SCTV cắt mất kênh thể thao True Vision

em_ne_anh

Member
Hi all,
Mình ở Long An, đang xem SCTV nhưng gần đây thì thấy cắt mất kên True Vision ( vì thường coi đô vật WWE), fone lên tổng đầi thì nói là chính phủ bảo cắt.... đang cờ xin phép, có thẩ thay bằng kên thể thao khác, nó thay bằng kên SCTV15, nản quá chừng.
Riết rồi không biết xem cái gì luôn.
Bác nào có thông tin vụ này update cho em với.

Ðề: SCTV cắt mất kên thể thao True Vision

bên HTVC cũng cắt true sport 2 rồi bác ơi thay thế là kênh bến tre

nó thay thế cùng 2 bên là angalog kênh thay thế là bóng Đá TV, bên Ky thuật số là kênh Bến tre

em_ne_anh

Member

Cái kênh đấy em thấy thọ đến bây giờ là siêu đấy =))
Bác nói ý là sao em không hiểu lắm? có ai nghe thông tin SCTV dự định thay True Sport bằng kênh gì kg? vì hiện tại thấy thay bằng SCTV15

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: SCTV cắt mất kênh thể thao True Vision

Em nói vậy là bởi vì lẽ ra nó phải "ngoẻo" từ hồi 2010, lúc mà K+ kêu gào các đài thu True Sport phát ngoại hạng Anh là vi phạm bản quyền, mà đúng thật vì True Sport chỉ là kênh nội địa của Thái chứ không cung cấp cho khu vực hoặc thế giới, nên về lý thu True Sport rồi phát hoặc bán lại ở VN là vi phạm bản quyền.
Bây giờ sau vụ 15/5 e là khó có lại, trừ khi phát liều.

sau vụ K+ kiện true 2 nó có phát ngoại hạng nữa đâu kể cả True sport HD nữa cũng ko phát lun...

nếu bây H mà VN ko đài nào phát nữa thì ai dang xài đầu của True thì ngon có ngoại hạng xem :D

mx1

Member

SCTV độc quyền ở Q.1, có muốn coi cab khác cũng ko có mà coi nên có gì coi đó thui

thamtu1912

SCTV nó vậy đó bạn, lâu lâu kênh bị loại mà không thông báo trước gì hết yeah1, true vision, ...

you_and_i

Còn tui ở Bến Tre, hình như Truyền hình cáp Bến Tre mua sóng của SCTV. Khổ nổi là có thằng con thích xem kên Walldisney, thế mà kênh đó lại bị nhiễu đài Truyền hình Bến tre mới chết. Chỉ từ sau 23g đến 05g sáng đài Bến Tre không phát thì mới xem kênh Walldisney được. Ý kiến cả trăm lần với ông Truyền hình cáp BT, mà ổng chả làm gì được. Phải chi Ông SCTV phát dùm thêm 1 kenh Walldisney nữa thì hay biết mấy. Trong khi có biết bao kênh phát trùng những đài chả hay ho gì. Có ai kêu gào hộ tôi không?

datapro

Re: Ðề: SCTV cắt mất kênh thể thao True Vision

Mình nghe nói là xài của truyền hình An Viên được đó bạn. Loại đó thì không cần đi cáp, vì nó bắt sóng giống di động. Mình cũng đang tìm hiểu

SCTV độc quyền ở Q.1, có muốn coi cab khác cũng ko có mà coi nên có gì coi đó thui

vietcago

Well-Known Member

sau vụ K+ kiện true 2 nó có phát ngoại hạng nữa đâu kể cả True sport HD nữa cũng ko phát lun...

nếu bây H mà VN ko đài nào phát nữa thì ai dang xài đầu của True thì ngon có ngoại hạng xem :D

True vision mất quyền phát ngoại hạng rùi.

abuabi

Hi, từ lâu rồi không có xem WWE

Bên trên