[Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Bên em cũng có Paris By Night 111 rùi, bản iso bluray, anh em nào rảnh qua chơi, mang ổ cứng qua bên em copy cho nhé ;)

meocon

Well-Known Member
Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Kinh nghiệm của mình là: Hồi mình lắp cáp quang Viettel 12M, nó khuyến mãi cho mình Media converter (Do CT Tiến Phương sản xuất), và một modem Wifi Totolink, lắp xong rồi OK. Nhưng khi test Speed thì thấy kim test nhảy lambada mặc dù vẫn chỉ đúng 12M dow và Up, còn Router quang nóng như lo bánh mỳ và cục nguồn của router này bé như ngón tay cái, mình chắc chắn trước sau gì nó cũng tèo nên dùng hơn 1 tuần thì mình chạy lên cơ quan chôm cái media converter MC102XL đặc chủng và mua con Router Buffalo 302NH về cấu hình Router và lắp vào thấy khác hẳn. Kim test đứng cứng ngắt, không còn nhảy khi test nữa. Nói chung thấy khác hẳn, Wifi mạnh dow up OK dùng gần 5 tháng rồi không có hiện tượng gì, hôm qua mới dow Thuy Nga 111 "S" 46G của Fshare chạy ngọt, bắt link xong em đi ngủ, sáng dậy mở xem trên X8 quá đẹp. E cũng chẳng Clear Cờ lec gì cả ngâm 24/24/7/30 trừ khi mất điện.

Hic bác suo17ng quá , kiếm dâu ra cái cục converter xịn như bác đây

huunghi09

Member
Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

x8h và atv1800 có xài được dcom 3g không các bác. (đôi khi rớt mạng và đem về vùng sâu vùng xa chỉ co 3g thôi )

Nguyên văn bởi cute_nguyen Xem bài viết
Mình mới mua con x8h về cắm ổ cứng vào xem phim . Tivi của mình là sony lcd 720 loại cũ. Nhưng khi xem phim bang XBMC thi hình bị phóng to ra làm mất một bên hình. Loay hoay chỉnh hoài mà ko dc . Đó giờ mình xem phim toàn qua laptop . Có bác nào bít chỉnh dùm mình vụ này ko?
Mình chỉnh tới chỉnh lui vẫn bị mất hình. Mà xem bằng 4k thì phụ đề nhỏ quá , tuy đã chỉnh fornt 30 với lại có nhìu phim ko phát ra tiếng . 4k thì ko bị thiếu hình . xbmc bị thiếu chẳng biết tại làm sao nữa . mình phải vô video calibration chỉnh trong đó thì coi phim đỡ bị thiếu hình . Nhưng khi thoát ra giao diện thì giao diện cũng bị chỉnh bởi video calubration nên thấy gớm chẳng bít fix lỗi làm sao nữa . mình thì ở xa.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Mình mới mua con x8h về cắm ổ cứng vào xem phim . Tivi của mình là sony lcd 720 loại cũ. Nhưng khi xem phim bang XBMC thi hình bị phóng to ra làm mất một bên hình. Loay hoay chỉnh hoài mà ko dc . Đó giờ mình xem phim toàn qua laptop . Có bác nào bít chỉnh dùm mình vụ này ko?
Mình chỉnh tới chỉnh lui vẫn bị mất hình. Mà xem bằng 4k thì phụ đề nhỏ quá , tuy đã chỉnh fornt 30 với lại có nhìu phim ko phát ra tiếng . 4k thì ko bị thiếu hình . xbmc bị thiếu chẳng biết tại làm sao nữa . mình phải vô video calibration chỉnh trong đó thì coi phim đỡ bị thiếu hình . Nhưng khi thoát ra giao diện thì giao diện cũng bị chỉnh bởi video calubration nên thấy gớm chẳng bít fix lỗi làm sao nữa . mình thì ở xa.

Bác thử xóa bản XBMC của MINIX mặc định đi,rùi vào XBMC | Open Source Home Theatre Software download bản xbmc chính thức của XBMC cài lại xem.
Vì XBMC của MINIX mặc định để 1080p, nên TV bác chỉ để đc 720P sẽ bị như vậy đó ah.
Bình thường tv full HD thì chỉ cần chỉnh setting mặc định màn hình 1080p là ok.
Về vấn đề sub nhỏ bác dùng MXplayer xem Sub sẽ chuẩn hơn đó ah.
Còn những film mà xuất DTS/DD bác dùng trình 4Kplayer thì phải dùng dàn 5.1 hỗ trợ DTS thì mới có tiềng bác ah. VÌ nó mặc định passthrough DTS trên trình 4K player bác ah

eolohd

Active Member

Bác reset lại luôn X8-H về factory reset rồi làm theo bác iTVplus đề cập xem sao. Nhưng chỉnh bằng video Calibration thì hay bị ảnh hưởng tới giao diện các chương trình khác hoặc home nữa, chỉnh lại chưa chắc về lại như cũ đâu. Do vậy reset về factory default sẽ giải quyết vấn đề do Video Calibration gây ra. Còn XBMC thì mình chạy thử trên màn hình 720p vẫn bình thường, bác vào MBoxSetting bỏ chọn Auto mà chọn bằng tay phân giải 720p,60Hz xem sao, nhớ chỉnh luôn chỗ Screen Position cho phù hợp scale màn hình của bác luôn nhé.
Sau tất cả những điểm trên mà vẫn bị thì chỉ có cách cài bản XBMC trên trang web của XBMC thôi.

