(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

mdang84

Member
Sau khi rước e nó xong với giá 9tr4- tặng kèm thùng bia Saporro ^^_ , hì hục lắp ráp TV gắn lên tường (tự khoan tường gắn lun cho rẻ :D , mua cái khung thép nguyên khối nặng trịch chắc chắn 170k, chứ thằng ráp TV báo giá khung sắt mỏng mà 400k rồi @_@) thì e vọc sơ e nó review vài dòng cho ae tham khảo, tại thấy dòng này chưa có review.
Tất cả hình ảnh e chụp bằng con ip4 cùi bắp trong điều kiện thiếu sáng (phòng ngủ lúc 23h khuya, chỉ mở đèn ngủ @_@, do máu quá ko chờ tới sáng để chụp review đc)
Hình ảnh e nó trong thùng :

Hình ảnh độ dày mỏng của máy + viền :

Sau khi bê ra để tạm trên ghế nhựa & cắm cáp SCTV vào :D

Nhà e xài cáp âm tường, chia 6 TV (nhưng mới xài có 3 cái), có gắn bộ khuếch đại để giảm nhiễu, đánh giá e nó xem ok nếu ngồi xa 3,5m; đứng gần thì đương nhiên thấy mờ do độ phân giải THC kém rùi, nhưng nói chung THC mà xem 40" thì ok, ko bị hột hay có lớp sương mờ như Samsung, ae tham khảo hình e chụp để tự đánh giá thêm cho khách quan. E này có góc nhìn cực rộng, xéo 2 bên trái phải hay ngồi thấp hơn TV cả mét vẫn thấy rõ nét, ko mờ đi tí nào khi so với nhìn trực diện, quá good:

Đặc biệt dòng LED Toshiba có chức năng "Super Live" xem THC ko bị lùn hình rất độc đáo, ko bị mất rìa màn hình mà nhân vật ko bị lùn như mấy TV khác (TV khác mún ko lùn thì phóng to ra thì 4 góc bị mất hình). Cái này mình rất tâm đắc, các bạn xem hình mình chụp thấy logo nah2 đài còn nguyên xi mà hình người đúng tỷ lệ, ko bị lùn

Test chức năng "Super Live" hạn chế tình trạng lùn hình khi xem THC, rất hiệu quả :

Lúc bật Super Live:

Lúc tắt Super Live (để chế độ 16:9 thông thường):

Còn chức năng xem phim USB thì quá tuyệt, hỗ trợ tất cả định dạng HD 1080p thông dụng trên internet chia sẻ download về, sub rời font tiếng Việt hoàn chỉnh, đọc được sub .srt + .ass ok, (mình chỉ mới test 2 định dạng này=> mà 2 loại này là quá đủ) font chữ to rõ chứ ko bé tí như mấy thằng Sharp hay Samsung . Hình ảnh xem USB thì khỏi bàn, ko bị giật hay nhòa hình j cả nhé, film action xem cực mướt. Nhưng vẫn kém LG ở chỗ ko chỉnh j cho phụ đề cả ( font lớn nhỏ hoặc vị trí sub)

Nghe nói e này xem film HD chuẩn DTS hỗ trợ xuất DTS qua cổng optical cho dàn ngoài giải mã lun, tiếc là e chưa mua dàn AIO để test chức năng này. Mới nghe loa TV thôi đã thấy phê rùi, đang cân nhắc có cần mua thêm dàn AIO hay ko thui (tại để phòng ngủ mà). Bass rất ấm & chắc, ko rè khi mở lớn, treble thanh ko gắt tai. Toshiba thì vô địch về âm thanh loa TV kèm theo rùi, chưa thấy thằng nào wa đc khoản này.

Sau khi e gắn khung thì e nó hơi bị đẹp khi tháo chân đế :

Test độ hở sáng thì hầu như ko thấy lọt tí ánh sáng nào (ko bít được bao lâu :( ), nhưng mới đầu như vậy là ok, rất thích hợp bác nào mún để TV ở phòng ngủ do phòng ngủ tối rất dễ thấy hở sáng) ko như LG thì hở sáng là bệnh kinh niên. Buổi tối mà tắt đèn xem film thì e này rất ok, xem film wide thì 2 dải màn đen trên dưới rất đen, ko gây khó chịu như mấy cây bị hở sáng
Tấm này có đèn ngủ :

Tấm này tắt hết đèn (ko thấy cái khung TV lun, chỉ thấy mỗi dòng chữ ko có tín hiệu + cái đèn LED hiển thị nguồn, ko hề có tí ánh sáng nào lọt ra) :D :

Tóm lại : E này rất đáng để mua trong tầm tiền 9tr & quá xứng đáng với tính năng máy mang lại cho người dùng

P/S: ko hề có ý PR cho Toshiba nhé, chả wa là thấy nó quá ngon trong tầm tiền nên viết review cho ae tham khảo để so sánh với các hãng TV khác để có thêm lựa chọn thôi :D
Ai biết cách kiểm tra số giờ sử dụng thì chỉ mình nhé, ko test e này theo cách trên forum đc

