REVIEW : GIẢI PHÁP PHÒNG CHIẾU 3D DLP - CÔNG NGHỆ GIẢI TRÍ VÀ GIÁO DỤC

sonytn

Các Bác chỉ em xem 3d với bộ comle pc core ie-2120,card GT430,xem với Stereoscopic player+máy chiếu sonic512ddau62 phát imax18+màn chiếu+kinh GETD GL100.mua về rồi không biết xem thế nào mong các bác chỉ giúp em voi.

crazyboy1304

Moderator
Ðề: REVIEW : GIẢI PHÁP PHÒNG CHIẾU 3D DLP - CÔNG NGHỆ GIẢI TRÍ VÀ GIÁO DỤC

bạn gõ chính xác tên máy chiếu nhé

sonytn

Các Bác chỉ em xem 3d với bộ comle pc core i3-2120,card GT430,xem với Stereoscopic player+máy chiếu viewsonic5126+đầu phát imax18+màn chiếu+kinh GETD GL100.mua về rồi không biết xem thế nào mong các bác chỉ giúp em voi.

sonytn

Các Bác chỉ em xem 3d với bộ comle pc core i3-2120,card GT430,xem với Stereoscopic player+máy chiếu viewsonic5126+đầu phát imaxi18d+màn chiếu+kinh GETD GL100.mua về rồi không biết xem thế nào mong các bác chỉ giúp em voi.

sonytn

Các Bác chỉ em xem 3d với bộ comle pc core i3-2120,card GT430,xem với Stereoscopic player+máy chiếu viewsonic5126+đầu phát imaxi18d+màn chiếu+kinh GETD GL100.mua về rồi không biết xem thế nào mong các bác chỉ giúp em voi.

giúp với các bác ơi

Giải pháp phòng chiếu 3D DLP ,à chụp ảnh thì dính 2 máy chiếu.. giải thích thì chẳng hiểu gì cả... đọc thấy mệt chết dc..hic cũng thank 1 cái

BCMCM

Member
Bác chủ cho em hỏi tí, phòng chiếu như hình demo của bác thì hết khoảng bao nhiêu tiền thế?

cttoan

phòng chiếu phim tuyệt thật bác chủ ạ

kcdhmc

rất nhiều người hỏi mà không ai trả lời@@

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Re: REVIEW : GIẢI PHÁP PHÒNG CHIẾU 3D DLP - CÔNG NGHỆ GIẢI TRÍ VÀ GIÁO DỤC

Dòng máy chiếu 3D DLP này phải dùng PC , độ phân giải thấp 800x600 nên đầu Imax 3D không dùng được. Cài soft PowerDVD , sau đó vào setting kích hoạt chế độ 3D của Nvidia. rồi xem phim 3D SBS hoặc 3D Bluray

tquanghuy

Lỡ chơi đến mức này rồi mà xài máy chiếu Optoma HD66/67 thì hơi nữa vời nhỉ? sao không mần luôn PT-AE7000EA hay nhập môn dVision-30-1080p luôn nhỉ?

Eric Huy Trần
-------------

crazyboy1304

Moderator

Vì thời điểm viết bài nhé lúc đó là năm 2010, trên thị trường chỉ có Optoma. Còn ở lúc này thì có rất nhiều em như Sony,Panasonic,Espon,...

nqquynhanh

Chào mọi người,

Mình định mở topic mới cho câu hỏi của mình nhưng chưa đủ 20 bài viết nên xin phép được hỏi ở đây. Hi vọng Mod sẽ không xóa bài.
Câu hỏi của mình là nhờ mọi người tư vấn để chuẩn bị đủ phần cứng tối thiểu để xem phim 3D tại nhà. Ghi chú thêm: mình ở Hà Nội.

Mình mới mua một máy chiếu (Acer X1110). Ban đầu định dùng để dạy học và xem phim 2D (chiếu lên tường sơn trắng) thôi; nhưng khi nhìn lại mới thấy máy chiếu có chức năng chiếu 3D (có logo Nvidia 3D Vison Ready; DLP 3d Ready). Mình mới nảy ra ý định hay là setup một hệ thống 3D ĐƠN GIẢN, TỐI THIỂU để thỉnh thoảng xem phim 3D tại nhà.

Do mình chưa có kiến thức gì về setup hệ thống 3D nên muốn hỏi vài điều sau đây:

1. Mình dùng kính 3D Polarized reaID được không?
2. Mình chiếu phim lên tường (sơn màu trắng) thay vì màn chiếu thì được không? :D
3. Hiện tại mình mới có máy chiếu. Vậy mình cần có phần cứng tối thiểu gì nữa? Mình còn có laptop Dell Latitude và iPad 3 => có tận dụng được không? :D

Mong mọi người tư vấn giúp. Mình xin cảm ơn trước.

nqquynhanh

Mình xóa bài trùng.

Chỉnh sửa lần cuối:

lykimlong

Member

mình có 1 PC gắn cảd đồ họa hỗ trợ 120hz,và 1 máy chiếu view cũng hỗ trợ 120hz,mua để làm phòng 3D tại gia , nhưng tinh chỉnh hoài mà ko lên đc 120hz. pác có thể hướng dẫn cụ thể cho mình đc ko? Thanks pác nhiều

crazyboy1304

Moderator

bạn vào setting của card đồ họa chọn tần số quét lên 120hz.

gatobibi

Các bác cho em hỏi chút là em HD33 nó không sáng bằng con HD67 thì có nên xúc không nhỉ? Nhu cầu của em 2D là chính, 3D là phụ và với budget dưới 40 triệu thì nên dùng em nào? màn gì(màn cuộn), kính gì(4 cái)? Cám ơn các bác trước.

Bên trên