[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tienlequoc

Well-Known Member
Đã mua remote rời cho android stick thì nên mua loại nào có bàn phím qwerty.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Nếu so về cấu hình, tính năng (làm thiết bị gắn với TV để xem HD, Internet v.v...) thì con máy tính bảng Tàu Khựa dưới đây có cửa gì để cạnh tranh với Tizzbird N1 không nhỉ?

10. Máy tính bảng Ainol Novo 7 Aurora II, chính hãng, mới 100%, fullbox giá 2.900.000 đ, BH 1 tháng (tạm hết hàng, gạch 3 ngày có)

OS: Android 4.0.3 full support Google Play,Facebook,Youtube..
CPU: Amlogic8726-M6 Cortex-A9 Dual Core(1.5Ghz)
GPU: Dual Core Mali 400×2
RAM DDR3 1G 1333MHZ
Storage 16GB
Extend Card Support TF/Micro-SD card up to 32GB extended
Screen: 7 inch Capacitive Touchscreen, 1024*600 High-resolution IPS Screen
Resolution: 1024*600 Pixels
Visible Angle: 178°
Display: IPS - Màn hình sắt nét, cảm ứng điện dung đa điểm
Skype Yes
Android Market: Yes
Camera Front camera, 2 Megapixels

- Có OTG ( On-The-Go kết nối thiết bị ngoại vi: USB 3G, USB dữ liệu, máy ảnh, máy quay...)

Slate Details:
Gravity Sensor Yes
OTG : Support(exfat,ntfs,fat32) Support (win2000/xp/vista/7)
Video 1080P, AVI/MOV/MP4/RMVB/FLV/MKV…
Music MP3/WMA/WAV/APE/AAC/FLAC/OGG
Ebook UMD, TXT, PDF, HTML, RTF, FB2…
Email and Browser: Yes, built in
WIFI: Yes, 802.11 b/g/n
3G : Not built in, support external 3G dongle
Multi-Touch Yes, 5 points touch
Flash : Support Flash 10.2 (Adobe designed for Amlogic)
HDMI: Support HDMI 1.4
Slate Battery : 4000 MAh
Work Time: Music (WIFI Off) 15 Hours
Video (WIFI Off) 7 Hours
Internet (WIFI On) 6 Hours
Slate Weight: 342g
Slate Size: 186*120*11.9mm
Slate contain: 1 x Ainol Novo7 Aurora II Dual Core 1.5GHz, 1 x USB cable, 1 x Charger

dtvu1310

Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con chip amlogich này là đồ bỏ bạn ơi + khả năng của nó ko thể hoạt động liên tục đươc trong thời gian dài

ngdhieu

Well-Known Member

Con chip amlogich này là đồ bỏ bạn ơi + khả năng của nó ko thể hoạt động liên tục đươc trong thời gian dài

Bác dựa vào đâu để nói vậy đối với loại chip AMLogic mới này?

Specs:
CPU: Amlogic8726-M6 Cortex-A9 Dual Core(1.5Ghz) 40nm low-power technology, L2 cache = ??? (có lẽ chỉ 128KB, điểm yếu nhất)
GPU: Dual Core Mali 400×2
RAM DDR3 1G 1333MHZ
Storage 16GB

Amlogic Unveils Market Leading Dual-Core ARM(R) Cortex(TM)-A9 Processor-Based SoCs for Next-Generation Tablet, Set-Top-Box and Mobile Devices

CPU TCC 8925
CPU 1 GHz Cortex CPU (trên N1 là 800MHz) L2 cache = 256KB
Processor CORTEX-A5 processor (45nm CMOS)
Chip Telechips, TCC8925 (cũng là dual core chăng?)
DDR 512M DDR3 (N1 cũng có model 1GB)
Flash Built-in 4G memory card

Chỉ là vài thắc mắc, không có ý gì khác. Hiện nay các loại Android tablet China tràn ngập thị trường, giá thì rất bèo. Anh em cẩn thận đọc kỹ thông số khi shopping nhé.

tdhvn

Active Member

Không nên so sánh máy tính bảng với HDP các bác ạ. Hàng TizzBird N1 đã về, bác nào đã mua thì nên post nhận xét ưu khuyết vào đây để anh em tham khảo.

duykhang

Bác nào đã thử với Sopcast, kênh cỡ 1500kpbs chưa ạ? Có bị giật ko? Tôi định mua để xem đá bóng qua sopcast. Ai biết trả lời giúp. Thanks

sir_chung

Cùng ý tưởng với bác này
Xin bác @hoangtuan_neu cho anh em 200đ hình ảnh N1 chạy Sopcast về trận bóng đá ngoại hạng Anh ngày chủ nhật đêm nay (30.9) nhé!^:)^
Nghe nói rằng tất cả những anh Stick giống N1 chơi Sopcast trên 1.000 kbps đều bị giật tung đít

duykhang

Tôi đã mua 1 cái hiệu khác, cấu hình tương đương mà ko xem nổi sopcast dù đường internet là cáp quang. Ko chỉ trên 1000kbps, dưới cũng giật. Theo phán đoán, có thể do RAM quá thấp.

