(Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Ðề: Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Mình xin bổ sung thêm, không biết có xuất được DTS ra cổng quang không, vì mình không có đồ thử, còn xem bằng tivi thì không có tiếng khi đọc phim có DTS! à mình thử cả em Sharp 40LE430 thì thậm chí còn không đọc được cả định dạng mkv, buồn thê thảm luôn!

bkhdhunter

Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Bác mdang84 cho hỏi bác dùng font gì cho file phụ đề tiếng Việt srt vậy ah? Em xem trên con PX200 toàn bị lỗi font tiếng Việt.

AX:-O Sao kỳ vậy, PX200 là Smart TV, còn cao cấp hơn cả PU200 mà. Bác xem film nào cũng bị lỗi TV hay chỉ 1 vài film vậy?
Chả là e đang tính lấy con này mà.

leesang

Well-Known Member

Mình xin bổ sung thêm, không biết có xuất được DTS ra cổng quang không, vì mình không có đồ thử, còn xem bằng tivi thì không có tiếng khi đọc phim có DTS! à mình thử cả em Sharp 40LE430 thì thậm chí còn không đọc được cả định dạng mkv, buồn thê thảm luôn!

Dts thì xuất qua optical. Nếu mua dàn lg cỡ 4- 5tr là thưởng thức trọn vẹn

vnmaths

Member

Các bác cứ ca ngợi cái chức năng Super live của Toshiba. TV Panasonic nhà em sản xuất từ năm 2009 (p42X10) cũng đã có chức năng này rồi, tên nó khác thôi. Nói chung tỉ lệ video 4:3 mà kéo dãn trên TV 16:9 thì kiểu gì cũng xấu. Kéo dãn ở giữa ít thì ở biên lại nhiều, người đứng ngoài rìa thì mặt sẽ méo xệch.

tiensoft

Tôi cũng mới lấy con này chiều nay, giá là 9.4 triệu. Và tôi có chụp vài tấm hình nhờ mấy anh xem là nó có hở sáng không.i
Tôi để TV ở chế độ đọc USB, phòng tắt hết đèn, và chụp liền 3 tấm (có Flash và không Flash) thì cho ra kết quả như sau

Nhìn bằng mắt thường thì nó không đen tuyệt đối, có sáng ở rìa bên phải màn hình.

win7

Active Member
Ðề: Re: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Hình ảnh cuối cùng hở sáng nặng thì phải :) , màu TSB xấu thật , xanh xám

tiensoft

Tôi chụp 3 tấm cùng lúc nên up lên hết để cho công bằng, chứ xem bằng mắt thường thì không tệ như tấm cuối đâu. Và đến ngày hôm nay tôi hoàn toàn hài lòng về mặt màu sắc, hình ảnh đối với nó, không hề thấy "xấu" một tí nào. Có thể tấm thứ ba bị rung tay nên nhòe hình. Anh win7 xem kỹ tấm thứ nhất và tấm thứ hai, màu đen của nó hòa lẫn với cái viền luôn đó. Chỉ có một điều bất tiện là nó không hỗ trợ DTS, nên tôi phải lựa phim Dolby Digital để xem thôi. Tôi thấy anh Win7 đánh giá vậy thì tội nghiệp cho hãng Toshiba lắm.

Mình cũng mới rinh em Pu200 tối qua.
Các bác chỉ em cách kiểm tra hở sáng với. thanks

binhusky

Re: Ðề: (Review)- Hình ảnh Đập hộp - Đánh giá Toshiba 40PU200V !

Mình cũng mới rinh em Pu200 tối qua.
Các bác chỉ em cách kiểm tra hở sáng với. thanks

Bác xem vào buổi tối, tắt hết đèn điện đi.

Bác có thể copy vào usb 1 bức ảnh chỉ có màu đen, rồi xem trên TV để kiểm tra mức độ hở sáng.

Cảm ơn bác. để em thử xem thế nào.

