Samsung Galaxy Note 4 tiếp tục nhận bản cập nhật Android 5.0 Lollipop ở nhiều quốc gia khác

songoku9x

Well-Known Member
attachment.php

Saumsung Galaxy Note 4 là chiếc smartphone sở hữu cho mình một thiết kế vô cùng đẹp mắt và tinh tế cùng với cấu hình đầy mạnh mẽ, là sản phẩm rất được nhiều người dùng sử dụng và đánh giá rất cao cũng như các giới công nghệ về những gì mà chiếc smartphone này mang đến. Tuy nhiên, có một điều mà người dùng đang chờ đợi rất lâu từ chiếc smartphone này đó chính là bản nâng cấp chính thức phiên bản hệ điều mới nhất là Android 5.0 Lollipop từ Samsung.

Dường như, Samsung đã bị chậm trong việc cung cấp phiên bản cập nhật phần mềm cho chiếc Galaxy Note 4, chỉ phát hành bản cập nhật trong một số ít thị trường được bắt đầu vào tháng hai. Chính vì điều này, giờ đây có vẻ như gã khổng lồ công nghệ đến từ Hàn Quốc đã sẵn sàng để tăng tốc độ quá trình cập nhật lên phiên bản mới cho chiếc Note 4, cụ thể là ở Ấn Độ, Brazil, UAE và các nước Baltic.

Theo trang SamMobile cho biết, hiện nay phiên bản Android 5.0 Lollipop cho Galaxy Note 4 sẽ được cung cấp dành cho 2 phiên bản với tên mã lần lượt là SM-N910CSM-N910G (người dùng có thể vào phần Cài đặt -> Thông tin thiết bị -> Tên thiết bị để kiểm tra tên mã). Việc tiến hành cập nhật lên phiên bản mới nhất thông qua OTA đã có sẵn ở nhiều quốc gia và sẽ có khả năng đến sớm với các khu vực khác.

Tính đến thời điểm này, các bản cập nhật Android 5.0 Lollipop dành cho chiếc Galaxy Note 4 đã có ở vùng Baltic, Brazil, Bulgaria, Caucasus, Croatia, Hungary, Macedonia, Ba Lan, Romania, Slovenia, Trinidad và Tobago, United Arab Emirates. Các bản cập nhật Android 5.0 Lollipop sẽ có kích thước dung lượng vào khoảng 1 GB. Vẫn như mọi khi, người dùng cần lưu ý rằng các thiết bị mở khóa có thể nhận được các bản cập nhật trước các thiết bị được bán kèm theo hợp đồng từ nhà mạng mà người dùng mua, trong đó có thể có thêm một bước xác nhận thêm.

Việc cập nhật lên phiên bản Android 5.0 Lollipop mới nhất cho chiếc Galaxy Note 4 sẽ giúp mang đến trải nghiệm mới và tốt hơn, chẳn hạn như các thông báo trạng thái từ màn hình lockscreen cũng như các hoạt động gần đây của người dùng sẽ có phong cách mới hơn, cải thiện hiệu suất và tuổi thọ pin, cũng như một số thay đổi về giao diện người dùng trực quan hơn.

Ðề: Samsung Galaxy Note 4 tiếp tục nhận bản cập nhật Android 5.0 Lollipop ở nhiều quốc gia khác

Cám ơn bạn đã chia sẽ thông tin hữu ích, lên cho nhưng ai cần. Chúc mọi người 1 ngày may mắn

v4vendetta5

Active Member
Ðề: Samsung Galaxy Note 4 tiếp tục nhận bản cập nhật Android 5.0 Lollipop ở nhiều quốc gia khác

Chừng nào đến cái note 3 của tui anh Sam ơi.
Anh Sam đã bỏ quên em rồi.

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

note 4 của mình còn chưa dc thì note 3 của bạn còn lâu lắm :(
hi vọng note 3 4 sẽ cùng dc lên thì hay rùi

cuongdoannhat

Active Member

Hy vọng hết note 3 rồi đến note 2

s3160817

Member

Note 3 Docomo đợi chờ trong mỏi mòn T.T

sissisdm

Member

anh em note 4 VN lại tiếp tục đợi rồi.

Vì sao phải đợi? Khi Note 4 rất nhiều người dùng Việt Nam đã dùng 5.0.14 từ trước tết âm lịch?
Ko cần phải root hay gì cả, bảo hành vẫn còn nguyên.
Vì sao ngồi nhìn người khác ăn rồi nhìn thèm, trong khi mình cũng có thể ăn như mọi người chỉ trong vòng nữa nốt nhạc vậy bạn?

Note 3 được ăn Lilopop còn trước cả Note 4 đến 2 tháng? tại sao bạn lại đợi?

sissisdm

Member

Note 3 Docomo đợi chờ trong mỏi mòn T.T

Note 3 Docomo cũng đã lên Lilopop từ rất lâu rồi, bạn có thể qua samsungviet.vn tham khảo và lên lun và ngay.

DJ_TOMMY

Member

samsung j DCOMO có lên đc ko bac ơi

DJ_TOMMY

Member

samsung j DOCOMOcó lên đc ko bac ơi

Bên trên