[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Vừa mới lấy 1 em N1 về nhưng ko biết cách cài thêm Google Play Store như thế nào. Đã cài từ file apk rồi nhưng bấm vào icon G Play thì nó lại ko chạy. Còn 1Market tích hợp sẵn trong N1 thì mở ra nhưng kết nối mãi ko kết nối được.
Có ai biết cách cài Google Play Store không vào N1 ko?
Bác tải phiên bản Firmware có tích hợp sẵn Market theo link dưới đây nhé !
https://dl.dropbox.com/u/16800810/TizzBird_firmware/N1/TizzBird_N1G_update_GMS_V3_02_12091219.tzbird

Sau khi tải về thì chép file FW đó vào USB, kết nối với N1, chọn mục Tập tin và chạy cài file FW đó là được

tienlequoc

Well-Known Member
@tohiepvn:Máy cái trên bác mua cái nào chả được. Vấn đề chuột phím air mua riêng được mà. :D
@hoangtuan_neu: bác pm cho mình giá khuyến mãi cái thanks so much :D

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

@sir_chung: Giá sao cao hơn lúc trước bác hoangtuan_neu nói vậy? Lúc trước bác ấy nói <2tr hay 100$ gì đó mà.
@hoangtuan_neu: không có sales off cho những khách hàng đầu tiên à bác? Anh em trông chờ dài cả cổ mà.
Ah, tại vì lúc đầu tính nhập loại phiên bản RAM 512MB nhưng thấy giá chênh lệch không nhiều so với phiên bản RAM 1GB (2 phiên bản chênh lệch nhau khoảng 300-400K) nên bên em quất luôn loại RAM 1GB chứ không nhập loại RAM 512MB nữa bác ạ :D

tienlequoc

Well-Known Member
Bác phải nhập hàng lẹ lẹ nhiều nhiều và chính sách giá tốt hơn nữa. Mình thấy sắp tới 1 số lượng lớn hdmi stick chip lõi kép mạnh mẽ, android 4.1 ra đời với giá rất cạnh tranh. Đại loại như cái này: MK808 Dual Core Android 4.1 TV BOX Mini PC( Rockchip RK3066 Cortex-A9 1GB DDR3 RAM 8GB ROM)w/Dual Antenna/Double Radiator/USB Host - In4dealz.com Bác có thể bằng vào những cái này để ép giá nhà sản xuất đại hạ giá cho anh em được nhờ.

Thao tran

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Đã đặt 1 em N1 và đang chờ hàng về.
Hơi liều vì mục đích sử dụng chính của em đối với mình (Sopcast) nó chưa được test
bác này liều thiệt . chưa biết thế nào mà đã rinh về rồi . đã vậy dạo nay sopcast nó tưng tửng . lúc xem được , lúc không .
không biết con này chơi được iptv không nhỉ .

bitis06

Member
Trưa nay e vừa qua TT Hàm Long quất đc 1 e!Bác nào máu có thể qua đó xúc luôn cho nóng.

Thao tran

Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Trưa nay e vừa qua TT Hàm Long quất đc 1 e!Bác nào máu có thể qua đó xúc luôn cho nóng.
bác test thử sopcast link 1500kbps . cho mấy bác kia tham khảo xem chạy có mượt không .

bitis06

Member
Re: Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

bác test thử sopcast link 1500kbps . cho mấy bác kia tham khảo xem chạy có mượt không .
Báo cáo bác e chưa test vụ đó.Chiều mai e rảnh sẽ lôi e nó ra nghịch ạ!

tohiepvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Báo cáo bác e chưa test vụ đó.Chiều mai e rảnh sẽ lôi e nó ra nghịch ạ!

Cái sopcast hình như dạo này có vấn đề đó bác, bác thử trên pc ok trước rồi test sau nhé. mà em chưa hiểu sopcast hoạt động trên android ntn ?

