Samsung 51 inch vỡ Panel, nhờ các bác

tuankhai

Well-Known Member
Do thằng cu nó ném đồ vào nên bị vỡ, có bác nào đã thay panel SS chưa ạ? Cho em chút kinh nghiệm. Gọi đến TTBH SS hỏi giá nhưng chưa hỏi được.
Thanks các bác.

Ðề: Samsung 51 inch vỡ Panel, nhờ các bác

Do thằng cu nó ném đồ vào nên bị vỡ, có bác nào đã thay panel SS chưa ạ? Cho em chút kinh nghiệm. Gọi đến TTBH SS hỏi giá nhưng chưa hỏi được.
Thanks các bác.
Làm con new thôi bác ơi. Em thì không bị vỡ mà là bị hỏng panel. Đến trạm bảo hành Samsung họ phán 7 triệu. Trong khi giá con Samsaung cũ nhà em chắc bán chưa tới 6 triệu :D:D:D

gái núi

Member
51inch chắc plasma hả bác ? vậy thì làm model mới 2013 thôi,lỗi do người với + giá panel bán dạng pk khá cao nên đây vẫn là lựa chọn tối ưu

Haxen

Well-Known Member
TV bác chủ 51" chắc chắn là Plasma. mà Plasma với giá 9,5tr thì bác ráng thêm chút mua mới cho rồi

Minhsur

Banned
Thanks các bác.

Chia buồn với bác. Bác thêm 6 hay 7 củ làm cái 50x60 của pana cho đỡ phí tiền.

HTPC Supporter

Chủ TOPIC mãi ko chịu nói con của chủ TOPIC là model nào. Nếu là con 51 PS E8000 thì giá thay Panel đó là được rồi. Vì mua con này mua rẻ nhất ở hdvietnam mất những hơn 24 triệu cơ mà
Còn nếu là con 51 khác mà hiện giờ hết hàng, giá model mới tương đương khoảng 15 triệu trở xuống, thì bỏ đi mua con mới nhiều tính năng và chất lượng hình ảnh cải tiến hơn.

tuankhai

Well-Known Member
51inch, Model PS51D450A2XXV các bác à.
Nhưng nói chung là k thay nữa :D

gt40

panel của samsung đắt bằng 3/4 giá mới -_-

lh2402

Panel nào chẳng đắt, nhà mình có con pana 50 inch mới mua khoảng 1 tháng bị vỡ, hỏi giá xong quyết định thêm 2 triệu mua 1 con mới giống hệt con cũ (panel 19 tr)

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bọn hãng nó đưa giá panel cao lên để người sử dụng phải mua ti vi mới, thế thì các hãng nó mới phát triển được

haipvg

Well-Known Member

Thật ra thì con TV thì cái panel chiếm 80% giá thành là đúng rồi, đám linh kiện còn lại gồm ic với điện trở + cái vỏ nhựa thì đáng bao nhiêu đâu.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Samsung 51 inch vỡ Panel, nhờ các bác

Thật ra thì con TV thì cái panel chiếm 80% giá thành là đúng rồi, đám linh kiện còn lại gồm ic với điện trở + cái vỏ nhựa thì đáng bao nhiêu đâu.

Nói vậy là động chạm đến Fan của Sony đó. Vì TV Sony giá mắc gấp rưỡi hãng khác mà dùng chung Panel với nhiều hãng khác vì Sony ko sản xuất Panel.
Fan Sony cho rằng chất lượng của hình ảnh lại nằm ở cái đống ic, điện trở, vỏ nhựa đó đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung 51 inch vỡ Panel, nhờ các bác

Nói vậy là động chạm đến Fan của Sony đó. Vì TV Sony giá mắc gấp rưỡi hãng khác mà dùng chung Panel với nhiều hãng khác vì Sony ko sản xuất Panel

Vậy thì khi panel TV Sony chẳng may vỡ thì hãng Sony có tính giá rẻ như các hãng khác không nhỉ? :-?

Bên trên