(REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

kudo1908

Active Member
Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

mình thấy hình ảnh SONY W804 vs LG LA6200 đâu có quá nhiều khác biệt :D.sai bác chém nhẹ để e còn đỡ :D

viettoanhp

Well-Known Member

mình thấy hình ảnh SONY W804 vs LG LA6200 đâu có quá nhiều khác biệt :D.sai bác chém nhẹ để e còn đỡ :D

Bác nói đúng đấy, ko phải em có ý dìm hàng Sony đâu nhưng vừa sang set up cho ông bác bên hàng xóm, hình ảnh SOny xem cáp rất bóng và sáng hình, cũng same con Samsung nhà em thôi, có điều xem HD thì hình ảnh mới đẹp. Em nghĩ là do SOny dùng Panel của LG và Samsung nên hình ảnh ko hơn được nhiều

lucio8793

Member
Sr trc mình hiện đg dùg sony ex430 ex330 và cả hx750, hồi trc cũg có dùg samsung model 2012, xem truyền hình cáp sony ko có bóng ma nha bác với nét hình nhất là viền khuôn mặt người và hình ảnh động ko hề bị lem như samsung xem nhìn là nét bị lem lem màu đen bác ngắm kĩ so sánh r sẽ thấy nhá, hình ảnh 2d sony nét xem fill hd cũg ko bị như thế, màu sắc ko sặc sỡ giả tạo như samsung nên lúc thanh lý 1 lần 3 em samsung để qa sony hết thank

namtax

Member

review của bác rất có ích, cảm ơn nhiều nha, mình cũng đang tính tậu 1 con vào dịp cuối năm nè, hy vọng có nhiều review hay nữa.^^[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác nói đúng đấy, ko phải em có ý dìm hàng Sony đâu nhưng vừa sang set up cho ông bác bên hàng xóm, hình ảnh SOny xem cáp rất bóng và sáng hình, cũng same con Samsung nhà em thôi, có điều xem HD thì hình ảnh mới đẹp. Em nghĩ là do SOny dùng Panel của LG và Samsung nên hình ảnh ko hơn được nhiều

Panel LG, SS nhưng tivi vẫn dùng chíp xử lý ảnh của Sony, ko phải là hãng mua panel về là đóng logo Sony vào là xong đâu.

G500

sau khoảng 2 tuần sử dụng thì cũng thấy khá hài lòng, không biết các bác fan LG với SS chê gì em này, cái vụ xem Cab thì cũng quen rồi nên thấy bt, còn các ứng dụng chạy khá mượt, xem HD và 3D đều ổn, khả năng đọc phụ đề tốt. Còn chút gợn là cái vụ share video nhạc nhẽo từ mobile lên mà khó ghê vì ko có NFC mua thêm thì quá đắt

hangpham2712

Re: Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV SONY 42W804A (2013)

sau khoảng 2 tuần sử dụng thì cũng thấy khá hài lòng, không biết các bác fan LG với SS chê gì em này, cái vụ xem Cab thì cũng quen rồi nên thấy bt, còn các ứng dụng chạy khá mượt, xem HD và 3D đều ổn, khả năng đọc phụ đề tốt. Còn chút gợn là cái vụ share video nhạc nhẽo từ mobile lên mà khó ghê vì ko có NFC mua thêm thì quá đắt
Mình xài lumia sử dụng phần mềm play to share file nhạc và video bình thường, bác sử dụng mobile nào chịu khó search thử phần mềm :))

manhtran71

Well-Known Member

Mình có 2 con smartphone 1 là SN 2 là con Alcatel con nào cũng share ngon lành, bác dùng con nào mà gợn vậy.

G500

Mình có 2 con smartphone 1 là SN 2 là con Alcatel con nào cũng share ngon lành, bác dùng con nào mà gợn vậy.

Em dùng sony arc S, dùng play to sony mà share lên nó cứ lỗi lỗi và chậm, đã kết nối với wifi direct, bác chỉ em cách share thế nào tại cũng hơi ngu ngu vụ này :D

manhtran71

Well-Known Member

Em dùng sony arc S, dùng play to sony mà share lên nó cứ lỗi lỗi và chậm, đã kết nối với wifi direct, bác chỉ em cách share thế nào tại cũng hơi ngu ngu vụ này :D

Trên con Smartphone SN của bác có phần mềm connected devices (Thiết bị đã kết nối), bác chạy phần mềm đó check vào share contents (chia sẽ nội dung) vào mục thiết bị đã kết nối trên TV bác sẽ thấy Smartphone SN của bác, bác vào đấy mà chọn mục nào muốn xem: ảnh, Video, nhạc (nó sẽ hiện Tất cả file trong thẻ nhớ của bác). bác Play như thế bảo đảm không bị khựng.
chúc bác vui với thiết bị mình đang sở hữu.
à quên bác nhớ khi 2 thiết bị nhìn thấy nhau, bác phải vào phần mềm connected devices xác nhận địa chỉ mac bằng cách check vaò phần địa chỉ smartphone nhận được (hiển thị dấu chấm vàng> thành xanh).

