Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

mylocnet

Ðề: Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

Chào các bác
em xem 3D trên Sony 32EX720 bằng USB không được, file phim là .mp4 khi xem thì tivi chia làm 2 bên hình như nhau. Bật kính lên hay bỏ kính ra cũng vậy ạ
Mong các bác hướng dẫn em với ạ
cảm ơn các bác nhiều

noop_milk

em coi film 3d tren nx720 32inc mà mở hiệu ứng 3d side by side ....thì hoàn toàn thể hiện đc...thử các phim step up 3d tải về thì giống hệt các hiệu ứng 3d ngoài rạp..mà cái sub nó cứ bị lệch 1 bên có bác nào biết cách khắc phục đc ko

1sunset

Em cũng như vài bác trên diễn đàn, tậu 1 em nx720 để nhóc nhà xem 3d. Nhưng loay hoay hòai với laptop và 1 số phim 3d 1080. Em bèn gọi chổ bán hàng, được trả lời là họ không rành và hướng dẫn em gọi 1800 588 885 điện thoại nóng của sony vietnam.

Gặp 1 anh đẹp trai hỏi tivi đời gì, em trình bày không chiếu 3d side by side với laptop toshiba, vào phần menu3d của tv không hiện lên chức năng "bật" để xem đươc 3d. Anh ý bảo, tụi em chỉ hổ trợ hướng dẫn laptop sony vaio, hoặc bluray, còn laptop hiệu khác thì không biết. Em nói chỉ nhờ cài thôi mà sao không chỉ, rồi anh ấy nói vòng vòng nào là... chuối không chịu nổi. thôi em cúp máy.

Sao em gọi một bác trên diễn đàn này bác ấy chỉ em vài chiêu, thế là em thử và kết quả là xem ngon lành, (c2u2uhán nhân viên sony ghê)

1. Nối cáp HDMI
2. Chuyển monitor sang duy nhất Sony ( không hiển thị trên laptop nữa)
3. Click chuột phải trên desktop để chọn Graphic Properties
4. Ra màn hình dưới

Ô Display chọn Digital Television ( nếu màn hình laptop còn hiển thị thì không chọn được ô này)
5. Ô Resolution tiếp theo chọn 1920*1050

6. Nhấn nút 3D trên remote thì ô 3D Display đã có thêm side by side-over under- off, tất nhiên là chọn side by side

7. Trong cái ô lưới vuông vuông bên phài nút 3D trên remote, em chọn full luôn. Hình hơi mất tí nhưng xem vô tư.

Đây là kinh nghiệm của em, mong các bác áp dụng được

kinh nghiệm xem 3d trên tivi sony EX720 bằng laptop là các bạn cứ dùng total media theatre chọn là left/right và tivi chọn amd hd3d xong mở full màn hình là tivi tự chuyển qua 3d cho mình. đỡ mất công chỉnh nhiều :)

crazyboy1304

Moderator

Chào các bác
em xem 3D trên Sony 32EX720 bằng USB không được, file phim là .mp4 khi xem thì tivi chia làm 2 bên hình như nhau. Bật kính lên hay bỏ kính ra cũng vậy ạ
Mong các bác hướng dẫn em với ạ
cảm ơn các bác nhiều

Bạn phải chọn chế độ 3D là song song trên tivi 3D sony khi đó tivi sẽ trập hình và mới có hiệu ứng 3D

No1

Nhà e mới mua Sony Ex720, e đang đánh vậ với nó vì k tài nào xem đc 3d :-s
Làm như thế nào để chỉnh refesh rate thế ạ :(

crazyboy1304

Moderator

Nhà e mới mua Sony Ex720, e đang đánh vậ với nó vì k tài nào xem đc 3d :-s
Làm như thế nào để chỉnh refesh rate thế ạ :(

Bạn vào setting của card đồ họa để chỉnh. Đưa về 1080p và 60Hz để xem.

