Review Denon DHT-390XP...!

Map_34

Sau vài tuần tham khảm e đã quyết định mua em này , chơi tết vi vu , giá cả đẹp phải nói 10t200 tặng 1 dây optical 3m :) , a e đầu xuân ném nhẹ chút nhé :)

Trước tiên là mời em vào nhìn mặt...;;)

Sau đó lột đồ e ra...;))

Rồi tới đồ lòng cùa em kaka....8-}

Rồi đưa em lên giường ... nhầm ..lên giàn thôi :D:D:D

TỐI NAY VỀ DỌN DẸP LẠI DỐNG DÂY NHỢ RỒI ĐÓN GIAO THỪA <:p

Sẵn đây có vài thắc mắc với em nó a e giúp dùm nha :

+ Nút volume phía sau của thùng Sub , em nên vặn bao nhiêu là vừa ?
+ Nên để chế độ nào để xem phim hay nhất , nghe nhạc hay nhất ?
(MATRIX , THEATRE , HALL , CHURCH , CLASSIC , ......)
+ Dàn này có set volume được cho từng loa ko , vì e nghe hơi nhỏ , phải lên đến 40 nghe mới vừa :(

HAPPY NEW YEAR 2010 ALL FRIENDS​

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

Nhìn đẹp quá, sao ko post vào chuyên mục Những dàn mẫu @HDVietnam cho chuẩn luôn bác?

HD Beginner

Căn bệnh muôn thủa của những người thiếu hiểu biết, để tất cả 6 cái loa phía trước mặt...kk

Mấy hôm nay đi tết nhiều nhà, ai cũng khoe là mới mua dàn 5.1. Nhìn 1 cái thấy 6 loa trước mặt là chán ko buồn nói gì đến âm thanh với các bác luôn

3GS

Member

Bắn bằng gì mà hình out hết bạn ơi !

Mình cũng đang tham khảo dàn Deno 5.1 này. Bạn mua ở đâu vậy ?

Map_34

Căn bệnh muôn thủa của những người thiếu hiểu biết, để tất cả 6 cái loa phía trước mặt...kk

Mấy hôm nay đi tết nhiều nhà, ai cũng khoe là mới mua dàn 5.1. Nhìn 1 cái thấy 6 loa trước mặt là chán ko buồn nói gì đến âm thanh với các bác luôn

đừng vội kết luận thế ku cậu ah , chẳng thấy góp ý gì cho a e chỉ thấy lóc chóc thôi , cả đống dây còn chưa dọn nói gì la xếp và treo loa , ku cậu này chắc hiểu biết lắm đây hôm nào ghé cửa hàng cho mình ít kinh nghiệm nhé , welcome :-"

Bắn bằng gì mà hình out hết bạn ơi !

Mình cũng đang tham khảo dàn Deno 5.1 này. Bạn mua ở đâu vậy ?

mình mượn cái máy cùi chụp mà , mình mua của tầm nhìn số đó bro ah. giá cả hữu nghị nhé ( có lẽ rẽ nhất trong những cửa hàng mình đã đi tìm :( )

bộ này tôi nghe thử rồi, để xem phim thôi chứ nghe nhạc thì tệ lắm!mà phòng bác rộng bao nhiêu?bày công nhận đẹp thật, đang dùng Z5500 cũng máu bộ này mà phòng có 15m2 thấy ae bảo phòng nhỏ chả hơn là mấy nên thôi ^^ chúc mừng bác mua được bộ dàn ngon

Map_34

phòng em rộng đấy 4 x 8 nhưng là phòng ngủ , e lại thiết kế dàn nằm ngang nên chỉ tầm 16m2 , bác chơi bộ này thấy sang hơn sony đấy , e coi nhiều dàn sony rồi nhìn rock wa và ghét 1 nỗi là avr lại tích hợp cả dvd player nên e ko thích , nhà em là fan sony đấy nhưng vỏ loa sony lại = nhựa mới đau :((

Thôi bộ này đẹp trong tầm tiền rồi dọn dẹp dây nhợ và treo loa theo 5.1 rồi show hàng cho a e sau

thovanhim

Member

Em kết nhất cái kệ để bộ dàn của bác :) quá độc.
Nhưng theo em chắc bác kiếm cái kệ gỗ để nhìn cho nó nhẹ nhàng, nhìn cái kệ này hơi hầm hố quá bác à

ssonnui

em tưởng bộ denon màu vàng sáng chứ nhỉ
của bác lại là màu đen ??

manhthang

Huyền Thoại

phòng em rộng đấy 4 x 8 nhưng là phòng ngủ , e lại thiết kế dàn nằm ngang nên chỉ tầm 16m2 , bác chơi bộ này thấy sang hơn sony đấy , e coi nhiều dàn sony rồi nhìn rock wa và ghét 1 nỗi là avr lại tích hợp cả dvd player nên e ko thích , nhà em là fan sony đấy nhưng vỏ loa sony lại = nhựa mới đau :((

Thôi bộ này đẹp trong tầm tiền rồi dọn dẹp dây nhợ và treo loa theo 5.1 rồi show hàng cho a e sau

Sony fan mà bác chơi dàn Denon với màn hình Panasonic ;;)
Phòng ngủ thế này hoành tráng quá :D Phòng ngủ nhà em có mỗi cái Radio CD Sony cổ lỗ :))

chimenfr

Member

đúng như chủ thớt nói, vừa lóc chóc vừa xóc óc

Bác chủ thớt mua cái kệ khác đi. NHìn cái kệ chẳng hợp với nguyên cả bộ LCD , Audio nhà bác tí nào

