Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

taituxdvn1

Ðề: Review - Hướng dẫn xem phim 3d trên tivi 3d Sony

Hôm nay mình có thử coi chương trình 3D do VTC HD phát thử nghiệm , tivi nhà mình là NX720 , mình có vài câu hỏi xin mọi người giúp mình với :
- Mình bật chế độ 3D rồi bật chế độ song song nhưng sao vẫn ko thấy hình sâu và nổi hẳn lên như ở nơi bán hàng (mặc dù mình đã thử điều chỉnh độ sâu 0 , -1 , -2 , +1 , +2 ) , ai hay coi 3D thì chỉ cho mình để chế độ nào để dc hình ảnh tốt nhất và sâu nhất với ?
- Giờ mình ko muốn coi 3D mà tắt chế độ 3D đi nhưng tivi cứ bị chia đôi màn hình , giờ có cách nào khắc phục ko ? Do khi bật chế độ 3D lên màn ko bị chia đôi nhưng hơi nhòe ?
Mình xin cảm ơn mọi người trước :)

himedia 900b có support 3D Bluray, bạn có thể xem phim iso và tivi tự động chuyển chế độ 3D

cảm ơn bạn, như vậy là tivi sẽ tự chuyển chế độ 3D. Nhưng sao mình xem mấy cái demo 3D cho tivi 3D mà hiệu ứng 3D nó không rõ ràng tí nào cả. Xin cho hỏi mình có phải chỉnh cái gì nữa không ạ.

ko có "Định dạng 3d" nhưng nó có "trình chiếu 3d" đó bác. bác mở phim 3dsbs rồi chọn cái "trình chiếu 3d" là song song rồi bật kính lên và thưởng thức thôi :)
cảm ơn bác. nhưng trong "trình chiếu 3D" nó chỉ có "bật" "tắt" thôi bác ạ, không có chọn "song song" hay "trên dưới" như hướng dẫn ở trên. Vậy mình chỉ cần "bật" 3D lên là được hả bác?

vietdt5

các bác cho e hỏi, nhà e dùng con SONY NX 720, e dùng laptop lenovo cắm qua cổng HDMI để xem 3D, xem mấy file 3D demo SBS dow ở trên diên đàn mình, nhưng sao nó bị 2 vệt đen ở 2 bên cạnh màn hình và hình ảnh 3D k sâu và nét và bih bóng hình rất khó chịu.e đã chuyển sang chế độ 3D SBS bằng phím 3D trên remote và bật kính.

toantoan123

các bác cho e hỏi.sao khi e kết nối pc vs tivi để xem 3d thì trên tivi e chỉ trọn đk chế độ giả lập 3d ma ko phải là 3d.(tivi nhà e là 40ex720),mong các bác giúp e sớm.thanks

crazyboy1304

Moderator

bạn chọn đúng độ phân giải 1920x1080 60Hz và qua cáp hdmi nhé

toantoan123

cho mình hỏi là chọn đô phân giải ơ đâu thê.mình ko có thấy.mình thank trước:D

parker09

với TV Sony mà muốn xem 3d từ laptop PC k có HDMI thì dùng dây VGA (cho PC Lap) cắm vào HDMI (TV) qua VGA to HDMI cable có được k các bạn :-??

dh201hy

Well-Known Member

Hôm nay mình có thử coi chương trình 3D do VTC HD phát thử nghiệm , tivi nhà mình là NX720 , mình có vài câu hỏi xin mọi người giúp mình với :
- Mình bật chế độ 3D rồi bật chế độ song song nhưng sao vẫn ko thấy hình sâu và nổi hẳn lên như ở nơi bán hàng (mặc dù mình đã thử điều chỉnh độ sâu 0 , -1 , -2 , +1 , +2 ) , ai hay coi 3D thì chỉ cho mình để chế độ nào để dc hình ảnh tốt nhất và sâu nhất với ?
- Giờ mình ko muốn coi 3D mà tắt chế độ 3D đi nhưng tivi cứ bị chia đôi màn hình , giờ có cách nào khắc phục ko ? Do khi bật chế độ 3D lên màn ko bị chia đôi nhưng hơi nhòe ?
Mình xin cảm ơn mọi người trước :)

Nổi và sâu nó còn tùy vào phim nữa bác ơi. Có phải phim nào nó cũng nổi cho bác coi đâu. Cách tốt nhất là bác down mấy cái demo về test. Khi bác xem ở ngoài siêu thị thì lúc đó họ chiếu cho bác toàn demo các clip có hiệu ứng tốt (có thế mới có người mua hàng chứ bác)

TV của bác cứ bị chia 2 hình là lúc bác đang xem nhà đài họ phát 3D. Bác chuyển sang kênh khác xem có bị chia nữa ko?

Các bác giúp em với! Tình hình là em mới rước con 40nx720 về để xem 3D :x, nhưng khi xem phim 3D http://www.hdvietnam.com/diendan/11...im-3d-danh-cho-tv3d-phan-2-a.html#post2467136 bằng laptop dùng k-lite qua cổng HDMI hay xem http://www.hdvietnam.com/diendan/11...lip-ca-nhac-top-girl-test-3d-ro-net-nhat.html conver sang mp4 chạy qua cổng usb thì bị ghosting.=((

Các bác phán bệnh của e nó với!

up ảnh chụp qua 2 mắt kính

Chỉnh sửa lần cuối:

crazyboy1304

Moderator

bạn chưa biết dòng tivi model này có hiện tượng bóng ma rất cao so với các dòng tivi 3D khác.

bạn chưa biết dòng tivi model này có hiện tượng bóng ma rất cao so với các dòng tivi 3D khác.

hic mình chỉ thấy bảo dòng nx720 có tần số quét 200Hz nên hiện tượng bóng ma giảm nhiểu ko như ex720 nhưng khi mua về và dùng thử với hdp himedia 900b chạy bluray 3d iso thì vẫn bị hịc ko biết là phải làm thế nào để thưởng thức 3d 1 các trọn vẹn đây mong bác giúp mình.

Coi 3D nhiều không biết có mỏi mắt không các bác nhĩ ?!

crazyboy1304

Moderator

xem phim 3D sẽ mỏi mắt là chắc chắn tùy vào công nghệ và khả năng của mắt mọi người sẽ quyết định mỏi nhiều hay ít đó bạn

zzzgloriouszzz

E mới mua con HX750 về.kết nối tv với pc để xem 3D ,em vào phần 3D để chọn thì k chọn được song song hoặc trên dưới.PC nhà em chip 2.93Ghz card 9k6GT 1G ,file 3D em down về là H.SBS,em dùng Stereoscopic Player.
Mong các bác giúp em

crazyboy1304

Moderator

bạn kiểm tra kết nối hdmi, độ phân giải 1920x1080p, tỉ lệ 16:9 nhé

LVT1974

Member

Chảo các bác,
Mình đã có TV 3D Sony 46HX750, kinh 3D BR-250, đầu Dune Duo, AVR Denon 4310 (ko hỗ trợ 3D).
Các bác cho hỏi là mình có thể thưởng thức 3D theo cách : Phim 3D --> Dune DUO --> AVR-4310 --> TV 3D ?

crazyboy1304

Moderator

Được bạn. Nhưng phải dùng nguồn phim half SBS (âm thanh DTS) rồi kết nối với bình thường, trập hình trên tivi

Bên trên