Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

losbancos

Banned
Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

ủng hộ s3.........................

kinhdodulich

Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

samsung nhiều dòng dt hơn, chứ iphone keo kiệt lắm haizz

vietlong04

Active Member

Nếu có tiền thì các bác sẽ mua con nào :D em sẽ chẳng mua con nào cả, mua con nokia 1100 gì đó dùng, vì em dùng cả samsung và iphone rồi, cuối cùng thì em cũng chỉ dùng nghe gọi và nt, đọc sách toàn trên máy tính game có thể ipad, và máy tính, nghe nhạc thì mấy con nokia hay sony cùi cùi nghe đã lắm. Facebook, yahoo, youtube trên cái iphone rõ chán, màn hình nhỏ quá, coi chặp là nhức mắt,...

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Nếu có tiền thì các bác sẽ mua con nào :D em sẽ chẳng mua con nào cả, mua con nokia 1100 gì đó dùng, vì em dùng cả samsung và iphone rồi, cuối cùng thì em cũng chỉ dùng nghe gọi và nt, đọc sách toàn trên máy tính game có thể ipad, và máy tính, nghe nhạc thì mấy con nokia hay sony cùi cùi nghe đã lắm. Facebook, yahoo, youtube trên cái iphone rõ chán, màn hình nhỏ quá, coi chặp là nhức mắt,...

Nếu có tiền thì cứ mua chứ để tiền chết có mang theo được?

jaggerbomb

mỗi ng một sở thích
androi và iOS là 2 phạm trù khác nhau rồi :)
mỗi ng mỗi vè nên đợi xem các bác ấy trổ tài :D

ledinh68

nói gì thì nói khi bỏ tiền ra mua là phải so sánh.theo tôi thì vẩn thích IPHONE hơn

chihuahua

Member

mới lượm một con s3 về nè, cảm giác hơi to so với tay mình, còn lại thì perfect

leepham

Well-Known Member

Giữa ip vs samsung e chọn thằng thứ 3 .......Vertu chẵng hạn kakaka

BigM

ĐANG CÓ CHƯƠGN TRÌNH MUA TRẢ GÓP, E TÍNH SẮM 1 EM, GIỬA S III VỚI NOTE...CÓ BÁC NÀO CHO E XIN CHÚT Ý KIẾN ĐƯỢC KO ? E ĐANG PHÂN VÂN QUÁ

helmetm1

Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

iphone va ipad bay h nhàm quá rồi,các bác cứ xem lại lúc iphone 4s và new ipad ra xem nó có còn đọ hot như iphone 4 và ipad 2 ko,bây h apple nhàm lắm rồi ko có gi mới
đồng ý với bác, nhưng cái gì mới ra nó chẳng hot tại thời điểm ấy, được mấy lỗi lại nhường sân cho các đàn em mới thôi

