Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

SS thì nó có điều khiển bằng cử chỉ gì đó. Nhưng ai xài rồi thì ước gì đừng có còn hơn.

Tóm lại về tiện ích, ứng dụng thì hiện nay LG đầu bảng

Bác này phấn khích quá ha. Nói thật, mình kết nhất cái magicremote của lg. nếu ss, sn ... cũng có dạng điều khiển này mình chạy sang luôn( smart tv có đk này khi vào mag nó mới ko ức chế, còn hiện tại tất cả các loại khác ko muốn dùng nữa luôn)
samsung cũng đã có điều khiển như kiểu magic remote của lg rồi nhá. không biết thì đừng to mồm.

sdong

samsung cũng đã có điều khiển như kiểu magic remote của lg rồi nhá. không biết thì đừng to mồm.

Nói có sách, mách có chứng. Đề nghị cho đg dẫn or chỉ dẫn để mình đến trải nhiệm

kook123

Vâng bác ạ. Em sinh viên đầu tư mấy chục củ mua tivi bằng tiền tự kiếm đc nên phấn khích lắm bác ạ. Lại là lần đầu tiên sắm tv to xem 3d nữa chứ :D

Bác sinh viên mà kiếm được mấy chục chai như thế là giỏi lắm đấy. Mốt đi làm chắc đơn vị là hàng trăm :D

Mua tivi có 3D là đúng, cho có trải nghiệm và thích thú. Có 3D thì lúc đó muốn xem hay ko là tùy mình, chứ ko có 3D, lúc muốn xem thì làm như thế nào :D

Oh, cuối cùng năm nay Samsung cũng theo chân LG rồi ah. Vậy model nào của Samsung có magic remote vậy ta ???? Nói ra để anh em so sánh với em LG LB650 xem em nào coi 3D ngon hơn , hệ điều hành nhanh hơn :D

renhat

Well-Known Member

ui nhìn đẹp quá

tuananh30101991

Active Member

Bác sinh viên mà kiếm được mấy chục chai như thế là giỏi lắm đấy. Mốt đi làm chắc đơn vị là hàng trăm :D

Mua tivi có 3D là đúng, cho có trải nghiệm và thích thú. Có 3D thì lúc đó muốn xem hay ko là tùy mình, chứ ko có 3D, lúc muốn xem thì làm như thế nào :D

Oh, cuối cùng năm nay Samsung cũng theo chân LG rồi ah. Vậy model nào của Samsung có magic remote vậy ta ???? Nói ra để anh em so sánh với em LG LB650 xem em nào coi 3D ngon hơn , hệ điều hành nhanh hơn :D

Dạ em buôn bán kiếm thêm gọi là nghề tay trái thôi ạ. Cũng phải vay tạm ít tiền của bà nội để mua vì máu quá rồi :))

vanlinh2905

Well-Known Member

xem đi cho rõ. cụ thể thì hỏi mấy anh phân phối tv đó.
[video=youtube;TxrD-_N4gq0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=TxrD-_N4gq0[/video]

tuananh30101991

Active Member

Em nghĩ bác nên đầu tư HD + HD mediaplayer thôi , 3D xem được thời gian đầu sau có xem mấy đâu phí cả tiền.
Chẳng biết em 42LA6200 có lên được web OS ko nữa , đang hóng.

Thì cũng phải mua cho bằng anh bằng em chứ bác, thi thoảng vắt chân rung đùi xem 3d cũng sướng mà, em có đầu ps3 ở nhà chắc cũng làm hdplayer đc, nghe đâu ps3 chơi được cả iso bluray 3d nguyên gốc thì phải. Cấu hình của nó hơn đứt mấy em hdplayer hiện nay. Chán phim ta chuyển qua game. Hehe, 1 công đôi việc ;)) em đang đợi 55LB650T ra là cành quất đây, đủ đạn để nã nguyên băng rồi ;))

sdong

[video=youtube;TxrD-_N4gq0]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=TxrD-_N4gq0[/video]

Thấy bị đơ đơ, thiếu viên bi, có lẽ mất cảm giác thật của chuột. phải trải nhiệm mới biết đc. Như vậy cũng là tạo thêm lựa chọn tốt cho người tiêu dùng rồi. Khá khen cho a ss. Mình chỉ mong tất cả các hãng đều làm ra sp tốt, dễ sd, rẻ để ace tha hồ lựa chọn, ko chỉ có mỗi a như lg hiện nay( vượt trội về mặt remote)

Chỉnh sửa lần cuối:

kook123

Thì có ai nói ko có đâu. Mình hỏi là model nào cuả Samsung là có cái này. Rồi từ đó so sánh xem LG và SS cái điều khiển nào ngon hơn. Để xem thử Samsung đi sau nhưng có vượt trước LG ko đó mà. Chứ công bố ở CES mà ko rõ có bán ra ngoài không thì sao mà so sánh, ở CES đôi khi có những cái chỉ để trình diễn, ko phải để thương mại hóa nhé

LG thì từ model LB650 là được tặng 1 cái Magic Remote rồi, không phải mua gì hết. Với lại không biết WebOS của LG so với Smart TV của Samsung thì ai hơn. Năm ngoái, 2013, LG chưa có WebOS nhưng được đánh giá là smart hơn Samsung rồi :D

Thì cũng phải mua cho bằng anh bằng em chứ bác, thi thoảng vắt chân rung đùi xem 3d cũng sướng mà, em có đầu ps3 ở nhà chắc cũng làm hdplayer đc, nghe đâu ps3 chơi được cả iso bluray 3d nguyên gốc thì phải. Cấu hình của nó hơn đứt mấy em hdplayer hiện nay. Chán phim ta chuyển qua game. Hehe, 1 công đôi việc ;)) em đang đợi 55LB650T ra là cành quất đây, đủ đạn để nã nguyên băng rồi ;))

Bỏ đĩa Bluray nguyên gốc vào PS3 là chơi vô tư nhé. Nhưng PS3 đọc file iso Bluray thì chưa thử, vì ko có down nổi mấy file như vậy, kaka.

