(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

win7

Active Member
Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Mình cũg đag phân vân về em này với sony 40hx750 3d chủ động. Mình có ra sthi thử 3d của em 804 r thấy nó 3d thụ động có 2 bóng phải đứg xa 4m nv bảo mình vậy đó, mình thấy 3d thụ độg này ko bằg chủ động hx750 các bác cho mìnhtheem ý kiến về vụ này thank

Thụ động tháy reviews trên forum nhiều nói là không bao giờ bằng được chủ động về độ nét màu sắc giảm nửa

Haxen

Well-Known Member
Chúc mừng chủ thớt có TV giá quá tốt. Dòng này là dòng trung bình thôi, 3D của dòng này đúng là xem rất chán hình có các răng cưa (3D thụ động) nếu các bác không tin thì ra chỗ nào trưng bày xem 3D của em nó, không phải là chỉ Sony mà ngay cả LG cũng vậy

AnhBaSG

Member
Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Mình thấy cũng hở sáng mà!!! ^#(^ Thấy hở cả 2 cái chân gà mà! :-j

ninoninaxx

Well-Known Member

tuyệt vời. tối nay hội ý với gấu xem chứ kiểu này em cầm long không nổi rồi. Thời của sony đã đến

lucio8793

Member
Chắc mình gom thóc chơi em 40hx750 quá chủ động vẫn tốt hơn, có bác nào muốn nâg cấp để lại cho mình với

vaymoighe

Em mới tậu con 47W804A, tuyệt vời các bác àh, 3D em thấy cũng ok, đang sử dụng đầu Dune D1, chơi 3D ko đọc được phụ đề, chuyển qua USB của con này đọc ngon. Túm lại là chấp nhận trong tầm tiền ;))

Em mới tậu con 47W804A, tuyệt vời các bác àh, 3D em thấy cũng ok, đang sử dụng đầu Dune D1, chơi 3D ko đọc được phụ đề, chuyển qua USB của con này đọc ngon. Túm lại là chấp nhận trong tầm tiền ;))
Cho hỏi con của bác mặt màn hình dạng mặt kính cứng như con 42" không vậy? Hay là ấn tay vào cũng có cảm giác lún vào như LCD vi tính vậy bác?

win7

Active Member

Di viu cho anh em một tí hình :))

kook123

Thụ động tháy reviews trên forum nhiều nói là không bao giờ bằng được chủ động về độ nét màu sắc giảm nửa

Thụ động hồi xưa thôi, chứ thụ động giờ là chuẩn cho 3D đó bạn. Năm nay Sony cũng chuyển sang 3D thụ động rồi.

Model 3D thụ động của LG LA8600 là tốt nhất hơn em SS F8000 đó bạn, do Cnet đánh giá : LG LA8600 Editor's Choice

Kết luật so sánh giữa 2 đại diện cao cấp: 3D chủ động ( Samsung F8000 ) và 3D thụ động ( LG LA8600 ):
With the LG 55LA8600 and Samsung UA55F8000 both priced at S$4,899, it was a very close fight between these LED TVs.
In the end, the LA8600's functional design, extra features and solid 3D visuals became the deciding factors, giving the LG better overall value and performance. If you're looking for a strong all-rounder, this model should be your first choice.

X_Men21

Mình cũg đag phân vân về em này với sony 40hx750 3d chủ động. Mình có ra sthi thử 3d của em 804 r thấy nó 3d thụ động có 2 bóng phải đứg xa 4m nv bảo mình vậy đó, mình thấy 3d thụ độg này ko bằg chủ động hx750 các bác cho mìnhtheem ý kiến về vụ này thank
Không phải tự nhiên mà Sony và các hãng TV khác chuyển sang 3D thụ dộng (trừ Samsung). Muốn chuyển sang sản xuất 3D thụ động phải tốn tiền mua bản quyền chứ đâu phải muốn làm là làm được đâu !Nguyên nhân là vì 3D chủ động gây mỏi mắt , chóng mặt , nhức đầu cho người xem , bạn có mua 3D chủ động về xem thì rồi sẽ bỏ tính năng này ,phí tiền .
Còn 3D thụ động thì mắt người xem phải ngang tầm Tv , nếu không thì sẽ thấy có bóng . Xem 3D càng gần mới thấy hình nổi , chứ xa 4 mét thì nổi thế nào được .Nhân viên bán hàng như thế mà tư vấn thì chỉ có nói cho khỉ nghe , chẳng ai tin nổi !!!

chebistorm

Member

ngày xưa mình cũng phân vân giống bạn.. đi test thử thì thấy chủ động coi rõ hơn, sáng hơn nhưng coi lâu hơi choáng, lại thêm mún coi thì phải sạc pin cho kính.. lỡ đang coi mà hết pin thì hết hứng.. còn 3d thụ động thì hay bị răng cưa nhưng nếu chọn chỗ ngồi đúng, khoảng cách vừa phải với màn hình là không còn thấy răng cưa nữa, mà 3d thì thỉnh thoảng mình mới dùng tới thôi chứ đâu phải lúc nào cũng dùng đâu nên cá nhân mình chỉ coi 3d là phụ.. lâu lâu đổi gió cũng thú vị do phim 3d ít, toàn phim cũ không hà.. mún coi 3d đẹp thì đi mega thích hơn;)

lucio8793

Member
Nhà cũg đag có em 750 này nè mà là 32inch coi hok đã h mun kiếm em 40inch xem tận hưởg cho đã bác ah

easylady

con này thấy ít ứng dụng quá! Có cài thêm được ứng dụng và game nữa ko mấy bạn?
Nếu được thì làm thế nào? @-)

nvngoc1986

Active Member

con này thấy ít ứng dụng quá! Có cài thêm được ứng dụng và game nữa ko mấy bạn?
Nếu được thì làm thế nào? @-)

Có cài được ( Opera Store ) đó bạn ....Nhưng toàn cái vớ vẩn...Con này được mỗi cái Zing TV !

hangpham2712

Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

review it hình em nó đi bác, mình cũng định mua em này :)

baamboo8

Member

3D thụ động em này ko biết có bằng 3D thụ động của LG ko nữa?

mrkulx

các bác cho e hỏi là em w804a này có xem được vyuhaTV không, e vào nó load 1 lúc xong đen xì, các ứng dụng khác thì vẫn ok, chả hiểu sao nữa

appleus

SN năm nay ra mấy dòng 3D thụ động thì ngon quá, chúc mừng bác chủ có được tivi như ý.

hangpham2712

con này hình ảnh xem 3d chuẩn, tuy là không full hd nhưng ảnh nổi rõ đẹp, âm thanh to rõ, hi túm lại là giá tốt roài :)

hangpham2712

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Mình cũng vừa lấy 1 em 47W804A về hôm qua, cũng chưa có thời gian test nhiều nên chưa đánh giá được. Có điều của bác chủ size 42" màn hình mặt kính cứng như mặt bàn, còn của mình thì mặt màn hình ân tay vào cảm thấy lún lún giống như LCD vi tính(không có phải là kính cứng như loại 42", vì mình xem ngoài điện máy cũng chỉ có lọai 42" thôi chứ chưa tận mắt thấy con 47"). Không biết bác nào đã xài con 47" chưa?
của mình con 47 cũng thế, hihi yên tâm nhá bác, con 47 của bác xài bữa jờ ok không ?

Bên trên