Review một số hình ảnh máy chiếu Vivitek H118EHDAA 2014

Hi cả nhà!
Ráp xong bộ máy chiếu khoảng 1 tuần rồi hôm nay mới có time chụp vài hình ảnh để ae chém gió.
Máy chiếu Vivitek H118EHDAA 2014 là mã mới thay thế cho mã HD 1185 cũ.
Cấu hình trình chiếu gồm:
Máy chiếu Vivitek H118EHDAA
Màn chiếu của em là màn chiếu cuộn điện white max 135 ich đầu tiên tại VN(nghe bác Phúc 3D bẩu vậy)
HD player Dune Base 3D 2014
Chip hình ảnh Darbee VPD 5000
HDMI atluna 15m

Máy hình em chụp là máy du lịch panasonic cùi bắp vì vậy hình ảnh khác khá nhiều so với thực tế. Up hình lên 4u mình hình ảnh thấy xấu đi so với trên máy tính.

Khi xem 3D hình ảnh tuyệt vời, đẹp hơn 2D rất nhiều.

Chân thành cảm ơn bác Hùng (Vodichsanco) đã nhiệt tình giúp em giáp máy.

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Review một số hình ảnh máy chiếu Vivitek H118EHDAA 2014

Nét như Sony.:D:D:D

vinagoh

Well-Known Member

Tổng chi phí tầm bao nhiêu hở Bác?
Mà thế nào Bác cũng ghía qua Oppo cho mà xem. :))

Kinh phí combo máy + màn chiếu 39 chai, các khoản khác 25 chai
Lúc đầu cũng tính choi OPPO nhưng thấy hơi phức tạp lên chuyển qua phương an mới là dune base + VPD darbee 5000. VPD darbee 5000 là chíp hình ảnh có trong OPPO 105D mới nhất, đầu 105 khác 105D là ở cái darbee này chắc bác cũng biết 105 và 105d chênh nhau bao nhiêu. Kg phủ nhận âm thanh và hình ảnh của oppo nhưng chơi nó quá phúc tạp. Phương án mới dune base +darbee theo cảm nhận của em chất lượng hình ảnh tăng 25-30%

Đã có Darbee DVP-5000 thì chắc khỏi cần Oppo bác ạ!

bao0102

Active Member

công nhận cái máy chụp hình bác xấu thật.nhờ bác Đại tư vấn máy chụp hình đi bác ui.kaka.

chúc mừng bác, chắc sắp xếp time đến ngắm tận mắt dàn mới của bác để e học hỏi rồi.. :)

DAIYOU

Active Member

Đợt tới đi sinh Nhật đi,nhân tiện lên lịch off mini cái Bộ máy chiếu nhà Bác Buoctiennet luôn.

ngovanthe

Banned

bác chủ cho hỏi con này khác ở 1185 cái gì ko .tôi thấy màn whitemax sáng & mầu đen lên đẹp hơn màn higcontract.thèm đổi màn mà kẹt quá

minhjp

Well-Known Member

chúc mừng bác nhé
hôm bữa nhậu BH , mình ngồi kế bác đây .
Thế bữa nào bác có mún đem oppo test với dune + darbee hok ? trước đó có ng xài dune base IN vào oppo 105 trơn lên tivi LG 84inch vẫn hok bằng oppo lên trực tiếp đó bác :)

bác chủ cho hỏi con này khác ở 1185 cái gì ko .tôi thấy màn whitemax sáng & mầu đen lên đẹp hơn màn higcontract.thèm đổi màn mà kẹt quá
Không khác gì bác ah, đây chỉ là một chiêu trốn thuế của hãng vivitek thôi. Thường máy chiếu ở thị trường châu âu & Mỹ những máy chiếu chiếu đc ra 300 inch có mức thuế cao hơn những máy chiếu 290 inch (kiểu như xe máy 150 phân khối ở VN thì bị đánh thuế cao hơn đó mà). Nhằm tăng tính cạnh tranh cho sản phẩm hãng đã điều chỉnh thông số máy mới khung chiếu chỉ 70 tới 290inch.
Màn White max sáng hơn màn khác và cho độ tương phản cao hơn. Màn của bác là màn cố định lên muốn nâng cấp cũng dễ mà, cứ alo bác Phúc bù thêm tiền là ok. Máy của bác là máy Vivitek 1180 độ sáng kg cao muốn đẹp hơn thì chỉ còn cách nâng cấp white max.

chúc mừng bác nhé
hôm bữa nhậu BH , mình ngồi kế bác đây .
Thế bữa nào bác có mún đem oppo test với dune + darbee hok ? trước đó có ng xài dune base IN vào oppo 105 trơn lên tivi LG 84inch vẫn hok bằng oppo lên trực tiếp đó bác :)
Ah gặp lại bác Trí rồi! bác cho em hỏi dune base IN là đầu gì vậy bác? Hôm nào đi công tác Biên Hoà bác mang theo một em oppo chân dài 105 cho em đc mở rộng tầm mắt nhé. Tiện làm vài chai giao lưu với ae BH luôn.
Chúc bác buôn may bán đắt!

ngovanthe

Banned

máy của tôi cũng 1185.nhưng xem màn higcontract để chế độ movie cảm giác xem thấy hơi tối bright tôi toàn phải tăng lên 58-60

pkhaudio

Active Member

H118EHDAA so với HD26 thế nào ? thấy giá con HD26 rẻ hơn gần 2tr

Bên trên