tienlequoc

Well-Known Member
Đối với các thiết bị Android thì ram không phải là vấn đề. Các máy tính bảng Ram có 512mb vẫn lướt web xem youtube ào ào mà.

sir_chung

Đã đặt 1 em N1 và đang chờ hàng về.
Hơi liều vì mục đích sử dụng chính của em đối với mình (Sopcast) nó chưa được test

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Đã đặt 1 em N1 và đang chờ hàng về.
Hơi liều vì mục đích sử dụng chính của em đối với mình (Sopcast) nó chưa được test
Bác đặt ai vậy? Rổ rá ra làm sao?

tohiepvn

Member

Bác hoangtuan_neu và các bác ơi cho em hỏi chút, nếu amply có HDMI thì cắm N1 > amply > tivi thì có thể nghe nhạc qua loa ngoài. Nhu cầu bình thường cắm N1 > tivi thành smart TV.

Vấn đề em muốn N1 > tivi mà vẫn có cổng spdif sang amply (vì amply của em ko có HDMI mà cắm độc lập tiện hơn là N1 > amply > tivi vì có thể tắt tivi mà vẫn vi vu lossless hoặc nhiều lúc dùng tivi nghe loa tivi mà ko cần phải bật amply).

Vậy các bác tư vấn cách nào hoặc dùng usb sound card cắm usb rồi có cống spdif.
Hoặc em tìm thiết bị như sau:
.
Hoặc các bác tư vấn cho một cách nào đó với

dtvu1310

Member

Converter của bác chắc cũng phải loại mắc tiền thì mới đạt chất lượng, bác mở tivi sau khi xong hết nó có chế độ "enegry saving" tắt màn hình nhưng vẫn hoạt động, theo ngu ý của em thì vậy khỏi tốn kém mà âm thanh vẫn "pass throught" ra dàn

p/s tùy thuộc model tivi của bác, chứ con LG của em out = optical

sir_chung

Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bác đặt ai vậy? Rổ rá ra làm sao?

Em đặt Tấn Thành chi nhánh HN. Giá 2.380k mình chịu phí vận chuyển.
Thấy hẹn ngày mai 2/10 hàng được chuyển về (Mong rằng đúng hẹn)
Em sẽ phát biểu cảm xúc với các bác khi cầm trên tay N1

tohiepvn

Member

Converter của bác chắc cũng phải loại mắc tiền thì mới đạt chất lượng, bác mở tivi sau khi xong hết nó có chế độ "enegry saving" tắt màn hình nhưng vẫn hoạt động, theo ngu ý của em thì vậy khỏi tốn kém mà âm thanh vẫn "pass throught" ra dàn

p/s tùy thuộc model tivi của bác, chứ con LG của em out = optical

Nhà em lại không có thế mới đau chứ, thực ra em kết cái equiso bác tienlequoc, có cái keyboard qwerty, mouse air và android 4.0 cho phép duyệt web tối ưu thôi. Nếu có HD media player nào hội tụ các điểm đó mà có các cổng out đầy đủ đắt hơn là em cũng chiến.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Nhà em lại không có thế mới đau chứ, thực ra em kết cái equiso bác tienlequoc, có cái keyboard qwerty, mouse air và android 4.0 cho phép duyệt web tối ưu thôi. Nếu có HD media player nào hội tụ các điểm đó mà có các cổng out đầy đủ đắt hơn là em cũng chiến.

Tặng bác:

Android 4.0 HD Media Player w HDD 3.5" SATA Enclosure_Mini 1080P HDMI WiFi TV/PC | eBay

BLUETIMES Android 4.0 Full HD1080p WIFI Internet Google play Media Player TV Box | eBay

Android 4.0 Internet TV Box WIFI 1080P Full HD 1G/8G Media Player Mele A3700 | eBay

http://www.amazon.com/gp/product/B0...pf_rd_t=101&pf_rd_p=1389517282&pf_rd_i=507846

http://www.amazon.com/Mele-A3600-10...4?s=electronics&ie=UTF8&qid=1349096398&sr=1-4

@sir_chung: Giá sao cao hơn lúc trước bác hoangtuan_neu nói vậy? Lúc trước bác ấy nói <2tr hay 100$ gì đó mà.
@hoangtuan_neu: không có sales off cho những khách hàng đầu tiên à bác? Anh em trông chờ dài cả cổ mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

tnonline

Member

Vừa mới lấy 1 em N1 về nhưng ko biết cách cài thêm Google Play Store như thế nào. Đã cài từ file apk rồi nhưng bấm vào icon G Play thì nó lại ko chạy. Còn 1Market tích hợp sẵn trong N1 thì mở ra nhưng kết nối mãi ko kết nối được.
Có ai biết cách cài Google Play Store không vào N1 ko?

tohiepvn

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cám ơn bác, có vẻ chưa có cái nào đủ các yếu tố keyboard qwerty, mouse airandroid 4.0 cho phép duyệt web tối ưu" bác nhỉ, nếu bác search được cho em xin link nhé

Bên trên