8223463

bác ơi cho mình hỏi với. mình mới mua con sony HX92 , ko hiểu sao xem 3D hình bị bóng, sub cũng bị bóng, xem ko rõ tý nào. chỉnh độ sâu 3D -2 -1 0 +1 +2 đều thế. mong các bác giúp với. thank.

crazyboy1304

Moderator

bạn kiểm tra lại là đang xem phim 3D hay phim 2D->3D, kính đã bật chưa, và xem từ thiết bị gì ? Nếu từ đầu HD hoặc PC nhớ chỉnh độ phân giải về 1080p

nbhduoc

Em đang tính mua cái LCD 55inch EX720 hoặc 46'' HX 925. Mà đang phân vân quá
Các bác tư vấn cho em nên chọn loại nào. Ngoài ra nên mua đầu HDplayer loại nào để có thể play được cái file 3D (dung lượng khoảng 30GB) tốt mà giá tương đối mềm.
Film 3d thường mình thấy là .MKV
Còn file có định dạng ISO là sao vậy, mong được chỉ giáo.

Chỉnh sửa lần cuối:

doyouknow512

nhà em vừa mua Sony NX720 46inch, xem cũng ok lắm các pro ạ, em đã thử test 3d trên tivi qua laptop bản 3d bài Genie của SNSD, sâu lắm
Mình cũng vừa con 40 NX720, bạn cho hỏi cái này tí, khi mua con này là nó có kèm luôn đầu đọc không vậy, sao mình mua ở bên siêu thị điện máy Nguyễn Kim nó chỉ có cho kèm 2 mắt kinh 3D Sony thôi, không có đầu đọc...

crazyboy1304

Moderator

tivi sony bán không kèm đầu 3D Bluray đâu bạn, chị tặng kính thôi.

các pro e hỏi chút
e mua sony nx720 46inch
nhưng sao e dùng laptop sony vaio phát HD mà chả rõ nét tí nào
vừa bị bóng mờ vừa bị rung hình
mà lúc e nghiêng đầu nhìn thì nó sáng hơn hẳn lúc nhìn thẳng

e đã chỉnh full 1080 rồi =.=

p/s:laptop e cấu hình khá mạnh core i5 ram 4gb VGA rời nvidia (trong khi lap core duo còn chơi ngon :(( )
ai biết hướng dẫn e với

e dùng kmplayer để bật film sau đó vào TV bật on 3d SBS lên mà nản quá
dùng sony lằng nhằng thật..biết vậy mua samsung xem trực tiếp trên hdd box đỡ rắc rối =.=

crazyboy1304

Moderator

các pro e hỏi chút
e mua sony nx720 46inch
nhưng sao e dùng laptop sony vaio phát HD mà chả rõ nét tí nào
vừa bị bóng mờ vừa bị rung hình
mà lúc e nghiêng đầu nhìn thì nó sáng hơn hẳn lúc nhìn thẳng

e đã chỉnh full 1080 rồi =.=

p/s:laptop e cấu hình khá mạnh core i5 ram 4gb VGA rời nvidia (trong khi lap core duo còn chơi ngon :(( )
ai biết hướng dẫn e với

e dùng kmplayer để bật film sau đó vào TV bật on 3d SBS lên mà nản quá
dùng sony lằng nhằng thật..biết vậy mua samsung xem trực tiếp trên hdd box đỡ rắc rối =.=

Bạn đang dùng cáp hdmi kết nối với tivi, bạn đang dùng nguồn phim 3D gì ? Ngoài ra đã chỉnh hình ảnh full màn hình chưa, hình ảnh trên tivi không to hoặc nhỏ hơn so với màn hình windows

Tình hình có rất nhiều bạn goị cho mình, hỏi cách xem phim 3D trên tivi Sony
Hôm nay làm bài review, hướng dẫn anh em

Sản phẩm dùng hướng dẫn là tivi Sony 60LX900 3D Full HD. Đây là dòng cao cấp nhất của Sony tại thị trường Việt Nam. ( cách xem 3D tương tư dòng NX810, NX710).Ngoài ra dòng LX900 có chức năng giả lập chuyển 2D->3D

Lưu ý: Đối với dòng NX710, phải chỉnh độ refesh rate về 24Hz trên đầu HD hoặc HTPC, thì mới chọn được định dạng sbs (song song)

Một số tính năng nổi bật

Kính Sony ( khi mua tivi 3D Sony dòng LX900 được tặng 2 kính, đầu 3D bluray).

