Review Denon DHT-390XP...!

vietrung

Active Member

lan806

Well-Known Member
Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

Oặc, em nó giá thế thật hả bác? :x
Mẻ này là tương lai em lại sáng lạn trở lại rồi :))

he he, cái của mình đắt thì cái khác cũng đắt mà, hôm trước định đưa tiễn em 607 lên đường để đón em khác, nhưng 1 cậu tới xem lại vẫn lấy giá hàng lướt của 6 tháng trước. Mình mà bán thì ốm nặng, nên thôi vậy.

lehoang40

Dàn này nghe nhạc, xem phim, karaoke chết hợp ngon lành không anh em. Góp ý tí nhé. Em nó muốn cả 03 yếu tố này luôn. Nếu con này hem ổn anh em góp ý con nào đc cả ba tiêu chí trên. Điểm của 03 tiêu chí là 07/10. Giá tiền tầm <=12tr.

Thanks anh em nhiều,

Bác ghép nghe nhạc và xem phim thì tạm chấp nhận được, còn chen cái vụ karaoke vào e rằng impossible mission........:))
Giá Dollars lên quá nên hàng audio lên theo, cái khổ này sẽ kéo theo cái khổ khác.....:)

training

Well-Known Member

Giá $ lên cao quá nên giá bán hàng lướt cũng phải lên theo mà thôi (tất nhiên người mua chả ai muốn thế đâu ạ)

Map_34

Dàn này nghe nhạc, xem phim, karaoke chết hợp ngon lành không anh em. Góp ý tí nhé. Em nó muốn cả 03 yếu tố này luôn. Nếu con này hem ổn anh em góp ý con nào đc cả ba tiêu chí trên. Điểm của 03 tiêu chí là 07/10. Giá tiền tầm <=12tr.

Thanks anh em nhiều,

denon 390 xem phim 10/10 nghe nhạc thì theo mình nếu nguồn nhạc hay file nhạc ok thi nghe cũng 9/10 bác ah. Còn chức năng karaoke thì mình chưa thử vì cảm giác dàn này ko thích hợp để karaoke , tốt hơn nên mua 2 con BOSE rời và ampli rời để hát thì hay hơn bạn ah

ps : USD lên giá thì giá nó lên vậy thôi chứ giá gốc nếu tính ra USD cũng vậy ah

ducbixmac

Mình cũng đang định lấy con 390xp này setup thêm karaoke. Ko biết phải thiết kế thế nào nữa, các bác chỉ zùm với

haohanluongson

Active Member

Có pác nào biết cách setup để 390XT nghe nhạc hay hơn ko, nói thật chứ mình đã thử nhiều cách nhưng mà con này nghe nhạc chán quá, nó cứ ù ù nghe nặng đầu thật đấy. Mà có nên thay dây loa cho nó ko nhỉ, có nên mua dây loa xịn ko các pác

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Có pác nào biết cách setup để 390XT nghe nhạc hay hơn ko, nói thật chứ mình đã thử nhiều cách nhưng mà con này nghe nhạc chán quá, nó cứ ù ù nghe nặng đầu thật đấy. Mà có nên thay dây loa cho nó ko nhỉ, có nên mua dây loa xịn ko các pác

Em xin thưa với bác là cái giải pháp hữu hiệu và ít tốn kém nhất để nghe nhạc hay trên con 390XP đó là... đầu tư 1 dàn 2 kênh riêng bác ạ :)

Map_34

Vặn nút setup phía sau thùng sub vừa vừa thôi bạn ah. để lớn xem phim thì hay nhưng nghe nhạc ù là phải rồi , mình vẫn nghe thấy cũng ổn mà , wan trọng là nguồn nhạc nữa nhé , file mp3 thi kiếm thằng nào chuẩn bit rate 160kbps hay 320kbps thì sẽ chất lượng hơn 128kbps đó bạn , mình nghe nhạc hd thì đã là âm thanh DTS rồi ko chỉnh chọt gì nữa , còn nghe nhạc thường thì để Matrix hoặc Stereo tùy nguồn nhạc :)

ultramantiga

Hiện thời trong phần chỉnh âm lượng cho từng loa ,có phần chỉnh DD và DTS,em thấy nó có mức từ 0 đến 10dB,vậy nên chỉnh sao cho phù hợp,em hỏi mấy người về cái này rồi mà ko ai biết nên pót lên đây để hỏi mọi người,mong mọi người giúp em..Thanks.

Map_34

bạn tăng đến 5 thôi , theo mình nghĩ thì nó giống như tăng hiệu ứng âm thanh vậy đó .

mars_huce

Các bác ơi cho em hỏi, em có ý định đầu tư để xem phim HD. Về khoản này thì em mới tìm hiểu nên hầu như chả biết gì nhiều. Hiện nay em đã mua 1 HD player COEX CMC-M052; 1 HDD 1,5 TB và phát trên con TV LCD samsung HD ready. Em muốn đầu tư 1 bộ loa, tìm kiếm trên mạng thì nghe thấy mọi người đánh giá khá cao dàn Denon 390XP này và cũng phù hợp với khả năng kinh tế. Em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em ở Hải Phòng thì có thể mua ở đâu uy tín và kèm theo cả lắp đặt và hiệu chỉnh luôn chứ em hoàn toàn mù tịt về khoản âm thanh này.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác!!! :D

Dune Lite 53D kết hợp với Denon 390xp này có hay ko các bro? xin chỉ giáo cho e với! Nghe nói Thằng Denon hay bị lỗi lắm phải ko các bro? mong các bro cho e xin tí ý kiến để xem có nên múc e này hay e Onkyo S3300! thankss

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Dune Lite 53D kết hợp với Denon 390xp này có hay ko các bro? xin chỉ giáo cho e với! Nghe nói Thằng Denon hay bị lỗi lắm phải ko các bro? mong các bro cho e xin tí ý kiến để xem có nên múc e này hay e Onkyo S3300! thankss

Bị lỗi treo máy là con Denon 1311XP cơ. Con 390XP này chưa thấy ai report lỗi gì cả bác ạ :D

Bên trên