trunghaitv

mọi người cho hỏi nhà sản xuất Minix X8h đã hổ trợ update FW trực tiếp qua mạng trên máy đc chưa , từ lúc mua đến giờ 2 tháng rồi mà bấm vào update toàn báo OTA fail gì đó

itvplus

Active Member

mọi người cho hỏi nhà sản xuất Minix X8h đã hổ trợ update FW trực tiếp qua mạng trên máy đc chưa , từ lúc mua đến giờ 2 tháng rồi mà bấm vào update toàn báo OTA fail gì đó
HIện tại MINIX chưa có bản update OTA chính thức anh ah.
Có thể up bản beta trên minixforums thôi, nhưng k phai OTA

eolohd

Active Member

chính xác, test bluray thì mới ra chuyện được, thích câu này của bạn rồi đó.
cho mình hỏi e này chạy android mấy vậy bạn? có lên được kitkat ko?
Con này chạy Kitkat rồi đó bạn: 4.4.2.
Thực sự test thì cũng chỉ quay phim được 5-10p chứ ai quay nổi hết cả bộ phim, up lên cũng rất mệt. Down 1 bộ bluray cũng mệt nên cũng không thể test hết toàn bộ các phim có trên thị trường. Các bác thấy phim nào mà X8-H render không nổi, bị giựt thì các bác cho link em về test thử xem sao?
Thanks các bác!

itvplus

Active Member

Nếu chỉ là để xem film thì cấu hình cũng k cần cao cấp lắm đâu các bác ah,
quan trong cấu hình mạnh giúp lướt web, load online nhanh hơn
chơi game mượt hơn

thanhphong66

Em ở Đà Nẵng, muốn đổi X7 (mới mua khoảng 3 tháng) thành X8H bù tiền thêm được không Bác pờ lút ? Ko lẻ giờ bỏ X7 đi phí quá !

bán nào chán X7 hay muốn đổi lên X8 thì đẩy qua đây cho em.. nhu cầu em bèo bọt nên không cần khủng long quá.. hi hi.. sms cho em.. 0997271180

Chỉnh sửa lần cuối:

meji

Em được tặng con android box atv 1800 mới cáu mới mua hôm nay còn 07 ngày đổi con khác mạnh hơn ( như minix x8h chẳng hạn) đầy đủ giấy tờ bảo hành, ko có nhu cầu xài ko biết có cửa hàng nào muốn thu lại ko hoặc ai cần call 0974326545 để biết thêm chi tiết

itvplus

Active Member

Em được tặng con android box atv 1800 mới cáu mới mua hôm nay còn 07 ngày đổi con khác mạnh hơn ( như minix x8h chẳng hạn) đầy đủ giấy tờ bảo hành, ko có nhu cầu xài ko biết có cửa hàng nào muốn thu lại ko hoặc ai cần call 0974326545 để biết thêm chi tiết

ATV1800 cũng mạnh ngang X8h rồi mà bác.
Bác cứ để chơi thử Android box xem, chơi 1 thời gian có khi nghiện đó bác, bán đi làm gì cho phí, quà tặng mà.

aabinh99

giá X8h bên ITVPLUS bác bao nhiêu vậy? cho xin giá tốt nhất cho anh em hdviet đc k bác?

neorain

Member

em mua con x8h bên itv plus, duyệt web bàng phần mềm mặc định thấy hình to quá hình như là giao diện dành cho smart phone chứ không phải cho tablet hay pc , các bác biết chỉnh thế nào không hay dùng phần mềm nào duyệt web ngon hơn

itvplus

Active Member

em mua con x8h bên itv plus, duyệt web bàng phần mềm mặc định thấy hình to quá hình như là giao diện dành cho smart phone chứ không phải cho tablet hay pc , các bác biết chỉnh thế nào không hay dùng phần mềm nào duyệt web ngon hơn

Bác đang để giao diện nào Minix launcher hay giao diện android gốc? Bác có thấy các icon to ko? Bác chỉnh độ phân giải lên 1080p thử xem. Vào setting \ display \ chỉnh độ phân giải lên 1080p là ok đó.
Duyệt web thì bác cứ dùng phần mềm mặc định là tốt nhất, ngoài ra có chrome, dolphi cũng ok đó.

em dang lan tan con nay co bi full cache khi chay xbmc khong vay? mong cac bac chi giao em gà ve khoan nay lam ,cam on nhieu

neorain

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Bác đang để giao diện nào Minix launcher hay giao diện android gốc? Bác có thấy các icon to ko? Bác chỉnh độ phân giải lên 1080p thử xem. Vào setting \ display \ chỉnh độ phân giải lên 1080p là ok đó.
Duyệt web thì bác cứ dùng phần mềm mặc định là tốt nhất, ngoài ra có chrome, dolphi cũng ok đó.
laucher atv nhìn khá đẹp dow về cài cho minix dc không bác
bác có cách nào chình cho duyệt web mặc định nhìn giống giao diện máy tính, hoặc máy tính bảng không bác

itvplus

Active Member

em dang lan tan con nay co bi full cache khi chay xbmc khong vay? mong cac bac chi giao em gà ve khoan nay lam ,cam on nhieu
X8h ram 2G, Rom 16G nên k ngại hiện tượng full cached đâu bạn ah

Ðề: Re: Ðề: [Review Video] Đánh giá MINIX NEO X8H chiếc Android box khủng nhất của MINIX 2014

Cảm ỏn bác nhiều,em đang dùng con x5 đang bực mình với con này xem sopcast trong xbmc toàn bị buf không chụi được, định nâng cấp lên x8

Bên trên