show hàng

pioneerhf10

Member
theo e thì hội hát dê nhà ta cũng lên show 1 ít đồ chơi của mình cho xum tụ ,to nhỏ lớn bé kô wan trọng miễn là HD ,để a em ta tham khảo góp ý ,ném đá và chém gió cho vui cửa vui nhà,ý các bác chủ thớt thấy thế nào,có gì mạo muội xin các bác bỏ wa cho em nhe !

cuongtn87

Well-Known Member
em show trước luôn! giới thiệu luôn trụ sở HDVT tại bà rịa luôn, kakaka

Đây là toàn cảnh
Máy chiếu Optoma HD20 (em chưa đầu tư 3D phân cực nên chơi trước 1 con - sau này tính tiếp)

em center (mua theo hướng dẫn của a Khôi - tks anh Khôi, em nó nghe ngon lành lắm!!)\

Có kệ sách cho anh em thư giản giờ rỗi ko chiếu phim

Bose Đài Loan series_IV mua lại 4tr = 4 cái (mới keng xà beng) - em treo bằng ke 20cm - chưa đẹp lắm - để rảnh chỉnh lại

Đầu HDD Hmedia910b ( hay bị lỗi remote ko điều khiển được khi xem phim time dài - vừa update lại do lỗi ko đọc được file flac)
Ổ cứng 2tb - Nguồn phim chép của iphonepro

Dàn onkyo siêu cùi mía nhưng với phòng ~10m2 của em thì thế là hoành tráng luôn rồi
Tivi samsung 490 - hỗ trợ 3D

Khuyến mãi card tự design của em luôn hehe

HÌnh chụp bằng 6300 nên anh em chém nhẹ nha!

pioneerhf10

Member
Ðề: show hàng

trụ sở quá đẹp khi nào có dịp ghé wa chỗ các Bác bên đó, ủng hộ Bác nhiệt tình ,đồ chơi còn mới ,thùng caton vẫn còn bên cạnh,a e nhà mình còn nhiều hàng khủng long lắm đấy,các đại ca đâu rồi

thinhkappa

Well-Known Member
em show trước luôn! giới thiệu luôn trụ sở HDVT tại bà rịa luôn, kakaka

Đây là toàn cảnh
Máy chiếu Optoma HD20 (em chưa đầu tư 3D phân cực nên chơi trước 1 con - sau này tính tiếp)

em center (mua theo hướng dẫn của a Khôi - tks anh Khôi, em nó nghe ngon lành lắm!!)\

Nhìn nhà bác giống quán cafe HD quá.
Center JBL giống model 305 quá ,bác mua cặp bát treo chuyên dụng xài cho loa Bose sẽ đẹp hơn gắn ke.

cuongtn87

Well-Known Member
Center JBL giống model 305 quá ,bác mua cặp bát treo chuyên dụng xài cho loa Bose sẽ đẹp hơn gắn ke.
Center JBL 305 - còn loa treo lên em xài ke tại em chưa có time tìm nên thôi treo tạm! hì hì

Sắp khai trương cafe HD ạ!

davidhand

Moderator

Chú ấy mở cafe HD mà Thịnh, xem ra ku Cường này còn nhiều việc phải làm để cho cái phòng nó pro 1 chút.
@ Cường: A góp ý nhé (tất nhiên là ko tốn nhiều tiền đâu mà sợ! :) ) :
- Màn chiếu: làm cái màn DIY sơn thẳng lên tường tầm 180 - 200" tạo khung viền cho đẹp vào.
- Nên đặt thiết bị vào trong cái tủ có khóa vì là quán cafe mà để tránh trường hợp trẻ nhỏ nó ... nghịch!
- Loa thì nên treo bằng giá treo cho đàng hoàng, ra mấy chỗ bán đồ điện tử điện máy mua mấy cặp giá treo (loại dùng cho loa bose) màu đen giá chỉ 150k/cặp, nó có thể chỉnh hướng loa cho đúng.

cuongtn87

Well-Known Member
Chú ấy mở cafe HD mà Thịnh, xem ra ku Cường này còn nhiều việc phải làm để cho cái phòng nó pro 1 chút.
@ Cường: A góp ý nhé (tất nhiên là ko tốn nhiều tiền đâu mà sợ! :) ) :
- Màn chiếu: làm cái màn DIY sơn thẳng lên tường tầm 180 - 200" tạo khung viền cho đẹp vào.
- Nên đặt thiết bị vào trong cái tủ có khóa vì là quán cafe mà để tránh trường hợp trẻ nhỏ nó ... nghịch!
- Loa thì nên treo bằng giá treo cho đàng hoàng, ra mấy chỗ bán đồ điện tử điện máy mua mấy cặp giá treo (loại dùng cho loa bose) màu đen giá chỉ 150k/cặp, nó có thể chỉnh hướng loa cho đúng.