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member
Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

hàng toshiba rất tốt :D,nhưng tivi LCD CCFL có nhược điểm là khi điện yếu hay tín hiệu kém sẽ có hiện tượng nháy hình :D

viettoanhp

Well-Known Member

con này so với 40 " Sharp LC-835M thì liệu có bằng ko ạ

Thanks bác, bài review rất chi tiết!
Bác cho em hỏi luôn là con này có Refresh Rate chỉ 50Hz, khi xem các pha hành động nhanh, hoặc xem bóng đá, có bị hiện tượng bóng ma không ạ?

mdang84

Member

con này so với 40 " Sharp LC-835M thì liệu có bằng ko ạ
hic sao so sánh hàng phổ thông với àng cao cấp đc bạn, chả khác j hỏi SHi chạy ngon bằng wave ko ah :D
Thanks bác, bài review rất chi tiết!
Bác cho em hỏi luôn là con này có Refresh Rate chỉ 50Hz, khi xem các pha hành động nhanh, hoặc xem bóng đá, có bị hiện tượng bóng ma không ạ?
xem bình thường, chả thấy bóng ma j ráo
ghét nhất Samsung là coi THC lúc nào cũng có cái màn sương mờ mờ rất kì, ko nét như khi xem USB, mà samsung dòng phổ thông rẻ tiền thì font sub rất là nhỏ

kforhai

Member

tivi Toshiba xem THC thì ổn hơn SS và LG là cái chắc rồi vì nhà mình cũng có cái LCD 32" coi rất ok. mình thích nhất ở con LED Toshiba này là hầu như không thấy hở sáng tí nào. còn con LG 42LM6200 nhà mình hở sáng 2 góc rất khó chịu nhưng đành vậy vì nó là bệnh kinh niên mà...

mừng bác co tivi mới xem Tết :D

HÌ, thank bác chủ nhiều. Em đang phân vân con này với LG LS4600. Theo bác thì con nào good hơn nhỉ? Nhu cầu của em là xem phim qua HDD, hoặc kết nối với Lap/ Smartphone để chơi game là chính. Tất nhiên càng rẻ càng tốt.

phucluong

Active Member
Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

HÌ, thank bác chủ nhiều. Em đang phân vân con này với LG LS4600. Theo bác thì con nào good hơn nhỉ? Nhu cầu của em là xem phim qua HDD, hoặc kết nối với Lap/ Smartphone để chơi game là chính. Tất nhiên càng rẻ càng tốt.

LS thì đắt hơn nhưng mình nghĩ bạn nên chơi Toshiba thì hơn

vinh do

Active Member
nhớ không lầm thì chủ thớt thích ss mà?:D.chúc mừng có tv mới hen

kforhai

Member

mình nghĩ pác nên làm con Toshiba giống này đi vì con LS4600 hở sáng nhiều lắm và xem THC cũng không đẹp bằng.

mdang84

Member
Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

nhớ không lầm thì chủ thớt thích ss mà?:D.chúc mừng có tv mới hen
mình nhắm e LG 42LS4600 trước bạn ui, mà thấy nó ỗi nhìu, hở sáng, loa ko hay , ko xuất DTS được nên quyết định lấy e này
đến giờ vẫn thấy là qđ đúng đắn :D
chúc mừng năm mới mọi người !!!!!!!!!!

mdang84

Member

LS thì đắt hơn nhưng mình nghĩ bạn nên chơi Toshiba thì hơn

mình nghĩ pác nên làm con Toshiba giống này đi vì con LS4600 hở sáng nhiều lắm và xem THC cũng không đẹp bằng.
chuẩn ko cần chỉnh, LG thì to hơn tí nhưng xem HDD thì ko support DTS qua optical nhé, với lại rất hở sáng (99% là bị hở sáng)

leesang

Well-Known Member

Tầm giá này em tos này mình đã test tại siêu thị so với các hiệu khác thì nó lợi thế hơn hẳn. Nếu xem cáp nhiều thì nên chọn tos. Hình nó kg bị lùn rất phù hợp với người có tuổi

hilo

Cho em hỏi tsb có phải dòng PS cao hơn PU phải không ạ?

vinh do

Active Member
Re: Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

mình nhắm e LG 42LS4600 trước bạn ui, mà thấy nó ỗi nhìu, hở sáng, loa ko hay , ko xuất DTS được nên quyết định lấy e này
đến giờ vẫn thấy là qđ đúng đắn :D
chúc mừng năm mới mọi người !!!!!!!!!!

quyết định như dậy là chuẩn rồi...:D

nvngoc1986

Active Member

Đặc biệt dòng LED Toshiba có chức năng "Super Live" xem THC ko bị lùn hình rất độc đáo, ko bị mất rìa màn hình mà nhân vật ko bị lùn như mấy TV khác (TV khác mún ko lùn thì phóng to ra thì 4 góc bị mất hình). Cái này mình rất tâm đắc, các bạn xem hình mình chụp thấy logo nah2 đài còn nguyên xi mà hình người đúng tỷ lệ, ko bị lùn
Mình chả tin cái này ... 4:3 ra 16:9 mà không bị dẹt hình ...dù thuật toán gì đi chăng nữa

hilo

Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

đúng đó bác/ làm con PS thì viền dưới mỏng hơn so với PU.

Cám ơn bác!

Nhân tiện các bác thạo Tos cho em hỏi thêm 2 con 40PS20 và 40 PS200 thì con nào hơn ạ? Em đọc spec thấy cũng na ná nhau mà siêu thị bán con 40PS20 cao hơn chút?

Bên trên