Để xem được nội dung 3D có 2 cách:
1.Dùng đầu 3D Bluray đi kèm xem với dĩa 3D Bluray
2.Dùng đầu hd player hoặc htpc kết nối với tivi 3D Sony

Cách 1:
chi phí đầu tư cho dĩa 3D Bluray gốc ($40/ 1 dĩa gốc), và đầu 3D Bluray khá cao. Cách xem đơn giản chỉ cần cho dĩa vào rồi đeo kính xem.

Cách 2:
Do tivi Sony không support file mkv từ ổ cứng gắn ngoài.Vì vậy bắt buộc phải dùng đầu hdplayer hoặc htpc để xem

Download file demo side by side tại đây (Link)

Sau đó play bình thường từ đầu hdplayer hoặc htpc (full screen)

Sau đó chọn menu (phím tròn Option trên remote)

Chọn menu 3D

Bật chức năng trình chiếu 3D

Sau đó chọn đúng định dạng 3D .Ở đây mình chọn song song (side by side) vì demo là side by side . Ngoài ra còn có trên dưới (over under) nếu phim 3D là trên dưới.

Ok. Giờ chỉ việc đeo kính vô xem.

Nhận xét:
Tivi 3D và kính 3D Sony xem rất sáng và trong. Đeo vào không bị tối và nếu nhìn lên bóng đèn thì không bị hiện tượng chớp như của Samsung. Sony đã hoàn thiện công nghệ 3D rất tốt trước khi đưa ra thị trường, khắc phục được các yếu điểm của Samsung.

Thêm một số hình mình cùng anh longdts đi review tivi Sony ở văn phòng Sony Nơ Trang Long.

anh ơi cho em hỏi em dự định mua TV sony này KDL-55HX925 : Dòng HX925 : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam anh xem qua và đánh giá giúp em với vì là 1 member mới ở 3d nên em chưa rành về TV nào là tốt cả, mà trên thị trường thì có rất nhiều hang như SamSung rôi LG Toshiba hix. Monh anh giúp đo thanks anh.

crazyboy1304

Moderator

con KDL-55HX925 này thuộc dòng tốt nhất của Sony đó bạn, chất lượng khỏi bàn, tuyệt đẹp , ngang với em top Samsung là D8000.

các bác cho em hỏi sao con Sony 40EX 720 của mình trong phần 3D không có mục "Định dạng 3D". Tiện thể cho em hỏi cách thiết lập để xem 3D con Sony 40EX 720 của mình với đầu Himedia 900b với. Em vừa mua đầu Himedia 900b với tivi Sony 40EX720 mà không biết xem 3D thế nào. Em đã có phim 3D Side by side. Cảm ơn các bác

các bác cho em hỏi sao con Sony 40EX 720 của mình trong phần 3D không có mục "Định dạng 3D". Tiện thể cho em hỏi cách thiết lập để xem 3D con Sony 40EX 720 của mình với đầu Himedia 900b với. Em vừa mua đầu Himedia 900b với tivi Sony 40EX720 mà không biết xem 3D thế nào. Em đã có phim 3D Side by side. Cảm ơn các bác
ko có "Định dạng 3d" nhưng nó có "trình chiếu 3d" đó bác. bác mở phim 3dsbs rồi chọn cái "trình chiếu 3d" là song song rồi bật kính lên và thưởng thức thôi :)

crazyboy1304

Moderator

himedia 900b có support 3D Bluray, bạn có thể xem phim iso và tivi tự động chuyển chế độ 3D

raulnam19

Cho mình hỏi là tình trạng đọc ngược phụ đề khi nối Macbook Pro qua cổng HDMI vào ti vi SOny (đã chỉnh 3D) vẫn chưa xử lý được phải o? Các dòng Laptop khác hình như cũng vậy, hơi buồn, vì Samsung o bị, và đầu Blueray 3D của Sony cũng o đọc đc đuôi mkv nốt, hix hix.

Bên trên