Chỉnh sửa lần cuối:

manhtran71

Well-Known Member

bác ơi cho em hỏi với ạ
em mới mua em này.nhưng ko biết cách chơi 3D trên em nó
em muốn hỏi là em down film này về
http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/641911-hanh-dong-vien-tuong-1-link.html
cứ thế coppy sang ổ cứng ngoài rồi cắm vào tivi là chơi được ạ.
cảm ơn các bác trước ạ

Mình chưa thử những film bác kể, nhưng mình đã thử avatar play tốt bác nhé, TV tự nhận nguồn 3D và tự chập hình chỉ mỗi việc đeo kín và thưởng thức thôi. Bác có thể setting hình ảnh, hiệu ứng 3D... Mình nghỉ những film của bác cũng ok thôi.

G500

Trên con Smartphone SN của bác có phần mềm connected devices (Thiết bị đã kết nối), bác chạy phần mềm đó check vào share contents (chia sẽ nội dung) vào mục thiết bị đã kết nối trên TV bác sẽ thấy Smartphone SN của bác, bác vào đấy mà chọn mục nào muốn xem: ảnh, Video, nhạc (nó sẽ hiện Tất cả file trong thẻ nhớ của bác). bác Play như thế bảo đảm không bị khựng.
chúc bác vui với thiết bị mình đang sở hữu.
à quên bác nhớ khi 2 thiết bị nhìn thấy nhau, bác phải vào phần mềm connected devices xác nhận địa chỉ mac bằng cách check vaò phần địa chỉ smartphone nhận được (hiển thị dấu chấm vàng> thành xanh).

Hehe Thanks bác đơn giản thế mà em cứ mày mò phần mềm nọ kia, nói chung dùng martphone là sony thì khả năng kết nối với tivi này quá ngon và tiện dụng :d

Chỉnh sửa lần cuối:

tvshopping

Tất cả đều hoàn hảo chỉ thiếu một bộ bảo quản thực phẩm của Sony nữa :)).Chúc mừng bác

cxdbx46c

oakley sol

smss.exe Session Manager
csrss.exe 子系统服务器进程
winlogon.exe 管理用户登录
services.exe 包含很多系统服务
lsass.exe 管理 IP 安全策略以及启动 ISAKMP/Oakley (IKE) 和 IP 安全驱动程序。(系统服务)
产生会话密钥以及授予用于交互式客户/服务器验证的服务凭据(ticket)。(系统服务)
svchost.exe 包含很多系统服务
svchost.exe
SPOOLSV.EXE 将文件加载到内存中以便迟后打印。(系统服务)
explorer.exe 资源管理器
internat.exe 托盘区的拼音图标
附加的系统进程(这些进程不是必要的,你可以根据需要通过服务管理器来增加或减少)
mstask.exe 允许程序在指定时间运行。(系统服务)
regsvc.exe 允许远程注册表操作,oakley solbriller。(系统服务)
winmgmt,oakley paris.exe 提供系统管理信息(系统服务)。
inetinfo.exe 通过 Internet 信息服务的管理单元提供 FTP 连接和管理。(系统服务)
tlntsvr.exe 允许远程用户登录到系统并且使用命令行运行控制台程序。(系统服务)
允许通过 Internet 信息服务的管理单元管理 Web 和 FTP 服务。(系统服务)
tftpd.exe 实现 TFTP Internet 标准。该标准不要求用户名和密码。远程安装服务的一部分。(系统服务)
termsrv.exe 提供多会话环境允许客户端设备访问虚拟的 Windows 2000 Professional 桌面会话以及运行在服务器上的基于 Windows 的程序。(系统服务)
dns,the oakley outlet.exe 应答对域名系统(DNS)名称的查询和更新请求。(系统服务)
以下服务很少会用到,存在一定的安全隐患,如果不是必要的应该关掉
tcpsvcs.exe 提供在 PXE 可远程启动客户计算机上远程安装 Windows 2000 Professional 的能力。(系统服务)
支持以下 TCP/IP 服务:Character Generator, Daytime,oakley outlet store, Discard, Echo, 以及 Quote of the Day。(系统服务)
ismserv.exe 允许在 Windows Advanced Server 站点间发送和接收消息。(系统服务) ups.exe 管理连接到计算机的不间断电源(UPS)。(系统服务)
wins.exe 为注册和解析 NetBIOS 型名称的 TCP/IP 客户提供 NetBIOS 名称服务。(系统服务)
llssrv.exe License Logging Service(system service)
ntfrs.exe 在多个服务器间维护文件目录内容的文件同步。(系统服务)
RsSub.exe 控制用来远程储存数据的媒体。(系统服务)
locator.exe 管理 RPC 名称服务数据库。(系统服务)
lserver.exe 注册客户端许可证。(系统服务)
dfssvc.exe 管理分布于局域网或广域网的逻辑卷。(系统服务)
clipsrv.exe 支持“剪贴簿查看器”,以便可以从远程剪贴簿查阅剪贴页面。(系统服务)
msdtc.exe 并列事务,是分布于两个以上的数据库,消息队列,文件系统,或其它事务保护资源管理器。(系统服务)
faxsvc.exe 帮助您发送和接收传真。(系统服务)
cisvc.exe Indexing Service(system service)
dmadmin.exe 磁盘管理
smss.exe Session Manager
csrss.exe subsystem server process
winlogon.exe manage user login
services.exe contains many system services
lsass.exe managed IP security strategy and start ISAKMP / Oakley (IKE) and the IP security driver. (System Services)
generate session keys and a grant for interactive client / server authentication service credentials (ticket). (System Services)
svchost.exe contains many system services
svchost.exe
SPOOLSV.EXE file is loaded into memory for later printing. (System Services)
explorer.exe Explorer
internat,oakley salg.exe alphabet tray icon

