SCTV HD

Kangaroo76

Các bác cho em hỏi: Hiện nay đang có sự chênh lệch lớn về giá đầu thu HDTV của HTVC (1,150K) và SCTV (500K), như vậy có sự khác biệt gì về chất lượng HDTV của 2 nhà đài này không? Thanks

Cuccu

Ðề: SCTV HD

Em bỏ HTVC lắp SCTV, lúc đó đầu thu HTVC 2.5 triệu (SCTV 1.2 triệu). HTVC chính thức toàn lấy lại của VTC nên em chẳng thấy discovery, stamovie trên list(không biết thực tế thế nào). Lắp xong SCTV thì HTVC xuống 1.15 triệu. Bây giờ SCTV xuống 500 thì chắc ít nữa HTV cũng phải xuống thôi.

Kangaroo76

Re: Ðề: SCTV HD

Em bỏ HTVC lắp SCTV, lúc đó đầu thu HTVC 2.5 triệu (SCTV 1.2 triệu). HTVC chính thức toàn lấy lại của VTC nên em chẳng thấy discovery, stamovie trên list(không biết thực tế thế nào). Lắp xong SCTV thì HTVC xuống 1.15 triệu. Bây giờ SCTV xuống 500 thì chắc ít nữa HTV cũng phải xuống thôi.
Bác đã từng xài HTVC HD thì thấy chất lượng của nó như thế nào so với SCTV HD?

kymita

Thấy quảng cáo đầu thu HD của SCTV hạ giá chỉ còn 500k. Bạn nào đang xài SCTV HD thì cho mình biết ý kiến về chất lượng của SCTV HD với.

portlet

Member
Bác đã từng xài HTVC HD thì thấy chất lượng của nó như thế nào so với SCTV HD?

Thấy quảng cáo đầu thu HD của SCTV hạ giá chỉ còn 500k. Bạn nào đang xài SCTV HD thì cho mình biết ý kiến về chất lượng của SCTV HD với.

Đánh giá của em là SCTV có số lượng kênh HD coi được. Với tầm giá như nó thì tốt hơn so với NextTV của Viettel, MyTV của VNPT, HTVC, AVG. Số kênh HD coi được (chất lượng HD thật sự) gồm có SCTV2, SCTV15, SCTV Thể thao, NAT Geo, ESPN, Discovery, StarMovie, SCTV Ca nhạc, SCTV Sàn diễn. Một số kênh còn lại chất lượng phần lớn la2 Upscale có khi là HD.

huuhungus

Hiện giờ giá thuê bao bình thường với thuê bao HD của SCTV là bao nhiêu nhỉ?
Đầu thu giá 500K của SCTV hiện giờ vẫn là A800 hay là loại khác rồi nhỉ?
Tìm thông tin ở trên sctv đọc không hiểu.

hoangnt

109.000 đ Bình thường; 158.000 đ HD
Đầu thu vẫn là A800 nhé.

leomaxx

Nhà em cáp SCTV đang xài analog, chia 6 cho mồi phòng nhưng chì dùng có 2 TV. 1 cái 21" thì rõ nét riêng cái LCD 40" thì 90% các kênh mờ nhạt, nhiều kinh lắm. Gọi cho SCTV thì bào là phài lắp hộp kích tìn hiệu. Giờ đang định lắm SCTV HD cho cái TV LCD thì không biết tình hình có cải thiện hơn không, có cần phài lắp hộp kích tín hiệu nữa ko (Vì lắp hộp này phài khoan tường, kéo dây lòng thòng ông già em không thích). Về số kên TV thì không cần yêu cầu cao lắm, vì nhà em các cụ toàn xem VTV, còn em thì ít xem, có xme cũng star movie với HBO thôi...Mong các anh/em đã dùng thì tư vấn xem lắp cái SCTV HD ấy ko có cục kích tín hiệu có ổn khôn (nhà đi cáp âm tường).

Cuccu

Đương nhiên là cải thiện. Mình cũng đang sài 1 đầu HD và 2 tv với đầu cable analog (tv khác thì khá nhiễu).

leomaxx

Bác cho hòi nhà bác có dùng kèm cái amplier kích tín hiệu không? hay chì cần lắp đầu HD là cải thiện dc?

dhpaul

Well-Known Member

Đương nhiên là cải thiện. Mình cũng đang sài 1 đầu HD và 2 tv với đầu cable analog (tv khác thì khá nhiễu).

Cái "đương nhiên" đó chỉ đúng trong trường hợp tín hiệu phát các kênh KTS mạnh. Trong trường hợp này, 90% các kênh ở chỗ thu LCD bị nhiễu như thế thì cũng đến 90% tín hiệu tần số phát các kênh KTS không đảm bảo, và cắm vào chả xem được gì. Do đó việc gắn bộ khuếch đại là cần quan tâm.

vuongducthien

Nhà mình sài 3 tivi. 1 em LED và 2 em CRT. Thấy là tín hiệu là do tổng phát chủ yếu. Chứ đa số thì tín hiệu nhà mình ko qua bộ kích vẫn nét căng. Có chăng là thi thoảng bị kiểu "Tín hiệu tạm dừng"

dienhs

Hình như hiện giờ SCTV HD không còn xài cái đầu thu A800 nữa, ko biết chất lượng có cải thiện được gì ko ? Em đang tính lắp mà hiện giờ còn phân vân quá, nhà hiện đang xài analog của SCTV.

cautre5555

Active Member

Hình như hiện giờ SCTV HD không còn xài cái đầu thu A800 nữa, ko biết chất lượng có cải thiện được gì ko ? Em đang tính lắp mà hiện giờ còn phân vân quá, nhà hiện đang xài analog của SCTV.

Nhà ông anh mới lắp được cách đây 2 tuần vẫn là đầu A800 mà. thấy ko có phần cho tự mình sắp xếp lại kênh, thấy hơi thất vọng

dienhs

Nhà ông anh mới lắp được cách đây 2 tuần vẫn là đầu A800 mà. thấy ko có phần cho tự mình sắp xếp lại kênh, thấy hơi thất vọng

Vậy bạn ở khu vực nào nhỉ ? Còn bạn này lắp thì được model khác mà ta ?

Đã mua đầu hd sctv, 500k, model kcf-sa700pco. Tình hình là âm thanh, hình ảnh đều tốt, tuy nhiên các kênh từ 113-117 thường hay mất tín hiệu, ko biết có ai bị ko. À, thuê bao 158k/tháng nhé.

Mình ở Bình Thạnh TPHCM

Bác nào cho mình hỏi, mình có 1 đường cáp SCTV, giờ mua 2 đầu HD về để xem trên 2 TV có được không? Có tính thêm tiền ko?

longchau

Member

mình mới lắp HD STCV hôm qua mà sao ko xem dc mấy kênh HTV3 HTV7 HTV9, ko bít bị j nữa, màn hình đen thui ah

toivannho

Active Member

Mấy hôm nay tự nhiên SCTV nhà mình dùng đầu thu HD của nó , tự nhiên mấy kênh Star Movies, HBO... của SD không xem được, có ai bị kg ? mấy kênh HD và mấy kênh khác vẫn tốt. Mình ở Q.PN

Bên trên