Review Denon DHT-390XP...!

burin3006

Ðề: Review Denon DHT-390XP...!

cái kệ bác làm rộng rãi thoải mái nhưng nhìn vào thì thấy hơi trống.

mars_huce

Các bác ơi cho em hỏi, em có ý định đầu tư để xem phim HD. Về khoản này thì em mới tìm hiểu nên hầu như chả biết gì nhiều. Hiện nay em đã mua 1 HD player COEX CMC-M052; 1 HDD 1,5 TB và phát trên con TV LCD samsung HD ready. Em muốn đầu tư 1 bộ loa, tìm kiếm trên mạng thì nghe thấy mọi người đánh giá khá cao dàn Denon 390XP này và cũng phù hợp với khả năng kinh tế. Em muốn nhờ các bác tư vấn giúp em ở Hải Phòng thì có thể mua ở đâu uy tín và kèm theo cả lắp đặt và hiệu chỉnh luôn chứ em hoàn toàn mù tịt về khoản âm thanh này.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác!!! :D
Bác nào ở Hải Phòng giúp em với ah! O:)O:)

Mubaohiem

Member

Các bác cho em hỏi với ạ: Em dùng Xtream pro với dàn Denon xp390 nhưng không ra được 5.1 (vẫn phim đó và clip đó - em đã xem với cái đầu Xtream pro trước thì ra 5.1, chỉ khác là lần nay em dùng dây optical khác) có khi nào lỗi tại dây optical không ạ, các bác giúp em với, xem phim HD mà có 2.1 chán quá. Tks các bác.

Chivan

Active Member

Dune Lite 53D kết hợp với Denon 390xp này có hay ko các bro? xin chỉ giáo cho e với! Nghe nói Thằng Denon hay bị lỗi lắm phải ko các bro? mong các bro cho e xin tí ý kiến để xem có nên múc e này hay e Onkyo S3300! thankss

Bác có nhầm với con khác không chứ con này em dùng hơn 1 năm rồi có lỗi gì đâu

alibobo33

Chào các bác! Em có vấn đề cần các bác chỉ bảo giúp với đây, số là em tậu "bé" 390XP này từ trước tết Con Mèo còn Tân (hehe) ở Techland, chả có gì để phàn nàn về em nó cho đến 1 ngày gần đây em nó phát bịnh từ chuyện cái điều khiển bị liệt, muốn chỉnh gì trên máy là phải chạy đến mà bấm. Sự vụ típ theo là cái nút nguồn bị vô hiệu hóa, bấm thế nào cũng vẫn là cái viền đỏ, ko xì trét gì cả vì cũng bít máy móc bị treo tí là bình thường. Em đã gọi cho anh em kỹ thuật của Techland, kể bịnh tật em nó là thế (nhà em xa nên ko mang qua cửa hàng được) các bác ấy cũng hướng dẫn cách reset lại máy và kiểm tra tín hiệu của điều khiển rất tận tình. Máy lại bật được, loa kêu ùng oàng như chưa có chiện gì xảy ra, điều khiển vẫn phát tín hiệu bằng cách thử với di động nhưng vẫn phải bấm bằng tay vì "thằng nhỏ nói thế nào cũng ko nghe". Haizzz...Các bác chỉ em cách nào để cái điều khiển nó hoạt động được bình thường và cân chỉnh âm thanh trong căn phòng 18m2 với các thông số như thế nào để đạt hiệu quả âm thanh tốt nhất với?! Xin chân thành cảm ơn!!!

longmq1978

Tình hình là cái AVR390 của em sau khi hết hạn bảo hành 1 tháng thì lăn đùng ra chết rồi, dù có test loa cũng không thấy có bất cứ tín hiệu gì.
Theo kiểm tra sơ bộ của nhân viên kỹ thuật Anhduy Audio thì là hỏng board giải mã tín hiệu Digital.
Đành phải chờ đợi vậy.

