[Review] HDD Seagate Expansion USB 3.0 5TB External khủng long cho dân chơi HD

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: [Review] HDD Seagate Expansion USB 3.0 5TB External khủng long cho dân chơi HD

Mình nhận thấy windows server 2012 copy nhanh hơn windows server 2008 khá nhiều.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [Review] HDD Seagate Expansion USB 3.0 5TB External khủng long cho dân chơi HD

Mình cũng mua 1 em này , dòng này box cực lởm, tháo ra cắm Hdd khác là không nhận luôn, xác định mua về chỉ dùng HDD thôi
Cắm con khác vào vẫn ok mà anh?

ngdhieu

Well-Known Member

Nếu đồng bộ thì mình thấy ổ này chép cũng ổn mà bác ngdhieu? Tốc độ qua USB 3.0 tầm 100MB/s, có khi lên 130MB/s nữa đấy. :D
Liệu gỡ ra gắn qua cổng Sata hay USB 3.0 của Orico cao hơn kg?

Mình cũng không rõ nữa bác ạ. Lúc ở nhà chép thử 30GB phim thì nó chép vù vù, tốc độ 100MB/s suốt.
Nhưng lúc giao qua cho bác Thi nhờ chép 4TB nhạc lossless vào thì ông ấy kêu quá trời vì lúc đầu thì nhanh, chừng 1, 2 tiếng sau nó cứ chậm dần và xuống còn 20MB/s, ông ấy phải Cancel rồi chia ra từng gói nhỏ để chép....
Cho nên vụ chép nhanh chép chậm phải chép rất nhiều mới để ý thấy, chỉ 100GB hay 200GB chắc chả thấy gì đâu....

Vando

Well-Known Member

Có bác nào dùng em này với Popcorn C200 chưa?
C200 của mình không nhận ổ này.

khunglongbu

Well-Known Member

Có bác nào dùng em này với Popcorn C200 chưa?
C200 của mình không nhận ổ này.
Thử qua 1 dhp khác coi sao bác, ko dc nữa thì thử chia ổ 5TB này thành 2,3 ổ nhỏ coi sao.

Mình đang dùng con Dune HD102 vậy ko biet Seagate backup plus 5tb có nhận dc ko vay may bac.?

Trước có mua con 3Tb ship từ amazon về, ban đầu về xài cũng ngon lành lắm, nhưng chưa được 1 năm thì nó die, hiện tượng khởi điểm là load dữ liệu khá lâu, sau đó nhìn được nhưng đọc ko nổi, ổ cứng thì quay ko kêu gì, đèn ổ cứng thì chớp liên tục, ko remove hardware được mới chết, shutdow windows cũng bị nó chặn làm máy ko tắt được... đau đớn thiệt vì chả biết đem đi đâu bảo hành, đành tháo ruột gan nó ra chơi. Thử gắn 1 con khác vô board của nó thì cũng xài được, từ dạo ấy là hết mê seagate luôn ^_^

Con Seagate backup plus 5tb "hbinhshop" con hang ko?

Seagate Backup Plus 5tb giá thời điểm này là bao nhieu vay Bình?

atc128

có hàng western My book không :)

meocon

Well-Known Member

bác ko nhập ổ gắn trong a :) , đang cần 5tb 6tb gắn trong hàng xt

Lê Huỳnh

Well-Known Member

-Hiện nay các hàng xách tay SG hoặc WD đều ko được bảo hành toàn cầu hơn 1 năm nay. Hàng mình bán ra chỉ bảo hành trách nhiệm và bao test 1 đổi 1 trong 1 tháng. Hàng chính hãng SG tại VN được BH 1 năm và WD được BH 3 năm. Hàng chính hãng là phải có tem hoặc phiếu BH chính hãng của các nhà phân phối Ánh Minh Cường, Viscom, Pextrolimex, Digiworld ...
-Còn các hàng xách tay mà được BH 3 năm tại các cửa hàng là do họ tự đứng ra BH thôi , họ sẽ gửi ra nước ngoài BH hoặc kiếm ổ cũ khác tương đương để đổi sang. Thường các hàng này sẽ có giá bán bằng hàng xách tay + 300k để được BH 3 năm (tại nơi bán ra)

Bác làm quả BH 3n + 300k đê.... hi.......... up phụ bác...

tatam

Well-Known Member

Ổ bên trong Seagate 5TB External USB này là loại gì vậy bác chủ, có thể biết đc model của nó ko?

hbinhlove2003

Well-Known Member

Ổ bên trong Seagate 5TB External USB này là loại gì vậy bác chủ, có thể biết đc model của nó ko?
Seagate luôn nha bác

holmes

Member

Bác cho e hỏi là với nhu cầu cá nhân, chỉ lưu phim, thỉnh thoảng copy để lưu thì nên mua loại nào ạ? :D

Bên trên