Sài Gòn, mua đĩa CD góc ở đâu???

untalo

Ðề: Sài Gòn, mua đĩa CD góc ở đâu???

mua đĩa gốc thì mua online ship hàng từ Mỹ về khoảng hơn 20$, yên tâm chất lượng ạ.
Mình thì ở tận vùng sâu vùng xa, nên muốn mua đĩa xịn là cả một vấn đề. Mình rất muốn mua hàng online ko bít có trang web nào đáp ứng nhu cầu ko các bạn?
Đợt rồi vào trang tuanvu.info như vớ đc vàng, ai ngờ chủ tiệm bán sạch.

doantieutu

ui nói túm gọn mua Cd gốc thì nhờ người thân xách về là tốt nhất chứ o sai gon may tiem đĩa lớn như Uyên, 191 Vo Văn Tần, hay những tiem dia khac toàn làm hình thức đẹp thui cũng toàn chép dia Mitsumi với souce nhạc lossless o ah theo kinh nghiệm mua đĩa của e về test giờ rút kinh nghiệm không mua nữa ;))
có tiền de dành mua dia gốc lun ;)
o thi burn lossless ra CD cho do nghien :p
bổ sung là e down lossless từ mạng công ty về nhìu lam khoảng 1TB á
ai mun dem wa e chép free cho mà nghe ;))

Bác có ở Saigon ko ạ, nếu có mình xin qua bác copy nhé. Bác pm cho mình xin số phone nhé.:D

trước khi bàng đến gốc , minh xin giới thiệu một số đôi điều cho các bác tham khảo , hiện nay ngoài số băng đĩa chính hãng ra , còn lại tất cả số địa chỉ anh em nêu trên thật sự khỏng dám đảm bảo 100̀̀̀̀̀̀̀̀̀ là đồ được coppy từ đĩa gốc f1 như các báć 8 với nhau đâu . vì lý một do là tất cả nhưng tiệm đĩa trên thị trường phần lớn họ không thể tự cung cấp hÀNG cho chính tiệm mình bán đc mà phải mua hàng trôi nổi từ rất nhiều nguồn để có đủ hàng bán ... lấy ví dụ : tiệm họ đi mua một đĩa gốc từ 300-400k coppy vào đĩa misui thì bán đc bao nhiêu cái mới lấy lại vốn ........:-w nhưng không phái như vậy số đĩa cd ngoài thị trường là đồ dỡm hết mà nó là bức tranh tối tranh sáng ... kinh nghiệm đi mua đĩa là cứ đến những địa chỉ trên cứ nghe hay âm thanh tốt thì mua , chứ đừng thấy đĩa có bao bì đẹp giá bán cao là cư nghĩ cd đó là hàng chất lượng ...hi hi

whitevndragon

Active Member

trước khi bàng đến gốc , minh xin giới thiệu một số đôi điều cho các bác tham khảo , hiện nay ngoài số băng đĩa chính hãng ra , còn lại tất cả số địa chỉ anh em nêu trên thật sự khỏng dám đảm bảo 100̀̀̀̀̀̀̀̀̀ là đồ được coppy từ đĩa gốc f1 như các báć 8 với nhau đâu . vì lý một do là tất cả nhưng tiệm đĩa trên thị trường phần lớn họ không thể tự cung cấp hÀNG cho chính tiệm mình bán đc mà phải mua hàng trôi nổi từ rất nhiều nguồn để có đủ hàng bán ... lấy ví dụ : tiệm họ đi mua một đĩa gốc từ 300-400k coppy vào đĩa misui thì bán đc bao nhiêu cái mới lấy lại vốn ........:-w nhưng không phái như vậy số đĩa cd ngoài thị trường là đồ dỡm hết mà nó là bức tranh tối tranh sáng ... kinh nghiệm đi mua đĩa là cứ đến những địa chỉ trên cứ nghe hay âm thanh tốt thì mua , chứ đừng thấy đĩa có bao bì đẹp giá bán cao là cư nghĩ cd đó là hàng chất lượng ...hi hi

