Share HD film

ngongo

Xin chào mọi người,tôi cũng là một người thích sưu tầm film HD,nhưng cũng đúng như tên tự nhận ngố ngố,trong lĩnh vực này thì tôi là thằng ngố thật,đọc bài viết của các bạn tôi không hiểu những từ kĩ thuật đó có nghĩa là gì nữa.trước đây tôi đã "mua" film bên một thread chuyên bán film bên 5giay.com.tay này thừa đầu óc kinh doanh nhưng về khoảng hậu mãi thì hơi bị thiếu một chút.Phát hiện bên này có nhóm bạn cùng sở thích và chia sẻ với nhau nguồn film thật là hay.. tôi cũng muốn tham gia lắm nhưng tôi thì không có giỏi về vi tính để share việc với mọi người,tôi sẳn sàng mua film nhưng hình như tôn chỉ hoạt động của các bạn là không bán,chỉ share("You get what you give")so what can I do?.Tôi có thể đóng góp bằng hình thức nào?Tại sao các bạn không bán film cho những người như tôi nè,không dám nói là đam mê như các bạn,nhưng có nhu cầu xem film chất lượng cao vậy thôi,tiền bán film để làm một phần kinh phí offline của hội các bạn...:confused:

locke1602

Well-Known Member
Ðề: Share HD film

Xin chào mọi người,tôi cũng là một người thích sưu tầm film HD,nhưng cũng đúng như tên tự nhận ngố ngố,trong lĩnh vực này thì tôi là thằng ngố thật,đọc bài viết của các bạn tôi không hiểu những từ kĩ thuật đó có nghĩa là gì nữa.trước đây tôi đã "mua" film bên một thread chuyên bán film bên 5giay.com.tay này thừa đầu óc kinh doanh nhưng về khoảng hậu mãi thì hơi bị thiếu một chút.Phát hiện bên này có nhóm bạn cùng sở thích và chia sẻ với nhau nguồn film thật là hay.. tôi cũng muốn tham gia lắm nhưng tôi thì không có giỏi về vi tính để share việc với mọi người,tôi sẳn sàng mua film nhưng hình như tôn chỉ hoạt động của các bạn là không bán,chỉ share("You get what you give")so what can I do?.Tôi có thể đóng góp bằng hình thức nào?Tại sao các bạn không bán film cho những người như tôi nè,không dám nói là đam mê như các bạn,nhưng có nhu cầu xem film chất lượng cao vậy thôi,tiền bán film để làm một phần kinh phí offline của hội các bạn...:confused:

Bạn có khả năng download hay không, bạn có thể treo máy gần như là 24/7 hay không? Đường truyền Internet của bạn như thế nào.

Nhà bạn ở khu vực nào? có gần thành viên nào hay không?

Bạn cho tụi mình biết thêm các thông tin đó nhé.

Rule của forum là k bán film, và chúng ta không bàn thêm về cái đó ở đây nữa nhé. Cái chúng ta cần là làm sao để bạn có thể có được film để xem, và nếu bạn muốn ủng hộ forum, làm sao để bạn thực hiện được điều đó ?

ngongo

Thanks for reply so quick.Cái vấn đề của tôi là không ở nhà nhiều thì là sao mà kiểm tra việc download được bạn?đường truyền internet,tôi ko nhớ như thế nào nhưng là xài bao nhiêu thì trả bấy nhiêu thôi.Làm subtiles thì cần có thời gian nhiều,nhưng tôi thì thiếu..Nói túm lại,tôi cũng đã nghiên cứu các bài viết của các bạn nhiều rồi,cũng cân nhắc xem mình có thể help điều gì..vv và ..vv.Nhưng rồi thấy mình không làm được cái chi cả thì làm sao đây...Bạn có vẻ bực mình khi tôi nói đến chuyện mua bán,vô cùng xin lỗi,nhưng dù sao cũng mong một chút thông cảm,chẳng qua cũng vì không muốn rao"có ai cho em chep free không..."mà thôi.Thân.

tui

Member

Ùm, mình hiểu. Ý locke hỏi là có thể bạn làm một seeder cho hdvnbits thôi ? Đó là một cách đóng góp. Như vậy bạn có thể cảm thấy thoải mái hơn để nhận film HD từ member khác.

