Samsung Series 7, 8, 9 đã đến Việt Nam

laser_HDTV

Ðề: Samsung Series 7, 8, 9 đã đến Việt Nam

Mình không tin là công nghệ laser rẻ hơn LCD đâu, hihi, mấy nhà sản xuất nói thế thôi chứ khi nó mới ra chắc chắn nó sẽ đắt hơn LCD là cái chắc. Ngoài ra tivi laser hình như vẫn chưa giải được bài toán tuổi thọ . Nói cho cùng thì nếu bây giờ đầu tư 1 con LCD fullHD loại trung thì ít nhất trong 2 năm tới mình vẫn dùng tốt. Em đang dùng ss 46A650 và nói chung là hoàn toàn mãn nguyện ( hình như em đang tự thẩm du như lời bác TheAnh nói ) hehehe , tuy nhiên nếu sang đầu 2009 mà tivi dùng LED backlight giảm giá và tình hình tài chính của em tốt thì em sẽ ngay lập tức đập luôn 1 con samsung hay sony gì cũng được miễn là giá rẻ và tốt là em chơi.

Mitsubishi đã bán ra con LaserVue 65" rồi, giá $6999 các forum ở US cũng đã bàn tán, đánh giá nát hết ưu điểm rồi. Spec. có thể xem trên web ạ:
http://laservuetv.com/products.php
Bản chất công nghệ laser TV là DLP TV (bắt nguồn từ chip DLP của TI), họ thay nguồn sáng truyền thống = laser thôi, loại laser như mấy cái pointer trỏ khi mình xài PowerPoint ấy.
Target đầu tiên là tầm màn hình lớn, nhằm giết hẳn chú Plasma đang bị thất sủng, sau đó mới tính tới LCD.
Ko biết HDVN có bác nào ở US thì làm quả review em Vue này cho máu nhề!

P/S: Tình hình hiện tại, các bác cứ yên tâm đầu tư LCD mới: tầm 42" + LED backlit + 120Hz + full-HD thì đảm bảo, mất giá rất chậm.

bacscar

Em hỏi khí không phải: thế em cắm quả USB có chứa mẩu phim HD be bé thôi, xong rồi thì TV tự chơi luôn - phát phim ra màn hình. Hoặc là cắm cáp mạng vào case rồi thì giơ điều khiển từ xa ra bấm bấm mấy phát và TV cũng chơi luôn à???

Dạ, cắm USB vào thì TV cũng chẳng chơi luôn được đâu bác ạh. Ông dượng em mới có con Series 8 này, không biết dùng nên cậy đến em. Em cũng vật vã với nó cả buổi chiều nên chỉ biết ở mức độ ti toe thôi. Bác nào có S8 thì giới thiệu kỹ giúp Nvmy.

Theo em nhớ thì sau khi cắm USB vào, bấm nút Content trên remote để mở chức năng Digital Content của TV. Bấm vào nút màu xanh để mở USB. Chọn file trong USB rồi bấm OK. Như vậy tối thiểu thì phải bấm cỡ 3-4 lần, còn tối đa thì tùy số lượng file trong USB của bác. Bác chứa nhiều file thì bấm mỏi tay luôn. Được cái remote có bánh xe xoay vòng nên cũng khỏe.

Còn kết nối với máy tính thì trên máy tính phải cài 1 cái phần mềm của SS có trong CD đi kèm với TV. Rồi dùng phần mềm này share file hoặc thư mục muốn TV truy cập. Sau khi cắm dây mạng vào TV thì phải cài đặt kết nối IP tí xíu, làm 1 lần và khá đơn giản, như bác nối máy tính với nhau thôi. TV nhìn thấy máy tính rồi thì cách dùng cũng như với ổ USB. Cái tính năng nối với máy tính này rất hay, thế nhưng tìm mãi trên mạng chẳng thấy ở đâu nói đến cả, tiếc cho chú SS có hàng hay mà chẳng biết khoe.

thangtb

Member

ông cậu em cũng vừa lấy về cái Series 8 nên bây giờ em cũng đang vật vã đọc manual coi thử cái wiselink khỉ gió chạy kiểu gì đây...

TuRau

Member

em có con Samsung 46", cắm USB hoặc link qua máy tính nhà em đều xem phim HD được với định dạng mpg, avi ... . Chỉ có điều là chưa coi được định dạng MKV, em đang chờ thằng Samsung cập nhật firmware để xem được định dạng mkv.
còn em có ý này, công nghệ mới ra thì giống như cô gái phơi phới đôi mươi, còn chờ vài năm để thiết bị hạ giá thì thành gái già rùi còn gì, lúc đó lại xuất hiện các cô phơi phới đôi mươi khác. thành ra nếu bác nào có niềm đam mê và tình iêu mãnh liệt với thiết bị & công nghệ còn chần chờ gì nữa cưới một em mới tinh thui

nvmy

Well-Known Member

Khi nào TV LCD playback được .mkv (x264) có lẽ giá nó phải tương đương giá LCD + NMT loại rẻ rẻ. Vì chẳng khác nào là tích hợp 1 cái NMT vào TV. Thế cũng hay.

S@m

Cậu có thể thấy ví dụ về LCD rồi đấy ;)) . Những người mua LCD thời điểm bây giờ có trong tay hàng tá lựa chọn, so với mua LCD cách đây 5 năm thì ngoại hình đẹp hơn, giá rẻ hơn, full HD, chức năng, hệ thống in-out hiện đại hơn. Những thứ này mà cậu bảo là đồ cổ thì tôi cũng đến chịu, tôi cứ chờ mua đồ cổ dài dài :))
Công nghệ Laser này khác hẳn với công nghệ sản xuất LCD thông thường, sản phẩm nào cũng cần có thời gian lâu dài để kiểm chứng và hoàn thiện.
Trong các lĩnh vực về Mobile, vi tính, và nhất là điện tử, nghe nhìn, càng lao vào chạy đua từ những thời gian đầu thì càng phải trả giá tiền cao cho chất lượng ở mức trung bình. Cho đến giờ ,thực tế thì những sản phẩm gia dụng công nghệ mới , mua ở thời điểm sau 1 năm rưỡi đến 2 năm là kinh tế và sáng suốt hơn nhiều.
Uh, ở đó mà đợi 5 năm đi nhé, đợi luôn 20 năm nữa để thay TV cho rẻ cho xịn nhé =))=))=))=))=))=))=))=))

Bên trên