P/S: mua PS4 về thì chắc file nào, định dạng nào cũng quất được hết :D

vanlinh2905

Well-Known Member

Thì có ai nói ko có đâu. Mình hỏi là model nào cuả Samsung là có cái này. Rồi từ đó so sánh xem LG và SS cái điều khiển nào ngon hơn. Để xem thử Samsung đi sau nhưng có vượt trước LG ko đó mà. Chứ công bố ở CES mà ko rõ có bán ra ngoài không thì sao mà so sánh, ở CES đôi khi có những cái chỉ để trình diễn, ko phải để thương mại hóa nhé

LG thì từ model LB650 là được tặng 1 cái Magic Remote rồi, không phải mua gì hết. Với lại không biết WebOS của LG so với Smart TV của Samsung thì ai hơn. Năm ngoái, 2013, LG chưa có WebOS nhưng được đánh giá là smart hơn Samsung
xem trên web samsung us thì là H6400 48” Class LED H6400 Series TV UN48H6400AFXZA | TVs .smart tv của lg 2013 cá nhân mình thấy không đẹp bằng smart tv 2.0 của samsung nhưng mình kết webos của lg năm nay hơn cả. rất mượt và giao diện đẹp.

kook123

smart tv của lg 2013 cá nhân mình thấy không đẹp bằng smart tv 2.0 của samsung nhưng mình kết webos của lg năm nay hơn cả. rất mượt và giao diện đẹp.

Mình thì thấy LG và SS thằng nào cũng đẹp, sexy hết. Nhưng mà LG smart hơn Samsung nên mình vote 1 phiếu cho LG. Chất lượng quan trọng hơn vẻ ngoài mà bác ( quan trọng hơn thôi, chứ ko có nghĩa vẻ ngoài không quan trọng :D )

sdong

Vậy chỉ cần mua thêm Smart Box ZTV là xem phim 3D online hơn 100 phim ngon lành

Bên thớt smart tv này mà bác vẫn vào qc AB thì thất bại thảm luôn rồi. Con AB của mình đã nghỉ hưu từ khi có smtv( AB của mình là Q5II)

huapro

Member
Re: Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Bên thớt smart tv này mà bác vẫn vào qc AB thì thất bại thảm luôn rồi. Con AB của mình đã nghỉ hưu từ khi có smtv( AB của mình là Q5II)

Bác k dùng để lại cho e được k?

sdong

Ðề: Re: Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Bác k dùng để lại cho e được k?

Ok, 1,5t ( free ship, máy nguyên bản, đấy đủ phụ kiện như lúc khui hộp, thậm chí 1 số phụ kiện còn chưa sd lần nào), còn 5 tháng bảo hành.

kook123

Sao LG năm nay có nhiều model series 6 quá. Vậy model series 6 nào trong đây có tần số quét thực là 100 Hz trở lên + có Web OS : LB613, LB620, LB631, LB650 ?

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Ok, 1,5t ( free ship, máy nguyên bản, đấy đủ phụ kiện như lúc khui hộp, thậm chí 1 số phụ kiện còn chưa sd lần nào), còn 5 tháng bảo hành.

Bác ở đâu vậy??

LêQuân ArT

Well-Known Member

LG 2014 có thiết kế cái chân TV theo mình thì xấu k ngửi nổi.mua về treo lên k dùng chân cho rảnh nợ,các hãng giờ đua nhau làm cái chân kia nhìn chán quá.
Dòng TV thay thế LA6200 chính là LB650T và cũng là dòng Led Full HD 3D cao cấp nhất của LG ( k như năm 2013 là LA6200 vẫn nằm sau LA6910 với thiết kế cao cấp hơn ),ngoài ra LG còn có 1 mẫu LB620T 3D Full HD 50Hz k có Smart.Năm nay LG cũng đã có 1 dòng led Full HD LB6310T phổ thông có Smart và k có 3D nhưng quét hình thực 100Hz,cũng có 1 mẫu led phổ thông nữa nhưng chỉ có mẫu 60'' là quét hình thực 100Hz.năm ngoái Led thường quét thực 100hz k có mẫu nào.Ảnh mình chụp từ Catalogue

KinhBui

Sao LG năm nay có nhiều model series 6 quá. Vậy model series 6 nào trong đây có tần số quét thực là 100 Hz trở lên + có Web OS : LB613, LB620, LB631, LB650 ?
Chỉ có LB650T và LB6310T là 100Hz thực và có WebOS thôi.
Ko biết mấy e này có mấy cổng HDMI?

Bên trên