HDfanboy

Mình là lính mới nhưng hơi ngạc nhiên là forum chỉ nói về SS thôi. Ngó qua bài viết này thì thấy anh Super Mod mang tiếng là dân công nghệ mà viết một bài phản biện ko thật sự thuyết phục. Nhìn qua tựa bài viết thì biết ngay là một anti-fan thứ thiệt của Apple. Ok, để cung cấp thông tin 2 chiều mình sẽ viết một bài phản biện trên danh nghĩa là iFan mặc dù ko hoàn toàn đúng. Theo như Mod nói AMOLED cho độ tương phản cao nhưng màu sắc ko trung thực nhưng hoàn toàn ko nói gì về màn hình Iphone nên dễ gây hiểu lầm là AMOLED hoàn toàn vượt trội so với màn hình Iphone. Hơn nữa sự khác biệt giữa các màn hình hiện nay ko nhiều và việc quyết định chọn mua phone dựa trên màn hình là ko thuyết phục trừ khi bạn so sánh màn hình TV cho khach hàng. Ko biết là người viết nói tới tính “nhân bản” là muốn nói tới cái gì, thiết kế hay công nghệ? Về tính “nhân bản” ở thiết kế thì SS được thiết kế dành cho người có bàn tay to vì với màn hình 4.8 inc, nếu ko có bàn tay to bạn ko thể vừa cầm phone vừa soan tin nhắn bằng 1 tay, thêm vào đó với bàn tay nhỏ bạn có thể bị chuột rút nếu cầm phone quá lâu. Bạn cũng nên cân nhắc khi mua quần áo và nên chọn quần áo với túi to đểcó thể đút phone vào túi. Trái với SS, Apple quyết định chỉ nới rộng chiều dài và giữ nguyên chiều rộng màn hình để mọi người có thể cầm phone dễ dàng và cũng thích hợp với mọi loại túi quần. Việc ko có khe thẻ nhớ ngoài có thể là một hạn chế của Iphone nhưng với việc lược bỏ hầu hết mọi khe cắm kết hợp với việc sử dụng unibody trong thiết kế , Apple đã loại bỏ tất cả những khe trống ko cần thiết giúp cho sản phẩm giảm tối đa bụi bẩn len vào mainboard gây hỏng phone. Về tính “nhân bản” trong thiết kế phần mềm, iOS đã đi tiên phong trong việc thiết kế giao diện một cách trực quan giúp cho ngay cả người lần đầu cũng sử dụng được mà ko cần đọc manual. Từ đó mà giao diện iOS trở thành chuẩn mực mà kẻ đi sau, Android, học hỏi. Thêm nữa, mặc dù bị chê là ko có nhiều đổi mới so với Iphone 4, nhưng Iphone 4S vẫn có doanh số bán hang cao bởi vì phần mềm Siri. Với Siri lần đầu tiên con người có thể giao tiếp với chiếc smartphone khiến cho smartphone trở nên “smart” hơn và gần gũi với con người hơn . Lại một lần nữa Android học hỏi và cho ra một sản phẩm tương tự ( mình ko nhớ rõ tên).
Mặc dù dựa trên kiến trúc ARM nhưng Apple vẫn chủ động trong việc thiết kế và sản xuất chíp xử lý thay vì sử dụng chíp của hãng thứ ba nên Iphone hoạt động ổn định là vì iOS được tối ưu cho phần cứng của máy. Trái lại, SS do sử dụng chip xử lý của hang thứ ba nên có phần bị động trong việc tối ưu.
Một điều nữa khiến Iphone thành công là tính thời trang, Apple ko tiếc tiền cho thiết kế và áp dụng vật liệu mới nên các sản phẩm của Apple có tính thẩm mỹ cao giống như một viên kim cương được mài giũa tỉ mỉ. Ngược lại, SS sử dụng vật liệu rẻ tiền cùng với một thiết kế gây ấn tượng đã làm giảm tính thẩm mỹ đi rất nhiều.
Dù sao đi nữa Iphone 5 vẫn còn là bí ẩn nhưng theo những gì đã xảy ra thì bất chấp những khen chê, tới ngày phát hành thì mọi người lại chen chúc nhau xếp hang đi mua sản phẩm Apple. Điều đó cũng đã chứng tỏ sự lôi cuốn của sản phẩm Apple.

hoasimtim

Well-Known Member

Mình là lính mới nhưng hơi ngạc nhiên là forum chỉ nói về SS thôi. Ngó qua bài viết này thì thấy anh Super Mod mang tiếng là dân công nghệ mà viết một bài phản biện ko thật sự thuyết phục. Nhìn qua tựa bài viết thì biết ngay là một anti-fan thứ thiệt của Apple. Ok, để cung cấp thông tin 2 chiều mình sẽ viết một bài phản biện trên danh nghĩa là iFan ......

Đúng là FAN cuồng có khác, em thì chả phải bênh ai, thích cái nào thì chọn cái đó thôi:)

siusiuenen

Đúng là khi so sánh việc dễ sử dụng giữa 2 thằng thì mình thấy Os hơn Android . Cái iphone cầm cái là mò được ngay . Còn khi lần đầu tiên cầm Samsung thì mình gà luôn , phải lên net tìm hiểu thì mới sài được .

anpn

Active Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III: "iPhone 5 sẽ làm bẽ mặt tôi ư? Xin lỗi, chưa có cửa đâu!"

Thớt này quá nóng , định chém vài câu nhưng sợ bị ném đá lên lặng lẽ ngồi làm khán giả .

PS : em dùng 1 trong 2 con trên .
Cái này củng là chủ đề trong cty mình đấy! cứ tới giờ trưa là cải nhau chí chóe giữa 2 phe! mình thì xài ip nhưng chằng theo phe nào vì mình hơi gà về công nghệ,:D mà mình thấy trong công ty lúc nào phe ss cũng chê bai trước! theo cá nhân mình thì thấy ss nó mau xuống quá! cũ cũ sao ấy!

scorpio_9x

Well-Known Member
ai không thích ip hay không thích ss thì chuyển cho em cái dùng hộ cái nào, mệt quá

chihuahua

Member

mới rinh cái S3, đơn giản là mình có thể add 32gb SDHC vào , coi được phim download của hdvn còn Ios thì ko thể, cái gì cũng trả tiền , itune , mệt thiệt.

tencom

Member

Like cho SS em đang dùng S2 thấy rất ổn ... Cầm con IP4s của thằng em nó cứng như gạch đó màn hình thì bé chán nhà em hãn còn con 3Gs bản quốc tế dùng được 1 tháng để cho nhện nó chăng tơ

Bên trên