Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

theday38

Ðề: Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

Mình đang ấn tượng Note 3 cái tính năng Screen mirror, kéo stb xuống rồi nhấn screen mirror là nội dung màn hình được đồng bộ với smart tv. Trên Sony thì là Mira cast cứ tưởng chỉ cho xperia z z1... hoá ra nó là screen mirror đối với Samsung.
Rất chi là ngon, từ flac, mkv, game... lên màn tv hết mà chẳng phải mua sắm thêm phụ kiện, ko dây nhợ!

hearursoul

mấy cái dropbox có gì hay k nhỉ ??? em lúc trước có 1 lần down hình dùm pà chị @@ ... còn xài hay thông tin về nó thì mù tịt

Hay ở chỗ là dữ liệu lưu trữ trên "cloud". Bác không cần lo lắng về mất mát hay hư hại về dữ liệu. Tiết kiệm được ổ cứng máy tính hay thẻ nhớ đó! Với lại chỉ cần có mạng thì bất cứ nơi nào đều truy cập được dữ liệu chứ không cần 1 cái thẻ nhớ, usb hay ổ cứng.

gone_with_wind

Mình đang ấn tượng Note 3 cái tính năng Screen mirror, kéo stb xuống rồi nhấn screen mirror là nội dung màn hình được đồng bộ với smart tv. Trên Sony thì là Mira cast cứ tưởng chỉ cho xperia z z1... hoá ra nó là screen mirror đối với Samsung.
Rất chi là ngon, từ flac, mkv, game... lên màn tv hết mà chẳng phải mua sắm thêm phụ kiện, ko dây nhợ!

Về multimedia thì điện thoại và TV Samsung hỗ trợ codec mạnh mẽ thật! Cắm ổ 1TB vào TV xem film có phụ đề đủ định dạng. Tuy nhiên TV mình không đọc file wmv. Bác có bị vậy không?!

meoponpon

Android chỉ kết mỗi note3, mà trong note3 thì kết nhất là màn to + cấu hình khủng + tính năng đa nhiệm tuyệt vời, 3 yếu tố này kết hợp đem lại trải nghiệm tuyệt vời khiến mình thay đổi cái nhìn về android, h đang phân vân giữa 1520 và note3. Sau này winphone và winRT kết hợp hy vọng cũng có đa nhiệm bá đạo thế này!

theday38

Về multimedia thì điện thoại và TV Samsung hỗ trợ codec mạnh mẽ thật! Cắm ổ 1TB vào TV xem film có phụ đề đủ định dạng. Tuy nhiên TV mình không đọc file wmv. Bác có bị vậy không?!

Mình không để ý lắm vì thường xem bằng đầu phát HD hoặc laptop!
Nói tới HD thấy nhiều khi các thiết bị nó ăn lấn nhau quá thành thừa. Vd HD trực tiếp bằng cách cắm hardisk vào TV, cắm qua laptop hoặc là qua hdplayer hoặc smartphone phát HD. Rồi thì hdp hoặc TV cũng có wifi y như smartphone...

gone_with_wind

TV giờ thành đầu phát HD luôn rồi, mình thấy khá tiện, cắm ổ cứng vào là xong!

TV mình chơi hết, chỉ có phụ đề đuôi ass là không đọc dc, phải chuyển sang srt.

xucxichheo111

Note 3 - chiếc điện thoại tượng trưng cho nền văn minh của nhân loại. Chiếc điện thoại tốt nhất hành tinh!

xucxichheo111

Thật sự chứ chém gì!
Mình cũng không phải hâm mộ Note, cái mình hâm mộ là BBZ10 vì có hệ điều hành ấn tượng.
Cái mình hâm mộ là Lumina với camera tốt và hệ điều hành có phong cách sáng tạo.
Cái mình hâm mộ là iphone 5S mấy năm rồi vẫn trung thành với thiết kế 4S kéo dài và mang hào quang từ quá khứ.
Cái mình hâm mộ là Xperia chống nước.
Cái mình hâm mộ là những mobiado thiết kế sang trọng và đẹp.
Cái mình hâm mộ là galaxy-mang tinh thần Đông Á quật khởi.
Cái mình hâm mộ là google glass của những người saiyan...