additional system processes (these processes are not necessary, you may need to pass Service Manager to increase or decrease)
mstask.exe allow the program to run at a specified time,occhiali sole oakley. (System Services)
regsvc.exe allow remote registry operations. (System Services)
winmgmt.exe provides system management information (network service).
inetinfo.exe through Internet Information Services snap-in provides FTP connectivity and administration. (System Services)
tlntsvr.exe allow remote users to log on to the system and run console programs using the command line. (System Services)

allowed through the Internet Information Services snap-in management Web and FTP services. (System Services)
tftpd.exe realized TFTP Internet standards. The standard does not require a user name and password. Part of Remote Installation Services. (System Services)
termsrv.exe provides a multisession environment allows client devices to access a virtual Windows 2000 Professional desktop session running on the server and Windows-based programs. (System Services)
dns.exe response on the Domain Name System (DNS) name queries and update requests. (System Services)

The following services are rarely used, there are some security risks, should be turned off if not required
tcpsvcs.exe provides PXE remote boot client computers remotely the ability to install Windows 2000 Professional. (System Services)
supports the following TCP / IP services: Character Generator, Daytime, Discard, Echo, and Quote of the Day. (System Services)
ismserv.exe allows Windows Advanced Server to send and receive messages between sites. (System Services) ups.exe management connection to the computer's uninterruptible power supply (UPS). (System Services)
wins.exe to register and resolve NetBIOS name of the TCP / IP NetBIOS Name Service clients. (System Services)
llssrv.exe License Logging Service (system service)
ntfrs.exe files across multiple servers to maintain the contents of the directory file synchronization. (System Services)
RsSub.exe control to remote storage media. (System Services)
locator.exe manages the RPC name service database. (System Services)
lserver.exe registered client licenses. (System Services)
dfssvc.exe management distributed logical LAN or WAN. (System Services)
clipsrv.exe support the "Clipboard Viewer" so from a remote clipboard clip page. (System Services)
msdtc.exe tie affairs, is distributed in two or more databases, message queues, file systems, or other transaction-protected resource managers. (System Services)
faxsvc.exe help you send and receive faxes. (System Services)
cisvc.exe Indexing Service (system service)
dmadmin.exe Disk Management

相关的主题文章:

lunettes soleil oakley

oakley norge deputy director of Design Yanta Lam

billig oakley 清晰度和保护性能极为出色

oakley baratas

oakley norge

oakley online shop 可以参考浏览

easylady

em mới update phần mềm TV lên PKG3.504GAA vào youtobe hay bị đơ máy và tự khởi động lại thế nhỉ
lúc chưa update còn bình thường
có ai bị như e và biết cách khắc phục không :-/

em mới update phần mềm TV lên PKG3.504GAA vào youtobe hay bị đơ máy và tự khởi động lại thế nhỉ
lúc chưa update còn bình thường
có ai bị như e và biết cách khắc phục không :-/
Gọi CSKH Sony hỏi thử xem bác

tuanreb

Active Member

Thiết đặt thông số hình ảnh của 42W804A như thế nào để xem phim tốt nhất vậy các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangdung1312

chúc mừng bác, em cũng vì bài review này àm em xúc em này cách đây 3 hôm, phải nói là chưa vọc đc nhiều vì cắm usb ổ cứng di động ko thấy phim phọt ở đâu mà chiếu, thứ hai là cái wifi direct có bác nào dùng đc chỉ cho em với, em chưa mày mò đc cách kết nối với con vaio của em vì ko bật đc wifi dỉect trên lap

mà iphone có kết nối mirror với sony đc ko nhỉ, qua wifi ấy ạ

Bên trên