SAMSUNG 48 JU6000 VÀ LG 49 UF680T EM NÀO NGON HƠN HẢ CÁC BÁC

caohonglinh

Em đang tính mua 1 em 4k tầm 48-50 inch. Tầm 16 củ đổ lại e thấy có 2 em này mong các bác tư vấn giúp. Em cảm ơn nhiều ạ :)

nam0905118

Member
Ðề: SAMSUNG 48 JU6000 VÀ LG 49 UF680T EM NÀO NGON HƠN HẢ CÁC BÁC

em mới mua con LG 49 UF680T giá 16 có chức năng 4K thấy hình ảnh mượt hơn, truy cập net cũng nhanh nữa. xem phim trên youtube không gật nữa bác. em thấy nhà trước em mua con 48 samsum chạy net chậm mà hình không mượt mua năm ngoái 19tr. em ko biết model gì.

renhat

Well-Known Member

1 phiếu cho 48ju6000

ngc_luu

Well-Known Member

Tầm giá này bác có thể xem thêm LG 49UF770T đó

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Vẫn nghiêng về Samsung 48JU6000 hơn đó Anh !!!

Em xin đóng góp con SAMSUNG, nhà em có 1 em SAMSUNG JU6600 55 inch, LG em chưa thử nhưng con JU6600 quảng cáo nào là chip 4 nhân cực mạnh chạy hệ điều hành TIZEN thì em thấy khá là bình thường, ko nhanh, store ứng dụng khá là chán, thà xài Android box còn nhièu app hay ho hơn, nhưng cug ko gọi là chậm, đôi lúc lag nhẹ nhẹ delay chưa tới mức quá khó chịu.

Tôc độ Web thì PC hay Dthoai 10 thì nó khoảng độ 5,6,chạy dc mấy cái web hộ trợ HTML 5, ko chạy đc web chạy flash, đủ xài nhug ko nhanh, load web youtube bằng thử clip 4k bằng trình duyệt web đó luôn nhé, thì giật, chắc do CPU ko đủ mạnh, 1080p thì gánh tốt, đc cái tiện hơn phải mở máy tính lên( Mở TV lên nhanh hơn) và màn hình to hơn Duyệt sướng hơn cái Dthoai (nhug ko tiện do Đkhien bằng remote đánh chữ chậm), nên hầu như toàn đánh chữ bằng remote khá là lâu. Cắm bản phím thì thấy lag hơn cả em J5203 chạy trong nhà để làm motitor PC =)) ko biết tại do cái TV con đó nó lỗi ko nhug test thử bằng 2 bàn phím ko dây 1 con Logitech K400r với em Rapoo quên mã thì đều cứ delay với lag, ko nhận tín hiệu tốt như em J5203.

Về 4k thì con JU6600 mượt, nét và đẹp, ko giật, chuyển cảnh ko thấy bóng ma bóng mãnh gì, (Chạy file 4k bằng source cắm HDD ổ USB, lúc đầu chép bằng USB 16gb 2.0 kingston vào khe USB 3.0 xanh dương trên TV thì giật, lúc sau chuyển sang cái HDD Western My Book hỗ trợ USB 3.0 thì ko giật vì vậy bác nên chuẩn bị 1 em HDD USB 3.0, clip em test down từ torrent file Sample của LG với SAMSUNG), còn chạy qua HDMI thì chưa thử đc do vác cái thùng PC xuống hơi đuối nên lười :D nhug em nghĩ chắc cug từ bằng tới hơn đọc file bằng USB chứ ko tệ hơn.

Con này dòng cao hơn con JU6000 đó vậy nên e nghĩ là chắc nó cug như nhau, và cảm nhận của em về mấy con Samsung cho bác thao khảo :D

Bên trên