSBC lãi suất 0% tính trong sp luôn rồi,bữa chị mình vs mình cũng lấy e SONY 32W674A giá 9t9 nếu so sánh giá Siêu Thị với bên ngoài thì bên ngoài rẻ hơn 1tr2 :D.bây giờ giá e này là 10tr4 vs 9tr nếu có đủ khuyến mại từ SONY :D

Mình đang định chọn con W804A và con NX720 đời 2011, các bạn cho mình ý kiến nhé!

hoangdung1312

các bác có chỉnh được màu sắc trên ứng dụng Zing Tv của sony ko ạ, sao cái thằng sony này nó hạn chế mấy khoản tinh chỉnh thế nhỉ, xem tối mà ko tài nào cho sáng lên đc

manhtran71

Well-Known Member

các bác có chỉnh được màu sắc trên ứng dụng Zing Tv của sony ko ạ, sao cái thằng sony này nó hạn chế mấy khoản tinh chỉnh thế nhỉ, xem tối mà ko tài nào cho sáng lên đc

Cái này không phải do TV bác ạ, do người viết phần mền ZingTV họ viết App không có phần can thiệp vào phần cứng của TV ( cái này chắc không biết mã lệnh để viết), nhưng nếu bác sử dụng Youtube thì chỉnh được đấy thôi.

Bên trên