Làm sao bác biết dc âm thanh tốt !!! thử đĩa cho bác bằng cái đầu DVD Sony + AVR Denon + Loa Bose ( + sub ). Bác mà đề nghị thử kỹ thì thiếu điều nó muốn cải lộn với bác. E bị vụ này bên 92 Cao Thắng rồi. Trc đây e cũng hay ghé Trống Đồng mua đĩa sau vụ đó e cạch mặt nó ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

whitevndragon

Active Member

Sorry bác Hiền !!!!!
E ko ngờ là nó lại trùng hợp dữ vậy. ( Trùng hiệu chứ ko trùng đồ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D)

whitevndragon

Active Member

Đụng chạm ah nha :D
Nhưng bác nói đúng đấy, mình nghe mãi mà thấy gốc vs F1 mãi ko ra, chắc do dàn cùi bắp + tai kém ... Giờ toàn nghe F1 + lossless = giảm $ đáng kể.
Dạ e cũng nghe F1 ( Mà như bác ở trên nói chưa chắc dc F1 nữa !!! ) + Lossless burn CD thôi ạ. Đĩa gốc thì hiếm hoi lắm !!!!!!

minhhaimdc

Well-Known Member

Em mua đĩa gốc cũng nhiều, mà Burn lossless cũng lắm, em nghĩ nếu test mù không phân biệt nổi. Nên em mua máy in về và Burn là kinh tế nhất. Dành tiền mua đĩa than đỡ phải lo đĩa gốc xin hay Fake nửa:)

congph

Member
Hình như các tiệm bán đĩa CD gốc ở Sài Gòn ngày càng "teo tóp" hoặc "tuyệt chủng" thì phải?

ngdhieu

Well-Known Member
Huỳnh Thúc Kháng..........

Huỳnh Thúc Kháng ngày xưa toàn bán đĩa đúc lậu của TQ, giờ không biết thế nào?

Có 1 địa chỉ mình biết bán nhiều đĩa CD gốc, nhưng phần lớn là đĩa VN thôi. Thỉnh thoảng họ cũng làm đĩa collection nhạc nước ngoài (chọn lọc bài hát, remaster rồi đúc đĩa, nói chung là không có bản quyền, nhưng không phải là đĩa CD-R vi tính).
Nhạc VN thì 100% là đĩa gốc có bản quyền.

AUDIO SPACE
18bis/9 Nguyễn Thị Minh Khai (hẻm bia Hoa Viên), P. Dakao, Q. 1 - TP. HCM
ĐT: 0914.104 725

muadongsaptoi

Well-Known Member

Em mua đĩa gốc cũng nhiều, mà Burn lossless cũng lắm, em nghĩ nếu test mù không phân biệt nổi. Nên em mua máy in về và Burn là kinh tế nhất. Dành tiền mua đĩa than đỡ phải lo đĩa gốc xin hay Fake nửa:)
trên diễn đàn có nhiều người share cũng gọi là gần với đĩa gốc,cái chính là họ rip bằng phần mềm nào,phần mềm chuẩn,ko hack,mới đủ biterate,cộng với win pro bản quyền mới nén ko bị lỗi,đủ file.rồi đưa lên mạng cover đi ,cover lại cũng bị thiếu đi,như ta sao ra đĩa xấu ,sao cái f..n thì nghe càng tệ,thế nên muốn nghe hay như CD ,thì tìm cái pc tốt ,ko cần mới,win chuẩn bản quyền mới up đủ bitrate khi xuất file,do bản quyền nó chặn,hack sẽ bị lỗi,giờ file DSD đầy ,nghe rất mộc, hay,nếu dùng egde mà nghe youtube ,rất hay hơn các trình duyệt khác do định dạng xuất file lên chuẩn hi-fi,các bạn mà burn đĩa bằng phần mềm free thì nghe chán lắm.kể cả dùng đĩa ngon file chuẩn,do bản quyền chặn ko cho biterate bị hạ,thế nên nhiều người nghe qua pc,ko hay vì vậy,tất cả đều có nguyên nhân do bản quyền chặn,do pc loại rẻ lên tín hiệu sẽ hao hụt,khi xuất file,dùng phần mềm free nên tính năng hạn chế,

ngdhieu

Well-Known Member
@muadongsaptoi: Ở đây người ta nói đĩa gốc, nghĩa là đĩa phát hành chính hãng có bản quyền bác ạ.
Không có chuyện nhập nhèm khái niệm ở đây nhé.
Đĩa đúc của Tàu hay VN làm không có bản quyền cũng không được gọi là đĩa gốc nhé.

Bên trên