Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

tuananh30101991

Active Member
Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

2 tuần nữa có hàng rồi. Là lá la ...

ndchieu22

Well-Known Member

Không thấy nói gì đến cập nhật WebOS cho model 2013 nhỉ? Buồn quá!

Có khi bác lại phải làm 1 em model 2014 nữa nhỉ, thì được dùng webOS :D

kook123

Vậy là không có model 50" rồi phải ko các bác ? Hy vọng LG sẽ bổ sung model 50" này vài tháng nữa :D

Con 32LN57 của mình có chạy được WebOS này không nhỉ? Nếu được thì tốt quá ! Có Bác nào biết thì cho em biết với. Cảm ơn!

tuananh30101991

Active Member

Vậy là không có model 50" rồi phải ko các bác ? Hy vọng LG sẽ bổ sung model 50" này vài tháng nữa :D

Chơi hẳn 55 bác ạ, em cũng định mua 50 vì sợ mới ra mẫu 2014 nó đắt nhưng thấy giá 55LB650T tốt quá nên quyết định múc luôn :D

kinhphuong

Well-Known Member
Sau mỗi năm lại cứ điệp khúc " giá như mình chưa mua tivi.." hic..

nevol

Active Member
Re: Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

sao không chạy hdh android nhỉ ? android phổ biến dễ dùng nhiều ứng dụng :)

nếu chạy android thì sao có thể so sánh dc với android box đang bá chủ rồi
thực sự vụ chạy webOS này hay mà

taoTnuday

Well-Known Member

cấu hình TV không khỏe
mà WebOS thì khai thác phần cứng tốt nên 2 thằng này kết hợp mới đáng để người dân bỏ thêm tiền cho chức năng internet ^^

fbbk

Member

Có khi bác lại phải làm 1 em model 2014 nữa nhỉ, thì được dùng webOS :D

Sắp tới có quá nhiều việc cần lo. Chắc việc sắm tivi mới là điều bất khả thi. Mà có con nhỏ thì cũng chả có thời gian mà thưởng mới thức nữa. Thôi, đợi tivi này hỏng rồi tính vậy :-"

kook123

Hình như sau này các hãng khác cũng sẽ xài WebOS cho tivi thì phải, tập trung thống nhất smart tivi là WebOS hết ( theo Vnexpress )

sdong

2 tuần nữa có hàng rồi. Là lá la ...

Bác này phấn khích quá ha. Nói thật, mình kết nhất cái magicremote của lg. nếu ss, sn ... cũng có dạng điều khiển này mình chạy sang luôn( smart tv có đk này khi vào mag nó mới ko ức chế, còn hiện tại tất cả các loại khác ko muốn dùng nữa luôn)

kook123

Bác này phấn khích quá ha. Nói thật, mình kết nhất cái magicremote của lg. nếu ss, sn ... cũng có dạng điều khiển này mình chạy sang luôn( smart tv có đk này khi vào mag nó mới ko ức chế, còn hiện tại tất cả các loại khác ko muốn dùng nữa luôn)

SS thì nó có điều khiển bằng cử chỉ gì đó. Nhưng ai xài rồi thì ước gì đừng có còn hơn.

Tóm lại về tiện ích, ứng dụng thì hiện nay LG đầu bảng

tuananh30101991

Active Member

Vâng bác ạ. Em sinh viên đầu tư mấy chục củ mua tivi bằng tiền tự kiếm đc nên phấn khích lắm bác ạ. Lại là lần đầu tiên sắm tv to xem 3d nữa chứ :D

toanck39

Member

Vâng bác ạ. Em sinh viên đầu tư mấy chục củ mua tivi bằng tiền tự kiếm đc nên phấn khích lắm bác ạ. Lại là lần đầu tiên sắm tv to xem 3d nữa chứ :D

Em nghĩ bác nên đầu tư HD + HD mediaplayer thôi , 3D xem được thời gian đầu sau có xem mấy đâu phí cả tiền.
Chẳng biết em 42LA6200 có lên được web OS ko nữa , đang hóng.

Bên trên