Mình nghĩ nếu đc thì bạn đồng ý làm seeder thì sẽ có người ( locke or SK ...) sẽ hướng dẫn bạn 1 buổi thì mọi việc sẽ ok. Mình nghĩ cũng dễ thôi mà.

locke1602

Well-Known Member

Ùm, mình hiểu. Ý locke hỏi là có thể bạn làm một seeder cho hdvnbits thôi ? Đó là một cách đóng góp. Như vậy bạn có thể cảm thấy thoải mái hơn để nhận film HD từ member khác.

Mình nghĩ nếu đc thì bạn đồng ý làm seeder thì sẽ có người ( locke or SK ...) sẽ hướng dẫn bạn 1 buổi thì mọi việc sẽ ok. Mình nghĩ cũng dễ thôi mà.

Donation là một khả năng8->

hoasoi25

Bác phải nói rõ nhà bác địa chỉ nào thì anh em mới giúp được. Có thể bác kém vi tính nhưng nếu có anh em trên forum nào gần nhà chỉ cần hướng dẫn bác 1 cái là bác có thể làm được hết.

ngongo

Thanks mọi người,thanks locke1602...Chắc là sẽ như vậy rồi,vì muốn giúp mọi người theo đúng tinh thần"you can get what you ready to share",còn hơn nữa vẫn muốn học hỏi và tham gia hội HD.Đang chuẩn bị đi ct một tháng,hẹn gặp các bro một ngày gần...
PS tôi ở Tân Phú không biết có"láng giểng" không?.nhân tiện,seeder là gì vậy?

tui

Member

Mình ở TB cũng gần nhà bạn, bạn hiểu download torrent là download p2p ( person to person ) tức là các máy tính cá nhân chia sẻ trực tiếp. Vậy nếu bạn là 1 seeder bạn sẽ là người luôn túc trực mở rộng data cho người khác. Giải thích ngu ngơ hi vọng bạn hiểu đc. :p

PS tôi ở Tân Phú không biết có"láng giểng" không?.nhân tiện,seeder là gì vậy?[/QUOTE]

Có thể hiểu nôm na là người đã download xong được trọn vẹn :-bd , và khi đó họ chỉ upload lên cho những người khác down về !

James Vo

Member

Tân phú ,vậy bạn ở khúc nào thế ,mình cũng là dân khu đó nè .

ngongo

Ở Tân Kỳ Tân Quí bạn ơi,f Sơn Kỳ.ah! té ra làm seeder là luôn rộng cửa đón bạn bè vào thăm viếng à?nhưng còn những ngóc ngách nhạy cảm thì sao hở?Ngố tui có nhiều chổ nhạy cảm cần che đậy giấu diếm lắm hehe(just kidding).nếu chỉ đơn giản vậy thì không quá khả năng của tôi.Cám ơn lòng nhiệt tình của mọi người,nhân tiện,tôi hàng 4x rồi hichic! nhưng vẫn còn tự iu mình lắm nên chưa muốn chia nó cho ai cả,nên hầu như ofline thoải mái (kể cả overnight)mà không cần phải khai báo,hay gởi đơn xin xỏ gì cả,chúc cả nhà vui...

James Vo

Member

Chà vậy em phải gọi bằng anh rồi ,em là 8x đang học ở trường công nghiệp thực phẩm đó anh ,nếu được thì anh cho em cái địa chỉ ,hôm nào học ít tiết em đem phim cho coi chung cho vui .

locke1602

Well-Known Member

Thật cảm động tinh thần của anh em hdvietnam, anh ngongo sớm lien lạc với james vo để có film xem sớm nha anh. Còn nếu cần film mới thì pm cho em, nhà em thì khá xa nhà anh, em bên Q1 lận, nếu có đi đâu ngang khu em, anh đem HDD theo gởi em, em sẽ chép cho anh mớ film về xem.

James Vo

Member

xin lỗi trước nha , nhưng mấy phim của bạn boano ,có nhiều phim không đẹp cho mấy ,nhìn như là bản rip thôi . Nhưng những phim còn lại cũng không tệ lắm . Mình cũng từng nhờ thằng bạn mua từ bạn mấy lần rồi .

Bên trên