hearursoul

Thật sự chứ tung hứng gì!
Mình cũng không phải hâm mộ Note, cái mình hâm mộ là BBZ10 vì có hệ điều hành ấn tượng.
Cái mình hâm mộ là Lumina với camera tốt và hệ điều hành có phong cách sáng tạo.
Cái mình hâm mộ là iphone 5S mấy năm rồi vẫn trung thành với thiết kế 4S kéo dài và mang hào quang từ quá khứ.
Cái mình hâm mộ là Xperia chống nước.
Cái mình hâm mộ là những mobiado thiết kế sang trọng và đẹp.
Cái mình hâm mộ là galaxy-mang tinh thần Đông Á quật khởi.
Cái mình hâm mộ là google glass của những người saiyan...

Có mấy câu bác cường điệu hơi quá đấy ạ... Đọc có cảm tưởng như bác là nhà báo, nhà văn gì ấy :D

hoangha513

em Note 3 này quá ấn tượng. kết hợp với chiếc đồng hồ đeo tay Galaxy gear nữa quá tuyệt

minhtoan216

nge nói Galaxy Gear chức năng không dc nhiều

huutien626

những nghê sĩ làm việc theo ngẫu hứng sáng tạo chắc thích em này lắm nhỉ

daniel89

Re: Ðề: Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

Android chỉ kết mỗi note3, mà trong note3 thì kết nhất là màn to + cấu hình khủng + tính năng đa nhiệm tuyệt vời, 3 yếu tố này kết hợp đem lại trải nghiệm tuyệt vời khiến mình thay đổi cái nhìn về android, h đang phân vân giữa 1520 và note3. Sau này winphone và winRT kết hợp hy vọng cũng có đa nhiệm bá đạo thế này!

màn to + cấu hình thì em này cũng ngang ZU thôi mà, bác tung em nó cao thế /:)

zazzaixx

Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy Note 3 và Galaxy Gear – Bộ đôi công nghệ chưa hết HOT

Có người hỏi, mình biết thì mình trả lời, hướng dẫn cụ thể giúp người ta.
Còn bác thì bảo người ta chịu khó mò mẫm. Thế có ích gì? Người hỏi nhận câu trả lời đó của bác có được gì không hay chỉ hụt hẫng?!
Bác biết thì chỉ, không biết thì thôi, trả lời kiểu dở dở ương ương không giúp gì.
Còn cái hình minh họa có sẵn, mắc gì không dùng?!
Bác bớt nguy hiểm đi ạ! ^:)^
Không phải ai dùng android cũng thích mò mẫm như keyboard warrior các bác!
Ví dụ bố mẹ hay người thân bác xài android hỏi mà quăng cho câu "đã xài android mà không chịu mò mẫm thì xài làm quái gì" thì bác quả là "nguy hiểm"

em thấy bác ý nói cũng đâu có sai, ngay từ đầu bác ý cũng có gợi ý về phần setting của message rồi chứ không phải không có, mà thoai, bớt war cho mọi người nhờ :D

baviet5492

Samsung mạnh tay với sản phẩm note 3 này nhỉ, đặc biệt là cây viết, thiết kế mới nổi bật hơn hẵn so với các dùng còn lại của HTC, SONY...

laxanh

Member

^ SS đầu tư cho Spen từ Note đời đầu mà, thằng Sony hay HTC thì không thấy quan tâm mấy tới việc trang bị bút stylus cho sản phẩm của mình, LG thì hình như được em G Pro Lite, nhưng chuối hơn Spen nhiều :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Note 3 thì đỉnh quá roài... Mơ ước!

hoangha513

So sánh về giá cả thì siêu phẩm này bằng với iphone 5 16gb, nhưng cấu hình thì cao hơn gấp đôi. Tôi chọn Samsung vì phù hợp với nhu cầu công việc của mình thường xuyên truy xuất dữ liệu lớn.

Bên trên