i_am_gulo

Hiz, con denon DTH 390 của em giờ tự nhiên cục sub tịt ngòi, cái đèn tín hiệu đằng sau nó cứ nháy nháy, kêu tẹt tẹt như kiểu bị mô ve vậy, có bác nào bị thế chưa ạ, em nghĩ chắc nó bị ẩm, chả biết làm thế nào, chắc có điều kiện vác ra hàng sửa vậy, chia sẻ với các bác. Em nì được cái xem phim ko hải nghĩ, giờ em nó tịt, xót

thebatuoc

Active Member

Hiz, con denon DTH 390 của em giờ tự nhiên cục sub tịt ngòi, cái đèn tín hiệu đằng sau nó cứ nháy nháy, kêu tẹt tẹt như kiểu bị mô ve vậy, có bác nào bị thế chưa ạ, em nghĩ chắc nó bị ẩm, chả biết làm thế nào, chắc có điều kiện vác ra hàng sửa vậy, chia sẻ với các bác. Em nì được cái xem phim ko hải nghĩ, giờ em nó tịt, xót

Chắc bị hư cái nguồn điện rồi bác ơi!!! Đem ra chỗ sửa điện tử thay cho bạn. Khoản 200k.Hic:((

Map_34

xin chia buồn với bạn =:) chắc là xem phim.....quá công suất của e nó rùi ;) , nói zui thôi chứ chắc là bị con gì cắn dây hay mất dây mát đấy bạn kiểm tra lại đã rồi hãy đem ra tiệm , mình cũng vừa bị died 1 con font trái đây đem ra tiệm sữa hết 90k giờ đem về loa trên cùng nghe rè rè :(( đôi khi lúc có tiếng lúc ko có tiếng nữa , buồn ghê .

Còn 1 chuyện nữa là dạo này mỗi lần mở ampli lên tự nhiên nó nhảy loạn xạ lên , ko biết remote gần hết pin có ảnh hưởng gì ko ? các pro cho em hỏi là có cách nào reset setting của ampli denon 390 xp này ko xin giúp dùm , thanks ;;)

dmh

xin chia buồn với bạn =:) chắc là xem phim.....quá công suất của e nó rùi ;) , nói zui thôi chứ chắc là bị con gì cắn dây hay mất dây mát đấy bạn kiểm tra lại đã rồi hãy đem ra tiệm , mình cũng vừa bị died 1 con font trái đây đem ra tiệm sữa hết 90k giờ đem về loa trên cùng nghe rè rè :(( đôi khi lúc có tiếng lúc ko có tiếng nữa , buồn ghê .

Còn 1 chuyện nữa là dạo này mỗi lần mở ampli lên tự nhiên nó nhảy loạn xạ lên , ko biết remote gần hết pin có ảnh hưởng gì ko ? các pro cho em hỏi là có cách nào reset setting của ampli denon 390 xp này ko xin giúp dùm , thanks ;;)

Của em mới bật lên thì nó hoạt động sau khoảng 15-20 phút thì nó tắt, đèn tín hiệu màu đỏ. Muốn cho nó hoạt động thì tắt công tắt bật lại mà cũng chỉ hoạt động 15-20 phút như ban đầu thôi.
Như thế có phải nó yếu không vậy :(

Transformer

Member

Bro xem nguồn điện cấp cho receiver có đủ ko ?! theo tớ thì có thể điện yếu nên receiver ko lên đc.

dmh

Mình nghĩ không phải do điện yếu. Vì cắm qua ổn áp mà sụt điện là biết.
Các loa nghe ngon lành hết có mỗi cục subwoofer 13kg là không phát thôi.

alibobo33

Vấn đề không nhận tín hiệu từ điều khiển bộ 390xp của em vẫn chưa giải quyết được, dù đã cất công mang nó đi 200km lên Techland. Các cậu bên đó nói đã thay mắt nhận tín hiệu, em mang về dùng yên ổn chưa được 1 tuần lại bệnh cũ tái phát, nản quá ko mang lên nữa, mất công chạy ra chỉnh tay vậy :((

Em cũng đang dùng dàn này đc 1 năm 2 tháng rồi. Gần đây em có để ý thấy có 1 hiện tượng hơi lạ ở em nó như thế này:
+Bình thường bật nút ON/Stand by lên sẽ có tiếng kêu tạch 1 cái rồi đèn nó sẽ chuyển từ đỏ sang vàng ngay. Thời gian gần đây khi em bật nút nó phải chờ tầm 15 giây mới kêu tạch 1 phát rồi đèn mới chuyển từ đỏ sang vàng. Em ko rõ tại sao lại có độ trễ như vậy các bác nhỉ? Bác nào biết giải thích dùm em phát xem có phải đó là bệnh tật gì ko :D

Bên trên