MÌnh cũng mới lấy con này tại ĐMCL, không lấy máy giặt cùi bắp của nó là 9.5tr, tặng bộ ấm trà Sharp, 1 lẩu điện Sơn Ca, 1 thùng Sapporo, tính ra con tivi cũng cỡ 9tr, về chất lượng hình ảnh và âm thanh mình rất hài lòng

Nhưng hiện tại có 1 vấn đề là khi mình cắm cái HDD WD 2.5' 1T xem phim thì bình thường, nhưng khi mình tắt bằng remote xong thì lúc bật lên mà ko rút HDD ra thì tivi ko lên được, nó chỉ chớp đèn đỏ 1 cái rồi lại đỏ tiếp. Còn nếu tivi đang chờ mình mới cắm HDD vào thì nó lại lên bình thường
Nếu mình cố khởi động bằng cách ấn giữ nút power thì nó tắt luôn đèn đỏ và ko có bất kỳ tín hiệu gì nữa, mình rút phích cắm điện ra và cắm lại liền thì nó cũng ko lên luôn mà phải rút ra tầm 10s xong cắm lại nó mới chịu lên (chắc là nó xả tụ :D)

HDVN cũng có bác bị giống mình nhưng cũng chưa thấy cách giải quyết thế nào.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/515551-toshiba-pu200v-khong-nhan-o-cung.html

Hiện mình mới mua được 2 ngày, các bác test giúp mình vấn đề này với vì trong thời gian 3 ngày mình còn đổi được máy mới

Thanks!

tiensoft

Em thì xài ổ WD 3.5 2T, xem bình thường, không gặp vấn đề của anh rô bốt.

Mình mới thử test hở sáng thì con này ok nhưng khi hình nền đen thì màn hình có những gợn sóng sáng chạy lên xuống, gần giống như bóng đèn huỳnh quang bị chớp vậy nhưng nhẹ hơn, nhìn khá mỏi mắt. Cái này là do cái 50hz hay bị lỗi vậy các bác?
Con này có cách nào xem thời gian sử dụng ko các bác, làm theo hướng dẫn trong sticky bên ngoài vào service setting nhưng ko thấy cái life time đâu cả?

leesang

Well-Known Member

Hôm qua mình có trả lời qua inbox của robot. Kg biết có làm thử chưa và cho kết quả lên đây xem sao.

Hôm qua mình có trả lời qua inbox của robot. Kg biết có làm thử chưa và cho kết quả lên đây xem sao.

Thanks bác!

Có bác nhim 1977 đã đến Phan Khang và test thử, dòng 40PU200V này con nào cũng vậy còn dòng PS thì ko bị tình trạng này. Chiều nay nhân viên Toshiba qua kiểm tra, có kết qur mình thông báo.

Giờ cắm HDD vào trước xong cắm điện là đèn stand by lóe sáng rồi tắt luôn, tivi im thin thít. Còn cắm điện trước đèn stand by sáng xong cắm HDD vào thì bật power lên bình thường, ko thể hiểu nỗi

Nhân viên Toshiba đã đến và chấp nhận đổi sang con khác, nhưng có thể con nào cũng vậy, mình đang thương lượng đổi sang con PS nhưng giá tại ĐMCL dòng này khá chát

leesang

Well-Known Member

Vậy bạn khỏi thắc mắc nữa rồi. PS có kiểu dáng đẹp hơn nhiều. Hình ảnh lại nhỉnh hơn. Giờ mới hiểu tại sao PS mắc hơn PU cả triệu

Mình đã đến DMCL test thêm 1 con trưng bày tại đây thì cũng y như vậy, còn con PS thì ngon lành. Anh quản lý rất nhiệt tình, dẫn mình ra kho test thêm 2 con nữa cũng ko khác. Ngày mai anh ấy sẽ xin ý kiến cấp trên và cho mình giá tốt cho dòng PS. Các bác biết dòng PS hiện tại chỗ nào giá tốt nhất là bao nhiêu nhỉ?

Bên trên