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cám ơn bác, có vẻ chưa có cái nào đủ các yếu tố keyboard qwerty, mouse airandroid 4.0 cho phép duyệt web tối ưu" bác nhỉ, nếu bác search được cho em xin link nhé
2 món keyboard qwerty, mouse air thường là mua thêm bác ạ.

tdhvn

Active Member

Ah, tại vì lúc đầu tính nhập loại phiên bản RAM 512MB nhưng thấy giá chênh lệch không nhiều so với phiên bản RAM 1GB (2 phiên bản chênh lệch nhau khoảng 300-400K) nên bên em quất luôn loại RAM 1GB chứ không nhập loại RAM 512MB nữa bác ạ :D
Giá bán TizzBird N1 (1GB RAM) ở Thụy Điển đây, không hiểu sao cao thế...
TizzBird Stick N1 [1GB] - Smart TV uppgrad. Android 4.0 ARM Cortex A5

tatam

Well-Known Member

N1 thay thế cho HTPC để lướt web và download thì thật gọn nhẹ và tiết kiệm điện. Bác chủ hay anh em nào sở hữu N1 giúp biểu diễn cho anh em vài tấm hình về download của N1 từ Fshare với. Không biết có công cụ download nào trên Android tương tự như Fshare Tool? Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Giá bán TizzBird N1 (1GB RAM) ở Thụy Điển đây, không hiểu sao cao thế...
TizzBird Stick N1 [1GB] - Smart TV uppgrad. Android 4.0 ARM Cortex A5
Hình như thuế VAT của liên minh châu Âu đánh vào các sản phẩm ngoài châu Âu rất cao. Nên giá các sản phẩm điện tử bên châu âu lúc nào cũng cao hơn các thị trường khác hết á.

hungnv1804

Bác chủ topic cho hỏi thời gian chạy liên tục của con này thế nào, nhỏ thế sợ nóng. Mà sao trên site của valueplus chưa thấy có thông tin về con này nhỉ? Hay Việt Nam với Thụy Điển được ưu tiên :D

tdhvn

Active Member

Nó có cả trên bản tin của hãng sx chipset đây nữa: Telechips
Việt Nam mình thường là 1 trong những nước đi tiên phong về sử dụng HDP, nên có trước 1 số nước khác cũng là điều dễ hiểu :)

tnonline

Member

Tớ dùng iPhone điểu khiển chú N1 này hay phết. Trên iPhone có cả chuột, bàn phím, và 1 bộ như IR remote.
Bàn phím và chuột trên iPhone dùng để lướt web khá tiện, chỉ không múa sành điệu như air mouse thôi, nhưng rất quen thuộc như mình đang dùng chuột trên máy tính.

Có điều con N1 này nguồn công suất thấp nên khá kén dây nối USB. Các bác phải dùng dây ngắn hoặc xịn thì nó mới chạy và nhận ổ cứng. Dây cấp nguồn của con này ngắn quá nên tớ cắm thông qua 1 dây USB nối dài mà nó cũng không đủ điện để chạy, cứ khởi động lại liên tục, chắc dây nối USB của tớ lởm quá, hôm nào phải đi thửa 1 ít dây xịn về dùng.

Không biết mua dây HDMI nối dài (male-to-female) ở đâu cho em N1 này. Mỗi lần cắm ra cắm vào cứ phải sờ lần phía sau monitor đến là mệt. Các bác bán hàng xem có dây này mua hộ về bán luôn cho ae thì tốt quá.

tienlequoc

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member

Tớ dùng iPhone điểu khiển chú N1 này hay phết. Trên iPhone có cả chuột, bàn phím, và 1 bộ như IR remote.
Bàn phím và chuột trên iPhone dùng để lướt web khá tiện, chỉ không múa sành điệu như air mouse thôi, nhưng rất quen thuộc như mình đang dùng chuột trên máy tính.

Có điều con N1 này nguồn công suất thấp nên khá kén dây nối USB. Các bác phải dùng dây ngắn hoặc xịn thì nó mới chạy và nhận ổ cứng. Dây cấp nguồn của con này ngắn quá nên tớ cắm thông qua 1 dây USB nối dài mà nó cũng không đủ điện để chạy, cứ khởi động lại liên tục, chắc dây nối USB của tớ lởm quá, hôm nào phải đi thửa 1 ít dây xịn về dùng.

Không biết mua dây HDMI nối dài (male-to-female) ở đâu cho em N1 này. Mỗi lần cắm ra cắm vào cứ phải sờ lần phía sau monitor đến là mệt. Các bác bán hàng xem có dây này mua hộ về bán luôn cho ae thì tốt quá.
Đây là sách hướng dẫn sử dụng TizzBird Stick N1: https://dl.dropbox.com/u/16800810/Docs/TizzBird N1 Owner's Guide Rev 3.0x (English).pdf
Ở trang 11 cũng nói rõ là HDD 2.5" cần phải dùng nguồn ngoài đấy bác nhé.

Minhsur

Banned
Báo cáo các bác là em đã tậu em N1 + Dock Orico dual bay + Hdd 2Tb. Xem ngon ra phết.

Bên trên