E làm bộ này tết năm 2009 rùi,nay vừa tròn 1 năm.Bộ này xem film thì tuyệt,nghe nhạc thì tệ,thế mà mãi đến gần Tết năm nay e mới sắm đc cái HD Player vừa túi tiền,bác chủ thớt về chỉnh đc volume từng loa đấy,but nhớ chỉnh loa Center và 2 loa Surround lên hết cỡ nhé,hình như là +15 thì phải,vậy thì mới nghe rõ đc hết hiệu ứng đc.Have fun

tuanzs

Member

Ảnh bác chủ chụp cứ như là 3D ấy xem mờ mịt quá để mai em kiếm cái kính đeo vào xem nó có rõ không

Công nhận bộ Denon này hấp dẫn nhưng thấy các bác chê khả năng chơi nhạc của nó nên chua dám rước tại nhà em nghèo nên sợ lên đời lắm~:>~:>~:>~:>

kuboy

Bác chủ thớt mua cái kệ khác đi. NHìn cái kệ chẳng hợp với nguyên cả bộ LCD , Audio nhà bác tí nào

Bác này nói chí phải nè . Em nhìn cái kệ của bác thấy lạnh lạnh thế nào ấy ạ . Tiền làm đá với inox kia chắc = tiền thuê đóng cái kệ = gỗ cũng vuông thành sắc cạnh như vậy , nhưng em nghĩ cái kệ hơi cao thì phải @-)

HD Pro

Phòng ngủ mà bác xài Denon 390XP là đỉnh lắm rồi.
Phòng khách của em 40m2 mà em xài con này bị bà già chữi hoài!
Xem film hành động dập đùng đùng vỡ hết cửa kính!

betbeo

Em có ý kiến một chút mong các bác chỉ giáo:
-So với mấy bộ dàn liền của Sony thì rõ ràng là em này trông pro hơn. Nhưng theo em nghĩ việc mấy bộ dàn Sony tích hợp cái dvd player cũng không phải là chuyện tệ hại. Vì nó giúp người tiêu dùng thuận tiện hơn, chứ như bác mua bộ này rồi lại phải làm một em dvd player rời (dĩ nhiên nếu bác nói rằng bác chỉ xem phim HD thì em chịu. Nhưng theo em thấy ở thời điểm hiện tại, dvd vẫn chưa phải là đổ bỏ đi vì đa phần phim mới đều có dvd trước. Với cả còn bố mẹ già, con nhỏ có phải ai cũng hd được đâu)
-Thứ hai, các bộ dàn sony đều có cái khoản setup tự động cho loa (âm lượng, khoảng cách) còn bộ này mình phải tự chỉnh. Tất nhiên, nếu bác là pro thì tự chỉnh là chuẩn hơn, còn em ngu thì cái gì máy nó setup được chắc là tốt hơn).
-Em chỉ có ý kiến thế mong bác bỏ qua

Oh! Em cũng không thik mấy bộ dàn liền tích hợp DVD player. Chả hiểu tại sao nữa.

Map_34

Em có ý kiến một chút mong các bác chỉ giáo:
-So với mấy bộ dàn liền của Sony thì rõ ràng là em này trông pro hơn. Nhưng theo em nghĩ việc mấy bộ dàn Sony tích hợp cái dvd player cũng không phải là chuyện tệ hại. Vì nó giúp người tiêu dùng thuận tiện hơn, chứ như bác mua bộ này rồi lại phải làm một em dvd player rời (dĩ nhiên nếu bác nói rằng bác chỉ xem phim HD thì em chịu. Nhưng theo em thấy ở thời điểm hiện tại, dvd vẫn chưa phải là đổ bỏ đi vì đa phần phim mới đều có dvd trước. Với cả còn bố mẹ già, con nhỏ có phải ai cũng hd được đâu)
-Thứ hai, các bộ dàn sony đều có cái khoản setup tự động cho loa (âm lượng, khoảng cách) còn bộ này mình phải tự chỉnh. Tất nhiên, nếu bác là pro thì tự chỉnh là chuẩn hơn, còn em ngu thì cái gì máy nó setup được chắc là tốt hơn).
-Em chỉ có ý kiến thế mong bác bỏ qua

Hì , cám ơn bạn đã góp ý nhé :)Mình cũng chưa đầu tư HD mà vẫn xem = dvd đấy , theo mình nghĩ thì 99% gia đình viet nam bèo lắm thì cũng co dvd rồi còn gì :). Có dvd rồi nên mới đầu tư qua âm thanh .Dàn máy nào cũng có phần equalizer có sẵn và phần tự cài đặt bạn ơi , bạn ko biết thì có thể search gú gồ mà ;))
Mình quyết định mua con này cũng vì cái ampli rời của nó đấy , thùng sub thì đẹp roài , còn loa main va surrond nhìn chưa pro lắm ( giống loa vi tính quá :eek:3 ) sau này bạn có thể thay thế loa con mà chẳng cần nâng cấp ampli nữa chỉ cần để ý chút thông số cho phù hợp giữa loa va ampli thôi.
Xưa giờ gia đình kết sony lắm nhưng có 2 điều làm mình nhùng
1 . Gía thành cao
2 . Sản phẩm của Sony giống cái đồng hồ đếm ngược , bọn kỹ sư japan tính toán quá hay nên ngay cà dân nó cũng ngại xài sony đấy :(

Bên trên