SCTV HD

sctv-head

Ðề: SCTV HD

Thay mặt K+ cảm ơn bác nhé!
Vậy là rõ rồi, SCTV đi ăn cắp True Sport HD chứ không phải là mua. Vì nếu mua thì không được phát trận đó. Vậy thì kênh này tồn tại được bao lâu?

Bác này nặng lời thật, ai lại nói bọn em như vậy chứ. Việt Nam đã ký công ước về bản quyền với quốc tế rồi vả lại SCTV là một liên doanh có hiệu quả nhất giữa 2 công ty nhà nước to đùng đài VTV và Saigon Tourist thì đâu lẽ nào lại dám vi phạm. Ngay cả bên K+ còn phải lấy thêm kênh của bọn em để phát nữa đó...

phucan

Member

Các bác kiểm tra xem có phải khg
True Sport HD phát chậm cở 30 min ( dù vẫn có logo Live)
Tôi gặp vì thấy thàng SCTV Thể thao HD phát hiệp hai thì nó TSHD chỉ mới 15 min hiệp 1

Các bác kiểm tra xem có phải khg
True Sport HD phát chậm cở 30 min ( dù vẫn có logo Live)
Tôi gặp vì thấy thàng SCTV Thể thao HD phát hiệp hai thì nó TSHD chỉ mới 15 min hiệp 1

ko phải 30p đâu mà đúng là tới 40min thật đó mình canh rồi.

phucan

Member

Thay mặt K+ cảm ơn bác nhé!
Vậy là rõ rồi, SCTV đi ăn cắp True Sport HD chứ không phải là mua. Vì nếu mua thì không được phát trận đó. Vậy thì kênh này tồn tại được bao lâu?

Bạn này thường đi xe buýt, ai cũng là ăn cắp hêt

trung750

Member

bác SCTV-head cho em hỏi cái.
Căn bệnh chuyên cắt kên không một lý do của SCTV tồn tại đến bao giờ.Hôm qua,cắt mất kênh Golf HD,Fox Crime HD.Mấy hôm trước là Hanoi2.Trước kia thì HBOHD vậy giờ còn kênh nào để cắt không ah.
Mà có cắt thì bỏ bớt đi cho hình nó chuẩn tí,cứ nhét trùng kênh vào mãi,chuyển kênh mà cứ gặp em khó chịu lắm.
Giải thích dùm nhé

portlet

Member

Căn bệnh chuyên cắt kên không một lý do của SCTV tồn tại đến bao giờ.Hôm qua,cắt mất kênh Golf HD,Fox Crime HD.Mấy hôm trước là Hanoi2.Trước kia thì HBOHD vậy giờ còn kênh nào để cắt không ah.
Mà có cắt thì bỏ bớt đi cho hình nó chuẩn tí,cứ nhét trùng kênh vào mãi,chuyển kênh mà cứ gặp em khó chịu lắm.
Giải thích dùm nhé
Mình cũng đang bực mình dzụ cắt kênh. GolfHD thì ko nói nhưng Fox Crime HD đang hay mà lại cắt. Bực mình thật :(

ksc75

Cho hỏi 1 tháng cả HD + analog thì 1 tháng trả bao nhiêu?

sctv-head

Giải thích dùm nhé

Chào bác, em xin tiếp thu phản ảnh của bác về chuyện cắt kênh, thường có 2 lý do cắt kênh mà bọn em phải tuân thủ: 1 là do yêu cầu từ phía cơ quan chủ quản lớn VTV, 2 là do hợp đồng mua nội dung đang phải thương thảo lại. Lý do số 2 ảnh hưởng lớn để giá thuê bao hàng tháng vì nên chủ kênh mà tăng giá luôn thì giá thuê bao tháng cũng tăng lên, đây chính là điểm ảnh hưởng đến người xem dịch vụ nhiều lắm lắm!!!!
Bọn em đang thảo luận để điều chỉnh những cái khó chịu này để mọi việc tốt hơn lên.

sctv-19001878

Chi nhánh SCTV Tân Bình là ở địa chỉ: 219 Nguyễn Hồng Đào P14 Q TB, nhưng các bác cứ gọi lên tổng đài 19001878 gặp mí em tổng đài viên xinh đẹp, sẽ được tiếp nhận thông tin và giải đáp tận tình hơn, lại còn được nghe giọng nói ngọt ngào của mấy em ý nữa :D

portlet

Member

Chào bác, em xin tiếp thu phản ảnh của bác về chuyện cắt kênh, thường có 2 lý do cắt kênh mà bọn em phải tuân thủ: 1 là do yêu cầu từ phía cơ quan chủ quản lớn VTV, 2 là do hợp đồng mua nội dung đang phải thương thảo lại. Lý do số 2 ảnh hưởng lớn để giá thuê bao hàng tháng vì nên chủ kênh mà tăng giá luôn thì giá thuê bao tháng cũng tăng lên, đây chính là điểm ảnh hưởng đến người xem dịch vụ nhiều lắm lắm!!!!
Bọn em đang thảo luận để điều chỉnh những cái khó chịu này để mọi việc tốt hơn lên.

E tưởng ký hợp đồng ít nhất phải 1 năm hoặc 3 năm một chứ nhỉ? Mà SCTV đang có dự định gì để bỏ bớt kênh HD trùng nhau ko dzậy? Trước khi bị cắt kênh là đã có 3 kênh SCTV HD trùng nhau rồi đó

thanhtungqng

Uploader

Mình thấy đầu HD SCTV có chức năng ghi chương trình. Nghịch chức năng này mãi mà vẫn chưa được, pác nào dùng chức năng này được có thể HD giúp mình đc ko. Thanks

Khi tính lắp đặt STB HDTV của SCTV, được tư vấn mấy lần của nhân viên SCTV rằng sẽ được xem Euro 2012 tín hiệu HD.Tuy nhiên thực tế nhận được là kênh SCTV15 (HD) phát tiếp sóng của VTV3, chắc là có upscale chút đỉnh, nhưng ko cải thiện được hơn gì nhiều.

Cảm giác bị SCTV lừa...

manuvn

Member

Tớ cũng bị lừa như bác nè.
SCTV lừa khách hàng bà con ơi.

Bên trên