(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

huy4ever

Member
Ai dùng rồi cho mình hỏi con w804a này xem MKV có lên phụ đề file SRT ko ?
Mấy hum ra siêu thị điện máy xem vẫn lăn tăn con SoNy 47w804a và con SamSung 50F5500 .Ko cần 3D nhưng Con f5500 màn hình lớn nhưng vẫn thích thương hiệu SoNy :D>:)
Mọi người tư vấn hộ

Chỉnh sửa lần cuối:

hangpham2712

Ai dùng rồi cho mình hỏi con w804a này xem MKV có lên phụ đề file SRT ko ?
Mấy hum ra siêu thị điện máy xem vẫn lăn tăn con SoNy 47w804a và con SamSung 50F5500 .Ko cần 3D nhưng Con f5500 màn muinhf lớn nhưng vẫn thích thương hiệu SoNy :D>:)
Mọi người tư vấn hộ
Ý bác là đọc phụ đề rời có đuôi SRT phải không? hi mình down fim về có file đó kèm theo, chiến vô tư :))

Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

mình gọi thử cho trung tâm bảo hành của sony rùi.. nó nói chỉ có w9 trở lên mới được tặng remote nfc thôi.. dòng w8 phải mua riêng.. giá là 899k (quá chát cho cái remote;(
Hix, 900k cho cái remote NFC mà chỉ xài được vài chức năng thì quá phí nhỉ? Thêm tiền mua cái USB TV xài kèm theo bàn phím không dây có lẽ là giải pháp tốt nhất.....?

Nhà e định mua một chiếc TV sony, 46 hoặc 47 inches. Cho em hỏi là giữa 2 mẩu W804A và W704A thì nên chọn cái nào? (E cũng thích coi 3D)
Với lại cái mẫu W674A và W704A nó có khác nhau về kĩ thuật nhiều ko ạ. Tiếc là W674A ko có kích cỡ như ý. Thấy nhiều pác khen em nó lắm.
Mấy pác tư vấn cho em cái mấu nào ít bị lỗi nhé. E sợ mua nhầm :(

Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Nhà e định mua một chiếc TV sony, 46 hoặc 47 inches. Cho em hỏi là giữa 2 mẩu W804A và W704A thì nên chọn cái nào? (E cũng thích coi 3D)
Với lại cái mẫu W674A và W704A nó có khác nhau về kĩ thuật nhiều ko ạ. Tiếc là W674A ko có kích cỡ như ý. Thấy nhiều pác khen em nó lắm.

Thích 3D thì 804A nhé, 704A hình như không có :D
Em thấy 704A đẹp hơn 674A chứ. nó đắt hơn thì chắc có gì hay hơn. 674A mặt lưng em nó không được đẹp cho lắm :D

Re: Ðề: Re: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Thích 3D thì 804A nhé, 704A hình như không có :D
Em thấy 704A đẹp hơn 674A chứ. nó đắt hơn thì chắc có gì hay hơn. 674A mặt lưng em nó không được đẹp cho lắm :D

3D cuả em 80 tốt không bác. nhân viên nguyễn kim nó cho xem thử thì e thấy bóng ma ko. hok biết là tại nó vâỵ hay là do dùng kính cuả lg vs phim giả lập k

hangpham2712

3D cuả em 80 tốt không bác. nhân viên nguyễn kim nó cho xem thử thì e thấy bóng ma ko. hok biết là tại nó vâỵ hay là do dùng kính cuả lg vs phim giả lập k
3D thụ động bạn phải xem vừa tầm mắt với tivi thì ko bị bóng ma, cá nhân mình xem 3D trên 47w804a rất ổn, chưa thấy bóng ma, hình ảnh đẹp nổi - hehehe còn tùy nguồn phim nữa chắc tụi NK dìm hàng em nó :)

hangpham2712

Nếu bác ở TPHCM thì bác ra sony center Hồng nhân ở Trần Hưng Đạo Quận 1, lúc về lấy cuốn catalog sony 2013 của nó về tham khảo - trong đó có chi tiết thông số cầu hình của tất cả các model tivi 2013, bác về ngâm cứu xong hãy quyết định mua :)

Nhà em ở tận BD lận :(
Cơ mà cái này xem phim 3D full HD trực tiếp từ HDD được không mấy bác, hay là phải mua thêm HD player? Nếu được tư vấn luôn cho em cái HDD xịn 1TB bền tí (loại 3.5" ấy), của hãng WD <2.1 củ nhé. :>

Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

Nhà e đủ model, giá tốt bác nào có nhu cầu pm em nha.

Cơ mà cái này xem phim 3D full HD trực tiếp từ HDD được không mấy bác, hay là phải mua thêm HD player? Nếu được tư vấn luôn cho em cái HDD xịn 1TB bền tí (loại 3.5" ấy), của hãng WD <2.1 củ nhé. :>
Xem tot day bac, minh cung dang xem truc tiep tu o cung 1t, chep phim du loai, 3D co, Hd co, ca nhac co, xem dc het.. chi co dieu ko doc duoc file ISO.... hoac may cai file ma no khong ho tro thoi....

manhtran71

Well-Known Member

Xem tot day bac, minh cung dang xem truc tiep tu o cung 1t, chep phim du loai, 3D co, Hd co, ca nhac co, xem dc het.. chi co dieu ko doc duoc file ISO.... hoac may cai file ma no khong ho tro thoi....

Nếu bác đọc được file ISO thì đầu HD sao bán được :)

Haiz, e đọc gần muốn hết cái box luôn... Thì thấy, mua TV sony cứ như chơi sổ xố, hên thì hở sáng ít, không có bóng ma, đen tuyệt đối, còn lởm thì như mấy bác gì ở đây nè. -_- Sao kì vậy.

solomine

Well-Known Member

Bác nào biết cách tinh chỉnh màu sắc con này không thì chỉ giúp e với nhé, hay biết web nào hướng dẫn vấn đề này thì xin up giúp e nhé. E cũng đang xài con này mà chưa biết chỉnh sao nữa.

renhat

Well-Known Member

em này công nhận là đẹp mê ly luôn

Nhà Bác ở chỗ nào của BD vậy? Khi nào Bác mua rồi cho mình xem ké em nó với, tháng bác trước nhé.

Nhà Bác ở chỗ nào của BD vậy? Khi nào Bác mua rồi cho mình xem ké em nó với, tháng bác trước nhé.

Tối nay hàng sẽ về :D Pác yên tâm e sẽ post hình lên cho. Hình ok lắm, có 3D thì hơi có bóng ma tí (dù đã xem trực diện), nhất là mấy cảnh lồi ra ngoài), cơ mà cũng ko đáng chú ý lắm.

Bên trên