So sánh chất lượng ảnh của Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry Z10

ntphan

Ðề: So sánh chất lượng ảnh của Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry Z10

hic, trong đây thấy đa phần vote cho Blackberry, kế đến Iphone sau cùng mới là S3. Thiệt tình mắt em chỉ thấy iphone đẹp nhất trong cái bài so sánh. Màu của Blackberry em thấy vừa quá lòe loẹt vừa cân bằng trắng không ổn. Nét thì chưa soi thật kỹ nên em coi như same same.

Nhưng chắc đa số thắng thiểu số hehehe. Em chọt chọt vô bữa mắc công bị ném đá :(

filial

ảnh này của z10 đâu có tệ, em đánh giá 1 9 1 10 với ip. Còn S3 có lẽ khoảng 8-8,5/10 so với z10

ahxdtngh

Well-Known Member

Mình thấy Z10 chụp cũng ngon mà :x

boyla

Trong 3 phone thì Z10 thiết kế nhìn đồng đều nhất. Về chất lượng chụp ảnh thì mình thấy tùy hoàn cảnh mỗi phone có lợi thế riêng. Mình thấy Z10 và iPhone ngang bằng nhau, còn S3 kém hơn một chút.

JupR74

Active Member
Ðề: Re: So sánh chất lượng ảnh của Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry Z10

z10 chụp hình đẹp nhất, màu sắc trung thực , iPhone 5 màu sáng, còn S3 nhiễu hạt ít nhưng màu sắc nhợt nhạt , ko thật
Cùng suy nghĩ như bác này .... :-w
IP 5 chỉ hơn được S3 thôi.

hohainam

choài, có bác nào so sánh giùm em nokia 1280 với 3 con trên không! hehe

rannamphi

Member

Sao bác chủ top không đưa thêm ứng cử viên nặng kí về hình ảnh là Sony vào so sánh luôn ạ! Chắc mấy loại trên gặp em Sony đời cao thì cũng phải nể vài phần.

ntphan

Sao bác chủ top không đưa thêm ứng cử viên nặng kí về hình ảnh là Sony vào so sánh luôn ạ! Chắc mấy loại trên gặp em Sony đời cao thì cũng phải nể vài phần.

em Sony đời cao thì cũng nên đợi Samsung và Apple ra đời cao rồi hẵng vào so sánh. iPhone 5 và S3 ra lâu rồi, giờ đem so với sony mới nhất chẳng phải vô lý và bất công lắm sao.

bây giờ so Z10 đã thấy hơi nhảm rồi. ấy vậy mà Z10 cũng ko hơn gì nhiều nếu ko muốn nói là ko hơn nổi :)

có nhiều lúc thấy BB chụp nét và đẹp, tính tương phản cũng rất rõ nét, xong bên cạnh đó cũng có vài tấm thấy IP5 chụp lại thấy dễ chịu hơn, chẳng biết phải giải thích thế nào????:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS

noob

Member
Z10 màu không thật (Hình thứ 2 nhìn màu sắc của lá). iPhone 5 vẫn cân bằng sáng và màu sắc hài hòa nhất.

ketuong

Active Member

theo mềnh thấy thì chú ip là chuẩn, mọi thứ có vẻ hài hòa hơn hai êm kia.......

3 cái 3 màu khác nhau.......

bouth

Member
Re: Ðề: So sánh chất lượng ảnh của Galaxy S3, iPhone 5 và BlackBerry Z10

Không phải nói nhiều =;

Hình ảnh chỉ mang tính chất quảng cáo cho Lumia và dìm hàng các hãng khác :D

yeusinhly

Member

Z10=10 d
IP5=9.999d
S3= 8d

Z10 màu đẹp ấm.
Mình tin đây là review khách quan. Cnet chứ không phải mấy thằng quảng cáo

yeusinhly

Member

Độ hot của Z10 cực lớn. Vào Gsmarena lúc nào cũng thấy Hight/ interest

Cũng thích con này.Chưa đủ đạn, tiếc thật

alibaba1978

Well-Known Member

Hình của z10 là chuẩn còn s3 tăng sáng hơi quá nói chung anh z10 là hình từ cảm biến xuất thẳng ra lun

iTienDung

nhìn hình con iP5 hình ảnh trung thực, trên iphone nhìn thế nào in ra như vậy , con S3 nhìn trên máy thì đẹp, (lừa mắt người xem) khi in ra thì không đẹp, con Z10 thì chưa dùng, nhưng nhìn ở đây thì thấy z10 độ nét cao hơn.

hhbao65

em Sony đời cao thì cũng nên đợi Samsung và Apple ra đời cao rồi hẵng vào so sánh. iPhone 5 và S3 ra lâu rồi, giờ đem so với sony mới nhất chẳng phải vô lý và bất công lắm sao.

bây giờ so Z10 đã thấy hơi nhảm rồi. ấy vậy mà Z10 cũng ko hơn gì nhiều nếu ko muốn nói là ko hơn nổi :)

Thế nào gọi là đời cao ? Theo tớ, cứ đem những em tương đối ngang giá ra so sánh.
Trước Tết, tớ thấy bình bầu các điện thoại chụp hình đẹp thấy có Nokia 808, Nokia 920, Iphone 5, Galaxy S3 , ... thì phải !

blackcat2409

theo mình thì Z10 >ip5 >S3

Bên trên