EM đã fix khugn xong nguyên liệu em nói ra chắc các bác lật bàn hết quá ( 6 cây nẹp điện 2 phân- còn thừa nửa cây, sơn đen, keo hai mặt, keo nến ./.)
Còn về giá treo loa em xin khất ạ! nói trắng ra là em vừa bị tai nạn lao động nên treo đỡ thế thôi, còn việc nhờ ng làm thì e vẫn nhờ được, nhưng lại ko thích :D mong các anh đừng chém :) - vì em thích tự làm hơn!

thành quả!

moc2611

Member
Ðề: Re: show hàng

Bác hướng dẫn em fix cái khung được không? cái màn chiếu nhà em võng quá rồi.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: show hàng

E tháo hẳn cái màn xuống đặt xuống sàn trải ra xem nó võng kiểu gì: từ giữa ra thì bó tay, còn từ trên xuống thì máy ra cứu được bằng cách tháo hộp ra cuốn lại.

cuongtn87

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: show hàng

thật ra em dùng màn chiếu là bức tường thạch cao, chứ chưa có kinh nghiệm bên màn chiếu vải ạ.
Anh khôi trưởng hội kinh nghiệm đầy mình bác thỉnh giáo ảnh xem!

quangtuong

Banned

4 cái loa bose hk bạm mua ở đâu vậy ? làm sur có ổn không ?
loa font bạn định dùng loa gì ?lần off tiếp theo nên ghé chổ này khai trương luôn các bác nhỉ ?

cuongtn87

Well-Known Member
4 cái loa bose hk bạm mua ở đâu vậy ? làm sur có ổn không ?
Ah 2 cặp đó em mua lại của người bạn hàng đài loan thôi ạ, 1tr8 1 cặp ( biết là hàng tung của rồi nhưng vẫn chịu vì chưa có tiền sắm dàn pro, do phát sinh quá nhiều)

Front và sur e đều dùng 2 cặp này, theo cảm nhận (tai trâu) của em là ok hợp với phương châm tiền nào của đó.
Còn center là JBL 305 2nd - nghe rất ok

p/s: hnay mới khai trương! khổ quá các bạn ạ! hic hic! tks bác quangtuong đã gợi ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

pioneerhf10

Member

chúc Mừng Bác Chủ opening nha!8-}~O)~O)~O).con đường này nhiều chông gai và thương đau nhưng sẽ kô có điển dừng các Bác nhỉ??????chúc Bác thành công sẽ nối tiếp thành công:)>-

langthangvn33

Uploader

sẳn sieu long hỏi thăm nên mình show dàn cỏ nhà mình...

vì anh toàn đồ cỏ thôi nên không dám show...có vài tấm hình gửi chú xem cho vui....

dàn cỏ trong phòng ngủ...

Chỉnh sửa lần cuối:

pioneerhf10

Member

các khủng long đã dần xuất hiện rồi cả nhà ơi ,cái này người ta gọi là thứ dữ à,.bác Chủ ơi khi nào lên đời để e mấy ngọn ""Cỏ"" như của Bàc đó, Bác mà mang trâu đại ca ra thì còn ghê gớm hơn cỏ này nhiều,@-)8-},em có thêm ý kiến nữa Bác chủ thớt nhé,khi nào đầy đủ mặt anh tài ,ta sẽ chọn khủng long bạo chúa để đem ra ngoài (Những dàn HD mẫu @ HDvietnam)gọi là vác chuông đi đánh xứ người Các Bác nhỉ??:-bd:-bd:-bd:-bd

langthangvn33

Uploader

các khủng long đã dần xuất hiện rồi cả nhà ơi ,cái này người ta gọi là thứ dữ à,.bác Chủ ơi khi nào lên đời để e mấy ngọn ""Cỏ"" như của Bàc đó, Bác mà mang trâu đại ca ra thì còn ghê gớm hơn cỏ này nhiều,@-)8-},em có thêm ý kiến nữa Bác chủ thớt nhé,khi nào đầy đủ mặt anh tài ,ta sẽ chọn khủng long bạo chúa để đem ra ngoài (Những dàn HD mẫu @ HDvietnam)gọi là vác chuông đi đánh xứ người Các Bác nhỉ??:-bd:-bd:-bd:-bd

chủ yếu là sở thích nghe nhạc đem đánh xứ người thì không dám , chỉ dám show cho anh em cùng hội HDVT

Bên trên